เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 11:29:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เหตุผลที่ท่านเลือก 1991A1  (อ่าน 8025 ครั้ง)
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 12:28:25 PM »

ได้มาเพราะไม่มีตัวให้เลือกครับ(มือสอง)แต่ได้มาแล้วก็ไม่ผิดหวัง เดิมๆก็ยิงดี มีของแต่งเยอะ ข้อเสียอย่างเดียวที่ผมเคยเจอจากคนไม่รู้จริง เค้าบอกว่ารุ่นนี้ไม่ดีเพราะไม่มีม้าที่สไลด์ อาจเป็นของปลอม Grin

ผมก็เคยโดนแซวครับ Grin Grin

ด้วยความเคารพครับ

ผมยังไม่มีครับ คอยพี่ๆแบ่งให้อยู่นี่ครับ ถ้าพี่โจ้เบื่อแล้วบอกผมนะครับ ผมกับหัวหน้าคณะจะได้ไปรับจ้างกรีดยางให้เป็นค่าตัวครับ

ขอบคุณครับ

เณรหลำ ศิษย์สีแก้ว

คงอีกสักพักล่ะครับพี่บรรจง 1991 กระบอกนี้หมดไปแสนกว่าครับ กับ เวลาอีกห้าเดือน

แสนกว่าเพราะว่าใช้เงินที่เตรียมไว้หมด(ต้องหาใหม่อีกรอบ) หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมมีอยู่ครึ่งกระบอกครับ ชอบผิว ชอบเหลี่ยมมุม
ชอบความแม่นยำครับ คือผมเองไม่ซีเรียสกับม้าอยู่แล้วครับ
ถ้าใครชอบแบบมีม้า ก็ควรต้องรอม้า อย่าเปลี่ยนใจ
ถ้าใครชอบฟังก์ชัน ไม่เครียดกับม้า ใช้งานไม่ต่างกันครับ
ปืนกระบอกนึงไม่ใช่ถูกๆ ถ้าชอบแต่ไม่มาก ใช้วิธียุเพื่อนให้ซื้อไว้ก่อนครับ
ยังไงๆ เราก็ได้ยิงด้วยอยู่แล้ว แล้วเราก็ค่อยๆเสาะหาตัวสุดยอดของเรา
ถ้าเกิดยิงของเพื่อนแล้วเกิดชอบถึงที่สุดขึ้นมา

ก็ค่อยหักคอเพื่อน เอามาเป็นของเราครับ

Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin

เอ๊........ผมเป็นคนไม่ดีหรือเปล่าเนี่ย Grin

ตามหาS70อยู่นานเหมือนกันครับ

เหตุผลที่ซื้อก็รวมๆกันครับ Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2006, 12:30:54 PM โดย อาร์ พี จี. » บันทึกการเข้า

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
แงซาย
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 01:31:38 PM »

ผมก็มี 1911A1 คิดว่าก็คงเหมือน1991นั่นแหละอย่าไปคิดมากปืนดีอยู่แล้ว หลงรัก หลงรัก หลงรัก
Tew@75
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

ใช้ชีวิตให้เต็มที่...เต็มที่กับชีวิต

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 01:37:11 PM »

สั่งสวัสดิการเอา 1991 แต่ได้ goverment model แทนอ่ะครับ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
แต่ความพอใจไม่แตกต่างครับ

การจู่โจมย่อมชนะการตั้งรับเสมอ
COBAL
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 02:58:18 PM »

หลงรัก มีใช้อยู่ 1 ตัวครับไม่ได้แต่งอะไรมากแค่ใส่ไกด์รอดยาวและแต่งนำหนักไกเหลือ 3.5 ปอนด์แค่นี้เอง 15 ม.ยิงไม่หลุดวง 10 เป้า ISUได้สบายๆครับ เคยรุมลงแขกกับเพื่อนอีก 2 คนช่วยกันยิง 700 นัดภายในวันเดียวไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย ทุกวันยังใช้อยู่ประจำครับ ได้มาใหม่ๆก็สองจิตสองใจตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเก็บไว้ดีไหมเพราะเห็นว่าใครๆก็นิยม"ม้าที่สไลด์"แต่ของเราไม่มี สุดท้ายพออยู่ด้วยกันนานๆ ทำความคุ้นเคยกันหน่อย ทุกอย่างก็ราบรื่นครับ  หลงรัก
 จูบบบบ "ปืนเราและเมียเราอยู่กับเราดีที่สุด...ปืนเราและเมียเราอยู่กับคนอื่น....ไม่ดี" จูบบบบ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 03:42:25 PM »

ชอบและเลือกเก็บตัวนี้ไว้ เพราะมันเถื่อนๆดิบๆด้านๆแบบบ้านนอกอย่างเราดี

อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 04:16:02 PM »

สั่งสวัสดิการเอา 1991 แต่ได้ goverment model แทนอ่ะครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
แต่ความพอใจไม่แตกต่างครับ

