เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 07:23:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โนริงโก M1911 A1 .45 แนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 6489 ครั้ง)
u25
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 1

« เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 01:56:19 PM »

จะซื้อปืนสวัสดิการ  รุ่นนี้  ราคา  29,400  พี่ว่าน่าสนใจมัยครับ  และปืนรุ่นนี้ มีข้อดี/เสีย อย่างไร เรียนถามท่านผู้รู้    ขอบคุณครับ  http://www.getrid.net/product.asp?cid=4&pid=12[img]
Little Jack
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 57

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 02:06:33 PM »

น่าใช้ครับ
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 02:07:26 PM »

ไม่น่าสนใจครับ  ข้อดีคือถูก  ข้อเสียคือปืนไม่ดีครับ Cool

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
jack1911
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 02:19:13 PM »

ขออนุญาติ ถามครับ ถึงข้อดีข้อเสียของปืน นอริงโก้ หน่อยน่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Blkp.
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 02:25:03 PM »

ถ้าคุณสามารถซื้อได้ในราคานี้ถือว่าคุ้มถูกมากซื้อเลยครับ
ปืนใช้งานไม่ได้แข่งขัน คุณภาพก็เหมาะสมกับราคาแล้ว
หากจะเอาปืนดีที่น่าสนใจหน่อยก็ปาเข้าหลักแสนแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2006, 02:28:06 PM โดย Blkp. » บันทึกการเข้า
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 02:51:10 PM »

ปืน นอริงโก้ตัวนี้ ผลิต ตาแบบเสป็ค ของ 1911a1 ยูเอสอาณ์มี่ครับ ลำกล้องชุบฮาร์ดโครมครับ เหล็กที่ใช้เป็นเหล็กกล้า เกรดปานกลางคุณภาพใช้ได้ดี ด้ามเหมือนยูเอส แต่คุณภาพต่ำกว่าไม่เรียบร้อย ฝีมือการผลิต ค่อนค่างหยาบ ความแม่นยำใช้ไดดี ความหลอมคลอน ทำออกมาดีเหมาะสำหรับใช้งานสนามมากๆ

ข้อดี---ความแม่นยำอยุ่ในขั้นดีพอใช้เลย เหล็กที่ใช้ทำ แข็งเกร่ง ส่วนตัวคิดว่าแข็งกว่า ปืน ยูเอสอาร์มี่ที่ผลิตในช่วงสงครามโลกครับ ปืนปรับมาฟิตพอเหมาะที่จะใช้งานสนาม ทนทานบึกบึนตามแบบปืนทหาร สามารถใช้อ่ะไหล่1911 มาตรฐานได้ทุกชิ้น ราคามิตรภาพกว่าปืนดังๆเยอะเลย
ข้อเสีย---ผลิตมาค่อนข้างหยาบ ขายต่อไม่ได้ราคา เหล็กกล้าของ นอริงโกนี่ค่อนค้างเป็นสนิมง่ายไปนิดนึงครับ ต้องดูแลเอาใจใส่หน่อยนึง แต่โดยปรกติก็ไม่ตางจากปืนรมดำทั่วไปเท่าไหร่จนหน้าตกใจครับ

จากการทดสอบส่วนตัวที่เคยทดสอบมา
ปืนที่ทดสอบ โค้ล1911a1ยูเอสอาณ์มี่VSนอริงโก้1911a1โดยสภาพใกล้เคียงกัน
ยิง200นัดลูกจริง100ซ้อม100
1911US ARMY ผ่านไม่ติดขัด
1911norincoผ่านไม่ติดขัด
ยิงกระป๋องโค้ก5กระป๋องกระสุน5นัด ระยะ25เมตรคนยิงคนเดียวกันพาดยิง
1911US ARMY โดน2ใน5นัด
1911norinco โดน3ใน5นัด

ความคิดเห็นส่วนตัวเป็นปืนราคาประหยัดที่คุ้มค่าคุณภาพดีเกินราคา กลุ่มกระสุนเห้นแล้วอาจบอกว่ากลุ่มไม่ต่างจากปืนราคาแพงเลย บางยี่ห้ออาจอายไปเลย ความทนทานผมว่าอยู่ในระดับปานกลางค่อนค่างดี ถ้าไม่คิดขายต่อ ต้องการซื้อมาไว้ใช้เพื่อป้องกันตัว ในวงเงินงบประมาณที่จำกัด ปืนตัวนี้น่าสนใจทีเดียว เป็นปืนที่ผมเห็นว่าคุ้มค่ามากที่สุดในบรรดา ปืน นอริงโก้ด้วยกันเองครับ หลายๆรุ่นที่สั่งมาขายในบ้านเรา ลองพิจารณาดูเองครับว่าชอบไม๊
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 03:05:24 PM »

ผมว่าดีนะครับ พอใช้ได้ อยากได้อะไรเพิ่มเช่น นกสับโปร่ง ,ไก 3 รู พร้อมหมุดหยุดไก ,ไกด์รอดยาว ,ลำกล้องเกรดแข่งขัน ,เมนสปริงแบบตัดตรง ,ศูนย์ของโนเว็ก หรือเปลี่ยนชุดลั่นไกก็ได้ครับ และหากอยากใช้แม็กของ เลสเบฯ ก็ได้ครับ สนับสนุนครับ
อ้อ หากกลัวเรื่องสนิมก็แนะนำให้ชุบนิกเกิล แล้วนำไปรมดำใหม่ครับ จะทำให้ปืนฟิตขึ้นอีกครับ

โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 03:08:44 PM »

เอ่อ........ทำยังไงถึงจะเป็น..........ข้าราชการสังกัดกรมการปกครอง ทั้งส่วนกลางและส่วนภูมิภาค
กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน สารวัตรกำนัน แพทย์ประจำตำบล และผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้าน สมาชิกกองอาสารักษาดินแดน

ได้เร็วๆบ้างครับ จะรีบๆจองครับ
ได้ช้าก็ไม่เป็นไร ขอให้ได้ราคานี้เถอะ
  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
krudam
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 03:12:48 PM »

มันไม่ดีเพราะ บุคคลทั่วไปไม่สามารถซื้อได้ครับ...

ถ้ามีโอกาสได้ซื้อก็ซื้อเถอะครับ คุ้มค่ามากๆๆๆ  น้ำลายหก สมาชิกคนอื่นเค้าอยากจะซื้อกันจะตายไป  แต่มันซื้อไม่ได้ครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน
jack1911
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 03:31:13 PM »

ขอบคุณพี่มากนะครับที่ให้คความรู้ครับ ขอบคุณครับ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 03:36:50 PM »

เคยยิงของเพื่อนที่เป็น ข้าราชการกรมการปกครองเหมือนกัน(ซื้อโครงการเหมือนกัน) ยิงดีครับ
ถ้าแต่งไกเสียหน่อย เฉียบเลย ถ้าไม่แต่งไก ก็ทำความคุ้นเคยเล็กๆครับ
แต่ศูนย์หน้าออกจะต่างจากโคลท์ไปหน่อย

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 04:16:15 PM »

เป็นขนาด .45 ที่ผมว่าเงินเหลือแล้วจะแอบซื้อไม่ให้แฟนรู้ครับ เพื่อเอาไว้ใช้งานลุยๆ จะได้ไม่ต้องเสียดายครับ ถ้าตังค์เหลือจากซื้อกล็อก (โครงการฯ) ผมเอาแน่ๆครับ Grin แทนกล็อก 36  Grin
หน้า: [1]
  พิมพ์