เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 08:27:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Glock 19 ควรปรับแต่งอะไรบ้างครับ  (อ่าน 6235 ครั้ง)
Mr.nut
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 01:51:31 PM »

Glock 19 ซ้อมยิงเดือนละประมาณ 100 นัด ควรที่จะต้องปรับแต่งชิ้นส่วนตรงไหนบ้างครับ
เพื่อป้องกันไม่ให้เกิดการเสียหาย หรือแตกหักครับผม  ขอบคุณครับ
นายฉาบฉวย
หนูจะเอา Baer
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 72

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 02:04:29 PM »

เดิมๆดีที่สุด...ยิงแล้วล้าง...
ทนชั่วลูกชั่วหลาน...

jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 02:12:17 PM »

เห็นด้วยครับ ยิงแล้วล้าง รับรองทนชั่วลูกชั่วหลาน

Capt.D@ck
โอมเพี้ยง ใครอ่าน ขอให้น่ารัก เฮ้ย ทำไม ไม่ศักดิ์สิทธิ์
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

หนุ่มพาณิชย์นาวี

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 02:17:51 PM »

ของผมก็เดิมๆครับ ยิงอยู่เรื่อยๆอาทิตย์ละครั้ง ลองยิงลูกซ้อม โอ้โฮต้องล้างให้ดีมิฉะนั้นคราบตะกั่วติดเยอะมาก
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 02:26:30 PM »

Smiley.. เดิม เดิม.. ถ้าทิ้งไว้นาน น้ำมันหล่อลื่นอาจแห้ง..
      ทำให้เกิดการติดขัดสำหรับผม มาบ้างแล้ว
      ผมเคยเกิดปัญหา กระสุนไม่ป้อน ๒-๓ ครั้ง..

ควรหยอดน้ำมัน ตามจุดที่ คู่มือแนะนำครับ ..  Smiley

ส่วนการปรับแต่งเพื่อป้องกันไม่ให้เกิดความเสียหาย..
      Glock ๑๙  แผนแบบไว้สำหรับภาคสนาม เพื่อการต่อสู้สมบุกสมบัน ..
      ยังไม่มีสิ่งใดต้องเป็นกังวล ครับ..

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 02:28:32 PM »

Glock 19 ซ้อมยิงเดือนละประมาณ 100 นัด ควรที่จะต้องปรับแต่งชิ้นส่วนตรงไหนบ้างครับ
เพื่อป้องกันไม่ให้เกิดการเสียหาย หรือแตกหักครับผม ขอบคุณครับ

๑ ปรับความคิดของเราที่จะปรับแต่งชิ้นส่วน เพราะไม่จำเป็น
  ๒ ปรับศูนย์หลัง ( ถ้ากลุ่มกระสุนยิงแล้วเพี้ยน)

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
NaiMai>รักในหลวง
ไม่ว่าจะมีพร้อมทุกสิ่ง แต่ก็ยังไม่มีสิ่งใดเหนือกว่าความมีสติ
Hero Member

คะแนน 741

นายใหม่ รักหมู่

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 02:43:58 PM »

Grin ปรับตัวให้เข้ากับปืนครับ ชัวร์ Grin

Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 03:11:19 PM »

Grin ปรับตัวให้เข้ากับปืนครับ ชัวร์ Grin

Cheesy.. นายใหม่ เป็นคนแรกที่นำ ประโยคนี้ มาใช้ในเวป..
            และผม ได้ขอยืมไปใช้ หลายครั้งแล้วด้วย..  Grin

นายบอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 71

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 06:18:19 PM »

ยิงอาทิตย์ละ 100 นัด ยังไม่มากครับ นักกีฬาไอพี ยิงซ้อมมากกว่านี้เยอะ  Grin
e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 06:53:04 PM »

เห็นด้วยครับ ปรับตัวเรานี่แหละ ให้เข้ากับปืน

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 15, 2006, 08:23:17 PM »

