เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 07:27:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามเกี่ยวกับ Browning Baby  (อ่าน 2522 ครั้ง)
poo_custom
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 04:26:14 PM »

สวัสดีครับ กระผมสมาชิกใหม่ ยังงัยก้ขอฝากตัวด้วยนะครับ
   ผมได้รับ Browning Baby มา 1 กระบอกจากคุณพ่อ สภาพดีมากๆๆๆๆๆๆๆ แค่สภาพภายนอกดูเก่าคือรมดำเริ่มจางไปแล้ว มีเรื่องถามดังนี้ครับ
1.พวก Magazine หาซื้อได้ไหมครับตอนนี้ ของเก่ายังดีมาก แต่ผมอยากซื้ออะไหล่เก็บไว้
2.ผมลองไปยิงดู มันยิงได้ดีมากๆ ไม่ขัดลำ แต่เนื่องด้วยอายุมันเริ่มมากแล้ว จึงอยากทราบว่า สปริงที่เอาไว้ดึงให้ลุกเลื่อนมันกลับเวลามันคัดปลอกกระสุน (ไม่รู้เรียกถูกป่าว) มันพอมีอะไรไหล่ไหมครับ กลัวว่ามันเก่าแล้ว ถ้ามีเปลี่ยนจะดีมาก กันไว้ดีกว่า เผื่อมีเหตุ เดี๋ยวมันขัดลำ
3.ตอนนี้ รุ่นนี้มือ 1 มีไหมครับ แล้วมือ 2 อยู่ประมาณเท่าไรครับ ที่สำคัญ ปืนนี้อายุนานแค่ไหนแล้วครับ
4.รมดำแพงไหมครับ

อ้อแล้วขออีก 1 คำถามครับ ปืน Glock ดีไหมครับ คือกำลังว่าจะซื้อ เห็นร้านปืนเอนกและบุตรบอกว่า รุ่นนี้ Bodyguard ของ Boosh ใช้ เค้าบอกว่า 62000 บาท. แต่คุณพ่อกลัวว่า มันเป็นพวก Polymer กลัวนานๆไป มันจะกรอบ ไม่ก้โดนความร้อนมันจะเบี้ยว ยิงไม่แม่นครับ วัสดุที่ทำปืน Glock ทนไหมครับ

ด้วยความเคารพครับผม
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 04:46:45 PM »

เกี่ยวกับ Browning Baby

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,16148.msg411259.html#msg411259

jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 06:38:40 PM »

เรื่องโครงปืนพอลิเมอร์ เมื่อโดนความร้อนก็ย่อมมีปัญหาตามมาแน่นอนครับ แต่ไม่ถึงขนาดว่าวางในรถตากแดดไว้ จะเสียทันทีครับ

เรื่องความแม่นยำไม่เป็นสองรองใครครับ ดีเกินหน้าปืนระดับใช้งานทั่วไปด้วยซ้ำครับ

โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 07:08:26 PM »

ผมช่วยตอบเรื่อง Glock ครับ
ใช้ดีมากๆ โดยเฉพาะอย่างยิ่งถ้าติดไฟฉายด้วย

หลงรัก หลงรัก หลงรัก
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 07:40:23 PM »

เกี่ยวกับปืน GLOCK ใช้ดีไม่มีปัญหาครับ :Smiley แต่ถ้าจะซื้อให้ลองเดินดู(สอบถาม)หลายๆร้านนะครับ 62,000 ตกใจ ผมว่าออกจะแพงเกินไปหน่อย  หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
poo_custom
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 08:08:05 PM »

ขอบพระคุณพี่ๆทั้งหลายครับ  คือจริงๆแล้วคุณพ่อชอบ Smith Lady อ่าครับ แต่ผมพอไปเจอ Glock แล้วใจละลาย คือจะซื้อให้ผมเป็นของขวัญเรียนจบ ป. ตรีครับ (ของขวัญไม่เหมือนใคร) พอวันที่ผมไปเดินดูเล่นๆ ไปเจอ Glock เห็นแล้วมันถูกใจมากๆ แต่กลัวตรงที่ว่า ปืนมันจะกรอบไหม มันจะเบี้ยวไหม เพราะว่าถ้าเอาไว้ในรถแล้วตากแดด

ปล. แล้วที่เค้ามีบางร้านเอาปืนแตกมาให้ดู บอกว่า Glock มันแตกนะ ระวังไว้ นี่คือเรื่องจริง หรือว่าสร้างกระแสครับ ? 

