เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 24, 2024, 11:23:35 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ไกด์รอด Beretta 92 FS  (อ่าน 3086 ครั้ง)
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 04:53:18 PM »

สวีสดีครับทุกท่านผมมีเรื่องอยากจะถามสักเล็กน้อย คือ เมื่อวันที่ 7 กันยายน ที่ผ่านมา ผมได้พาพ่อของเพื่อนที่เป็นครูไปรับปืนสวัสดิการยี่ห้อ Beretta มา พอกลับถึงบ้านพบว่า ไกด์รอดที่ติดมากับปืนเป็นพลาสติกเลยไม่ทราบว่า รุ่น 92 fs ใช้ พลาสติกทำไกด์รอดหรือครับ รบกวนผู้รู้ช่วยให้ความกระจ่างหน่อยครับ

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 05:01:54 PM »

ของผมซื้อมาปี38 เป็นโลหะ(น่าจะเป็นอลูมินั่มอัลลอย) ไม่ทราบว่าเปลี่ยนเป็นพลาสติกเมื่อไร
เพื่อลดต้นทุนหรือให้การยิงดีขึ้นเหมือนกล๊อก ต้องลองถามเพื่อนท่านอื่นดู  ว่าแต่ทดลองยิงแล้วมีอะไร
ผิดปกติหรือไม่ครับ  Smiley

อเสวนา จะ พาลานัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 05:04:44 PM »

ยังไม่ได้ลองครับ ผมยังป่วยอยู่ พ่อของเพื่อนเลยไม่กล้าชวนครับ แต่พรุ่นนี้จะไปลองครับ สงสัยให้เพื่อนอีกคนกลึงให้ดีกว่าครับ

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 05:12:44 PM »

ลองยิงดูก่อนดีกว่านะครับ เผื่ออาจจะดีกว่าโลหะก็ได้ จะไม่ต้องเสียเงินทำ
แต่หากไม่มั่นใจเวลาใช้งานก็ทำเผื่อไว้ก็ดีครับ  รอฟังผลการยิงครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 05:15:01 PM »

รุ่นใหม่เป็นพลาสติกหมดแล้วครับ  ไม่มีผลกับการยิงครับอย่าไปซีเรียสครับ
ข้อดีคือลดน้ำหนักปืน ทำให้ช่องไกล์รอ๊ดไม่สึกง่ายครับ ซึ้งปืนรุ่นใหม่ๆหลาย
ยี่ห้อก็หันมาใช้พลาสติกกันหมดแล้วครับ Cool

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 05:19:11 PM »

ขอบคุณครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์