เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 12:22:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ ลำกล้อง GLOCK26 บวม ทำอย่างไรดีครับ  (อ่าน 6741 ครั้ง)
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 17, 2006, 01:02:02 AM »

ขอบคุณคับที่เอาข้อผิดพลาดมาเล่าเพื่อเป็นอุทาหรณ์ให้เพื่อนๆได้ระวังกัน...

หวังว่าคุณไมตรีคงจะหาลำกล้องใหม่ได้เร็วๆนะคับ...Grin
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 17, 2006, 02:37:21 AM »

Winkต้องตัดใจขายทิ้งแล้วซื้อใหม่ดีกว่า   เปลียนลำกล้อง   19  ใส่  จะยิงเเม่นหรือปล่าว    เดียวเสียน้อยเสียยากเสียมากเสีย Wink ตั่งกระทู้ขายเลย Cheesy       

ขายของไม่ดี....เดี๋ยวถูกด่าเด้อ

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
tot.009
สงครามเกิดแล้วจบ สหายร่วมรบคงอยู่ตลอดไป
Website Sponsor
Full Member

คะแนน 8

ทุกครั้งที่ลั่นไก ต้องมีอีกชีวิตจบลง

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 17, 2006, 03:09:01 AM »

^-^ ขายของไม่ดี....เดี๋ยวถูกด่าเด้อ  ^-^
อิอิ

..........ร้านคอมแบทพะเยา....
     ธ.กรุงเทพ สาขาย่อยโลตัสพะเยา
             นายกิติศักดิ์  ยาเย็น
             บช.698-002833-3
    รบกวนโอนให้มีเศษสตางค์ด้วยนะครับ
  ติดตามสินค้า กรณีล่าช้าหรือมีปัญหาได้ที่
          089-2642464  เก่ง             
                    ขอบคุณครับ
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 17, 2006, 10:04:26 AM »

Winkต้องตัดใจขายทิ้งแล้วซื้อใหม่ดีกว่า เปลียนลำกล้อง 19 ใส่ จะยิงเเม่นหรือปล่าว เดียวเสียน้อยเสียยากเสียมากเสีย Wink ตั่งกระทู้ขายเลย Cheesy

ขายของไม่ดี....เดี๋ยวถูกด่าเด้อ

Smiley เห็นด้วยกับพี่ป้อมทอง ผมว่าน่าจะแม่นกว่าด้วยซ้ำเพราะลำกล้องยาวกว่า แต่อาจเกะกะเวลาพกพา สรุปหาช่างเก่งๆตัดให้

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
tOnz
ถ้าใจคุณอคติ คุณก็อ้างความถูกต้องและเป็นกลางไม่ได้หรอกครับ
Hero Member

คะแนน 4

ต่อด้วย M870

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 17, 2006, 10:58:16 AM »

แบบนี้สังซื้อลำกล้องใหม่ได้ป่ะครับ   โดยต้องขอ ป.3 ใหม่หรือเปล่าครับ

"มีปัญญาเป็นอำนาจ ยังดีกว่ามีอำนาจแต่ไม่มีปัญญา" ชิบ จิตนิยม
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 17, 2006, 11:05:37 AM »

น่าตกใจครับ ขอให้ได้ลำกล้องใหม่เร็วๆอันเก่าเก็บไว้เป็นอุทาหรณ์

jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 17, 2006, 12:33:03 PM »

แบบนี้สังซื้อลำกล้องใหม่ได้ป่ะครับ โดยต้องขอ ป.3 ใหม่หรือเปล่าครับ

ตามหลักก็น่าจะขอนะครับ เพราะลำกล้องเป็นชิ้นส่วนสำคัญ ห้ามมีครอบครองโดยพละการ แต่ถ้ามีปืนที่ใช้กับลำกล้องได้ ก็มีลำกล้องอะไหล่ได้ ถ้าจะให้ถูกกฏหมายยิ่งขึ้นก็ไปแก้ ป.๔ เพิ่มข้อความว่า ปืนพร้อมลำกล้องอะไหล่ ... แต่ลำกล้องต้องมีที่มาที่ไปแบบถูกกฎหมายด้วย .. ซึ่งหายากกว่าอีก ... โดยสรุป หาลำกล้องให้ได้ แล้วเอาใส่ปืนให้เรียบร้อย ของเก่าก็ทำลายทิ้งไป ... ไม่น่าจะเป็นปัญหาครับ ...