ปืนสวยมากครับพี่ Grin

หลงรัก มีใช้อยู่ 1 ตัวครับไม่ได้แต่งอะไรมากแค่ใส่ไกด์รอดยาวและแต่งนำหนักไกเหลือ 3.5 ปอนด์แค่นี้เอง 15 ม.ยิงไม่หลุดวง 10 เป้า ISUได้สบายๆครับ เคยรุมลงแขกกับเพื่อนอีก 2 คนช่วยกันยิง 700 นัดภายในวันเดียวไม่เห็นมีปัญหาอะไรเลย ทุกวันยังใช้อยู่ประจำครับ ได้มาใหม่ๆก็สองจิตสองใจตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเก็บไว้ดีไหมเพราะเห็นว่าใครๆก็นิยม"ม้าที่สไลด์"แต่ของเราไม่มี สุดท้ายพออยู่ด้วยกันนานๆ ทำความคุ้นเคยกันหน่อย ทุกอย่างก็ราบรื่นครับ หลงรัก
 จูบบบบ "ปืนเราและเมียเราอยู่กับเราดีที่สุด...ปืนเราและเมียเราอยู่กับคนอื่น....ไม่ดี" จูบบบบ

ชัดเจนครับ.....ของผมตอนไปรับมายังคุยกับพี่ที่ชวนไปดูว่าจะขึ้น ป.4เลยหรือเก็บไว้ก่อน

แต่มาถึงตอนนี้ 1991A1 แน่นอนครับ หลงรัก หลงรัก

ป.ล.ถือโอกาสขอบคุณ พี่หรอย ไว้ ณ.โอกาสนี้ด้วยครับที่กรุณาช่วยไปดูปืนให้  Grin

ชอบและเลือกเก็บตัวนี้ไว้ เพราะมันเถื่อนๆดิบๆด้านๆแบบบ้านนอกอย่างเราดี

ตอบได้โดนใจจริงๆครับพี่ปู หลงรัก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2006, 04:19:38 PM โดย อาร์ พี จี. » บันทึกการเข้า

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 04:26:47 PM »

กัฟเวินเมนต์รุ่นใหม่เหมือน 1991 มาก ไม่รู้มีอะไรต่างกันบ้าง ระหว่างสองตัวนี่ครับ

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
โกโก้
Hero Member

คะแนน 20

รับผิดชอบแล้วทำงานที่ได้รับมอบหมายให้ดีที่สุด

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 10:09:58 PM »

Cheesyด้วยความเคารพครับสิ้นเดือนนี้ผมก็จะไปรับเจ้า1991a1มาอยู่ที่บ้านอีก1ตัวครับเห็นครั้งแรกนึกรักเลยครับ หลงรัก หลงรักผมว่ามันโหดดีครับ
Twitter 125
Hero Member

คะแนน 155

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 10:22:38 PM »

เพราะ ๑๙๙๑ ก็คือทายาทลูกหลานของ ๑๙๑๑ ครับ

ถ้าอยากดัง.    ก็อย่าหวังความสงบ..
BADBOY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 10:26:27 PM »

...ไม่มีเลยครับ...ไม่ว่า ๑๙๙๑ หรือ ๑๙๑๑ ... หัวเราะร่าน้ำตาริน
วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 17, 2006, 12:10:41 AM »

........ Grin ผมกำลังจะมี 1991 ในเร็ววันนี้ .... กำลังทุบกระปุกออมสินนับเหรียญอยู่ครับ.... น้ำลายหก ส่วนเหตุผล คือ เป็นปืนที่จับถนัดที่สุด...และก็ลูกโตดีครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2006, 10:27:29 PM โดย panjier » บันทึกการเข้า

ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 17, 2006, 02:49:46 AM »

Grin ปืนรุ่นนี้   โคลท์ทำออกมาได้ดีมาก   ลำกล้องเป็นลำกล้องเกรดแข่งขัน

แม่น  แบบดิบ ๆ  เดิม ๆ  เลย

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 17, 2006, 09:32:09 AM »

ด้วยความเคารพครับ

นึกว่าหัวหน้าคณะจะเปลี่ยนใจไปเล่น ปางนู แทนซะแล้ว เปลี่ยนใจอย่าลืมบอก เณรหลำ นะครับจะเอากิ่งไม้ขามไปแลก Grin Grin Grin

Grin ปืนรุ่นนี้ โคลท์ทำออกมาได้ดีมาก ลำกล้องเป็นลำกล้องเกรดแข่งขัน

แม่น แบบดิบ ๆ เดิม ๆ เลย

พี่ป้อมครับถ้ามีเหลือแบ่งปันให้น้องๆบ้างก็ได้นะครับ Grin Grin Grin

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 17, 2006, 10:30:36 AM »

สวัสดีครับ น้องโจ้ แหม๋ เต็มใจอยู่แล้ว เพราะของชอบๆ ชวนดูปืน กะ ดู สาวโคโยตี้นี้..อ่ะ
แต่ถ้าไม่ชวนนี้สิ โกรธ...จริงนะ จะบอกให้...อิอิ   ผมเองก็มีแต่ลูก หลานกลายพันธ์ 1911
ครับ สาเหตุที่ชอบ  ยิงแม่น  สวย บาง เฉียบ  แล้วประทับใจ
Machine_1
เรา รัก ใน หลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 17, 2006, 11:42:37 AM »

Grin..จับได้ถนัดมือดีครับยิงได้แม่น ชอบมิติของปืนครับ
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์