ขอบพระคุณมากๆครับ
Rz' club
เฮา..ว่าแล้ว..
Full Member

คะแนน 1

Non-commissioned Officer

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 08:58:12 PM »

ขอบพระคุณพี่ๆทั้งหลายครับ คือจริงๆแล้วคุณพ่อชอบ Smith Lady อ่าครับ แต่ผมพอไปเจอ Glock แล้วใจละลาย คือจะซื้อให้ผมเป็นของขวัญเรียนจบ ป. ตรีครับ (ของขวัญไม่เหมือนใคร) พอวันที่ผมไปเดินดูเล่นๆ ไปเจอ Glock เห็นแล้วมันถูกใจมากๆ แต่กลัวตรงที่ว่า ปืนมันจะกรอบไหม มันจะเบี้ยวไหม เพราะว่าถ้าเอาไว้ในรถแล้วตากแดด

ปล. แล้วที่เค้ามีบางร้านเอาปืนแตกมาให้ดู บอกว่า Glock มันแตกนะ ระวังไว้ นี่คือเรื่องจริง หรือว่าสร้างกระแสครับ ?

น่าอิจฉาจังเลยง่ะ ใช้ได้ดีมากๆเลยครับ สำหรับ Glock ( ผมก็ใช้อยู่ G19)

tOnz
ถ้าใจคุณอคติ คุณก็อ้างความถูกต้องและเป็นกลางไม่ได้หรอกครับ
Hero Member

คะแนน 4

ต่อด้วย M870

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 17, 2006, 12:52:00 AM »

62k แพงไปนิดครับ  น่าจะได้ถูกกว่านี้ลองดูหลายๆร้านครับ

"มีปัญญาเป็นอำนาจ ยังดีกว่ามีอำนาจแต่ไม่มีปัญญา" ชิบ จิตนิยม
poo_custom
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 17, 2006, 06:01:34 AM »

ขอบพระคุณพี่ๆทั้งหลายครับ รู้สึกอบอุ่นมากๆเลย ผมเพิ่งเข้ามาครั้งแรก แต่พี่ๆช่วยผมเยอะมาก  ขอบพระคุณครับ
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 17, 2006, 11:04:05 AM »

ขอบพระคุณพี่ๆทั้งหลายครับ คือจริงๆแล้วคุณพ่อชอบ Smith Lady อ่าครับ แต่ผมพอไปเจอ Glock แล้วใจละลาย คือจะซื้อให้ผมเป็นของขวัญเรียนจบ ป. ตรีครับ (ของขวัญไม่เหมือนใคร) พอวันที่ผมไปเดินดูเล่นๆ ไปเจอ Glock เห็นแล้วมันถูกใจมากๆ แต่กลัวตรงที่ว่า ปืนมันจะกรอบไหม มันจะเบี้ยวไหม เพราะว่าถ้าเอาไว้ในรถแล้วตากแดด

เรื่องกล็อกแตกก่ะปืนเกรด A ลองดูที่นี่ครับ
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,22174.0.html

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 17, 2006, 11:21:07 AM »

browning baby เก่าเก็บต้องระวังไกด์ร็อดด้วยครับ
ผมเอาไปยิงเล่นที่ราชนาวี ด้วยความที่เก็บมานานเป็นสิบๆปี
ยิงแล้วหัวไกด์ร็อดขาดกระเด็นลงหญ้าไปเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
เดินหาอยู่ตั้งนานก็พบซากแค่ตัวไกด์ร็อด
เลยไปโรงกลึ่ง กลึงไกด์ร็อดขึ้นมาใหม่อีกชิ้นนึงครับ

marshal
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 17, 2006, 11:47:49 AM »

พี่ครับใครรู้ว้าสปริงรีครอน กับสปริงเเข็มเเทงชนวนบาวนิงค์เบบี่ชื้อใด้ที่ใหนนะครับผมเอาสริงที่เค้าขายตัดใสมันไม่ดีมันหดบ้างเเข็งบ้างยิงไปขัดไปบางนัดก็ไม่เเตกมันจะคาลำกล้องตลอดนัดที่ 2 3 เป็นเพราะใรครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
pu
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 17, 2006, 01:41:09 PM »

ผมขายเบบี้ไปแล้วครับ ระบบความปลอดภัยดีครับ  1เชฟเเม็ก     2เชฟไก  เหมาะเเก่การพกซ่อน
isuzu
Hero Member

คะแนน 11

"จอมราชันย์"

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 17, 2006, 02:25:57 PM »

หลงรัก ของเพื่อนจอง G19 ของตํากว่าร้านเอนก เกือบ 10 k ลองดูหลายๆร้านครับ เเละร้านที่บอกว่าปืนเเตกระวังให้ดีครับ จะโดนหลอกให้ซื้อปืนดัดเเปลง หรือ คิวซี USA เเละมันจะขายพี่ในราคาเเพงมากๆครับ Grin

คิดดี ทําดี ได้ดี พระคุ้มครอง เทพเจ้าคุ้มครอง
B1
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 17, 2006, 03:12:57 PM »

เพื่อนคุณ  isuzu จองร้านไหนครับ พอดีผมมี ป.3 อยู่แล้ว จะซื้อ Glock เหมือนกัน ก่อนหน้านี้ก็เข้าไปร้านเดียวกับเจ้าของกระทู้แหละครับ แต่ ...........................  หัวเราะร่าน้ำตาริน เลยออกดีกว่า ตั้งใจว่าจะไม่เข้าไปอีกเลย
หน้า: [1] 2
  พิมพ์