ขอเอาใจช่วยคุณไมตรีครับ

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 17, 2006, 12:45:13 PM »

Cheesy ลำกล้องบวม ก็เปลี่ยนลำครับ ตามที่สมาชิกท่านอื่นแนะนำไปแล้ว

Cheesy ผมอยากเห็นลำฯ บวมลักษณะไหน? อย่างไร?  และอยากให้เจ้าของกระทู้ช่วยยิงทดสอบให้ดูหน่อยครับ Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
AR15
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 17, 2006, 01:14:25 PM »

กล้อง 19 ไม่น่าจะใส่ 26 ได้ครับ เคยเอากล้อง 19 สลับกับ 17 ใส่กันยังใส่ไม่ได้ครับ ใส่ได้แต่ปลดกลอนไม่ได้
Piak Srisiam
"TISC"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 41

Men tracht und Gott lacht

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 17, 2006, 03:01:24 PM »

เสียใจด้วยครับ ใช้26อยู่เหมือนกันครับ

"Open up your mind and see like me. Open up your plans and damn your free. Look in to your heart and you'll find love love love."
makoto
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 17, 2006, 03:10:42 PM »

เคยลองเอาลำกล้อง19ใส่26แล้วครับ ใส่ได้ครับ
ส่วนที่เกินเจาะพอร์ทเลยครับ เคยเห็นAROTEXแต่งกล็อก26ในเวปลำกล้องยาวออกมาประมาณ1นี้วเจาะรูรอบเลยสวยดีครับ เดี๋ยวลองค้นรูปดูก่อน
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 17, 2006, 03:16:31 PM »

เหมือนท่านอื่นครับ ตัดเอาน่าจะได้ ลองดูที่ guns & guys ครับอาจจะมี

Evil
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 17, 2006, 03:54:21 PM »

ถ้ามีเวลาช่วยลงรูปให้ชมหน่อยนะครับ
คงไม่ถึงขนาดขายหรอกครับอย่าคิดมากหาลำกล้องเปลี่ยนก็น่าจะเหมือนเดิม
โชคดีมากนะครับที่แค่บวม และโชคดีอีกอย่างที่คุณเล่นปืนที่คนนิยมมากเพราะฉนั้นเชื่อว่า
ไม่นานคงหาของเปลี่ยนได้ครับ
Mitree
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 17, 2006, 11:28:45 PM »

ต้องขออภัยทุกท่านด้วยครับ ที่ยังไม่ได้ลงรูป ตอนนี้น้องติดงานยุ่งมากเลยไม่กลับบ้านอาทิตย์นี้

และต้องขอขอบพระคุณพี่มากครับ ผมได้ข้อมูลจากในนี้เยอะเลย น้ำใจแหล่งนี้ไม่มีเหือดแห้ง และได้แหล่งซื้อลำกล้องเป็นที่เรียบร้อยเป็นของ KKM match grade เกลียวเป็นแบบที่ไม่กลัวตะกั่ว(สันเกลียว ไม่ใช่เหลี่ยมบิดตัว) ใหม่เอี่ยมจากร้านเลยกดมา 2 อันเลย อันนึงตัดใส่ธรรมดา อีกอันนึงไว้ทำเกลียวด้านหน้า......ขอบคุณหลายๆท่านอีกครั้งครับ
tOnz
ถ้าใจคุณอคติ คุณก็อ้างความถูกต้องและเป็นกลางไม่ได้หรอกครับ
Hero Member

คะแนน 4

ต่อด้วย M870

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 05:10:03 AM »

ต้องขออภัยทุกท่านด้วยครับ ที่ยังไม่ได้ลงรูป ตอนนี้น้องติดงานยุ่งมากเลยไม่กลับบ้านอาทิตย์นี้

และต้องขอขอบพระคุณพี่มากครับ ผมได้ข้อมูลจากในนี้เยอะเลย น้ำใจแหล่งนี้ไม่มีเหือดแห้ง และได้แหล่งซื้อลำกล้องเป็นที่เรียบร้อยเป็นของ KKM match grade เกลียวเป็นแบบที่ไม่กลัวตะกั่ว(สันเกลียว ไม่ใช่เหลี่ยมบิดตัว) ใหม่เอี่ยมจากร้านเลยกดมา 2 อันเลย อันนึงตัดใส่ธรรมดา อีกอันนึงไว้ทำเกลียวด้านหน้า......ขอบคุณหลายๆท่านอีกครั้งครับ

ราคาเท่าไหร่อ่ะครับ

"มีปัญญาเป็นอำนาจ ยังดีกว่ามีอำนาจแต่ไม่มีปัญญา" ชิบ จิตนิยม
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์