กราบขอร้องท่านเจ้าของ กล็อค 19 ทุกท่านที่เผอิญผ่านมาพบข้อความนี้เข้า
....ปืนกล็อคไม่เหมือนปืนอย่างอื่น มันเหมือนไขควงอันหนึ่ง ค้อน อันหนึ่ง เสียมอันหนึ่ง   ซื้อมาแล้ว ก็ไม่ต้องคิดอะไร ใช้เข้าไป ยิงเข้าไปตามวิถีทางที่มันถูกออกแบบมา  หลังใช้แล้ว ก็เช็ดๆ ไขควงราคาหลายหมื่นนี่เสียหน่อย ก็จะอยู่เป็นเพื่อนคุณไปอีกนานตราบเท่าอายุการใช้งานของมันแหละครับ
.....ดังนั้น ไม่ต้องไปแต่งอะไรแล้วครับ ยิงไปเรื่อยๆ ทุกอย่างจะนิ่มนวลขึ้นมาเองอย่างน่าอัศจรรย์
......ของแต่งบางอย่างของกล็อคที่มีอยู่ในท้องตลาดปืนแต่ง เป็นของแต่งที่นอกเหนือไปจากปัจจัย 4 กล่าวคือ เป็นของแต่งที่ไม่จำเป็น แต่ถ้ามีปัจจัยในกระเป๋ามาก อยากจะหาของแต่งมาเป็นปัจจัย 5 6 7 8 ก็แล้วแต่ท่าน นะครับ
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 04:19:27 AM »

กราบขอร้องท่านเจ้าของ กล็อค 19 ทุกท่านที่เผอิญผ่านมาพบข้อความนี้เข้า
....ปืนกล็อคไม่เหมือนปืนอย่างอื่น มันเหมือนไขควงอันหนึ่ง ค้อน อันหนึ่ง เสียมอันหนึ่ง ซื้อมาแล้ว ก็ไม่ต้องคิดอะไร ใช้เข้าไป ยิงเข้าไปตามวิถีทางที่มันถูกออกแบบมา หลังใช้แล้ว ก็เช็ดๆ ไขควงราคาหลายหมื่นนี่เสียหน่อย ก็จะอยู่เป็นเพื่อนคุณไปอีกนานตราบเท่าอายุการใช้งานของมันแหละครับ
.....ดังนั้น ไม่ต้องไปแต่งอะไรแล้วครับ ยิงไปเรื่อยๆ ทุกอย่างจะนิ่มนวลขึ้นมาเองอย่างน่าอัศจรรย์

Wink เสน่ห์ ของกล็อกครับ Grin Grin แต่ถ้าอยากแต่งมากๆ :Smiley ก็แนะนำศูนย์ ไนท์ไซด์ ครับ Grin Grin

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
M 60 - 7 รักในหลวง
๗๗๖๙ "จับตาทุกความเคลื่อนไหว เฝ้าฟังทุกคำพูดของผู้คิดร้ายทำลายชาติ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1562

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 05:48:48 AM »

ได้ความรู้เพิ่มครับ ขอบคุณมากครับ Grin
อ่าวไทย™
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 08:06:02 AM »

อยากจะบอกเลยนะครับ อย่าเพิ่งไปแต่งอะไรเพิ่มเลยครับ ถามหลายท่านบนเว็ปดู สุดท้ายต้องถอดทิ้งเปลี่ยนไปใช้แบบเดิมหมด จุกแรกที่คุณจะต้องดูแลเป็นพิเศษคือการหล่อลื่นชิ้นส่วนต่างๆ เช่นร่องสไลด์, สันลำกล้องขัดกลอน, ชุดลั่นไก อีกจุดหนึ่งที่บางท่านมองข้ามคือ ต้องหยอดน้ำมันตรงไกด์ล็อดด้วยนะครับ ไม่งั้นปืนคุณจะมีเสียงแปลกๆ อี๊ด แอดๆและการสึกหรอของไกด์ล็อดจะมาก
Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 08:27:55 AM »

ขออนุญาตท่าน จขกท ถามเพิ่มเติมครับ พอดีไปอ่านเวปข้างบ้านมา เกี่ยวกับเข็ม ไททาเนียม มีพี่ท่านหนึ่งบอกว่า ดรายๆไป
เข็มไททาเนียมเกิดหักขึ้นมา เลยอยากทราบว่ามีท่านใดเคยเป็นแบบนี้บ้างครับ หักง่ายอย่างนี้จริงหรือไม่ครับ ขอบคุณครับ  Cheesy
หน้า: [1] 2
  พิมพ์