เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 09:26:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเอาM870ลงแข่งสปีดปั๊มมือใหม่ต้องแต่งปืนอย่างไรและการเตรียมความพร้อมครับ  (อ่าน 2334 ครั้ง)
tamakik
เสียงปลอกลูกปืนที่ตกลงพื้นทุกครั้ง..คือกะตังค์ของเราที่บินไป..แว้ว..
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

ความสุขอยู่ให้ใกล้ ความทุกข์เอาไปทิ้งไกลๆ

« เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 09:43:33 PM »

อยากเอาเจ้าM870ลงแข่งกับเขาดูบ้างแต่สภาพยังเดิมๆอยู่เลยควรแต่งอย่างไรบ้างงบไม่บานปลาย...แล้วเอาปืนไปสนามแข่งต้องทำอย่างไรจึงจะถูกกฏหมายครับ..(M870..18นิ้วเอ็กเพรสแม็กนั่ม)... Wink หลงรัก

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 10:29:07 PM »

ด้วยความเคารพครับ

ลองใช้หมวด ค้นหา ก่อนจะดีไหมครับ แล้วคุณจะรักเวป อวป.ขึ้นเยอะเลยครับ ไปดูกันเลยครับ กระทู้ตั้งโดย พี่อ่าวไทยครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,20904.0.html

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 10:34:05 PM »

แถมอีกนิด เผื่ออยากติดไฟฉายไว้ใช้เอนกประสงค์ครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,20639.0.html

นานๆเจอคนคอเดียวกัน รักน้องเรครับ แต่ขอร้องห้ามถามผมว่าลูกโดดหาซื้อได้ที่ไหน อันนี้ต้องลองสอบถามสมาชิกทางบางกอกดูครับ ผมเด็กบ้านนอก ได้ยิงลูกปลอกเขียวก็บุญแล้วครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

isuzu
Hero Member

คะแนน 11

"จอมราชันย์"

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 16, 2006, 10:53:57 PM »

Grinผมก็มือให่มครับ ลงครั้งเเรกเมื่อเดือนที่ผ่านมาที่สนามรดครับ  (ปืนให่มอายุไม่ถึง 30 วัน) ติดคอมร์ ต่อหลอด+2 ใส่เเผงกระสุนพลาสติกข้างโครงปืน ชักสไลดบ่อยๆทุกคืน ลื่นปื้ด พร้อมลุย ลงสปีดปั้มมือให่มครังเเรกในชีวิต ทําเวลาได้ 2.21 วินาที  สุดยอดครับเรมิงตัน หลงรัก หลงรัก

คิดดี ทําดี ได้ดี พระคุ้มครอง เทพเจ้าคุ้มครอง
Game Master
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 17, 2006, 08:55:41 AM »

ถ้าอยู่ใกล้เชียงใหม่ เชิญมาร่วมชมรม ลูกซอง IPSC   ยิงเหมือนปืนสั้นครับ         มีให้ประลองวิชากันทุกอาทิตย์  สมาชิก 30 ท่านแล้วครับ

มีสวัสดิการ อาหาร กระสุนราคาถูกไม่เคยขาดแคลน อุปกรณ์ครบครัน แบบพี่น้องสมาชิกอัธยาศัยมัยตรีดีทุกคน มีทั้งตำรวจ ทหาร พ่อค้า ประชาชน ด.ญ. ด.ช.

อุปกรณ์นอกจากในรูปแล้ว ก็ต้องมีแว่นตาและที่อุดหูครับ(จักรยานไม่เกี่ยวครับ Grin Grin)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 17, 2006, 09:04:23 AM โดย Goldstar six » บันทึกการเข้า
pimdown
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 22

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 17, 2006, 09:40:41 AM »

กติกา เป็นอย่างไรบ้างครับ อธิบายหน่อย
วายุบุตร
Full Member

คะแนน 0

สุดยอดศาสตราวุธ

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 17, 2006, 09:48:51 AM »

อยากเล่นด้วยจังครับแต่บ้านผมอยู่ไกลปืนเที่ยงไปหน่อย  Smiley

วายุบุตร ลูกพระพาย พ่อมัจฉานุ
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 17, 2006, 10:06:52 AM »

อยากเล่นด้วยจังครับแต่บ้านผมอยู่ไกลปืนเที่ยงไปหน่อย  Smiley

พี่ขับเครื่องบินมาซิครับ ผมคิดว่าระหว่างทางน่าจะมีปั๊มน้ำมันเปิดบริการนะครับ  ไม่ไกลเลยครับ ผมว่าใช้เวลาน้อยกว่าเดินจากบ้านผมไปตัวเมืองเชียงใหม่ครับ

ขอบคุณครับ

Game Master
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 17, 2006, 11:44:19 AM »

กติกา เป็นอย่างไรบ้างครับ อธิบายหน่อย

แต่งปืนได้ไม่จำกัด มีช่างผู้ชำนาญการปรับแต่งบริการและให้คำปรึกษาทั้งฟรีและเสียตังส์
แรกเข้า  1,000   บาท + รูปหล่อๆ  2 ใบ  เป็นค่าทำบัตรประจำตัวชมรม มีเสื้อประจำทีม
ค่าลงทะเบียนครั้งละ  200 บาท เป็นค่าอาหาร เบียร์ และกับแกล้มครับ
กระสุน oo บัค       นัดละ     16  บาท
กระสุน ลูก 70 เม็ด นัดละ     16  บาท   (ไม่ขายให้กับบุคคลที่ไม่เป็นสมาชิก)

การยิงมีการจัดสนามตามมาตรฐาน IPSC  มี อาร์ โอ ที่ผ่านการฝึกอบรมเป็นผู้ควบคุมการยิง
วายุบุตร
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 17, 2006, 07:48:14 PM »

พี่ขับเครื่องบินมาซิครับ ผมคิดว่าระหว่างทางน่าจะมีปั๊มน้ำมันเปิดบริการนะครับ ไม่ไกลเลยครับ ผมว่าใช้เวลาน้อยกว่าเดินจากบ้านผมไปตัวเมืองเชียงใหม่ครับ

ขอบคุณครับที่ชวนครับ 
แหะๆไกลไปหน่อยครับสำหรับแมงปอน้อยของผม
ไว้ถูกหวยขับเจ็ทเมื่อไรได้ไปแน่เมืองไทย 
มีปัญหาอย่างเดียวคือไม่เคยซื้อหวยเลยไม่รู้เมื่อไรจะถูก  555

tamakik
เสียงปลอกลูกปืนที่ตกลงพื้นทุกครั้ง..คือกะตังค์ของเราที่บินไป..แว้ว..
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

ความสุขอยู่ให้ใกล้ ความทุกข์เอาไปทิ้งไกลๆ

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 02:25:06 AM »

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่กรุณาแนะนำครับ..ผมอยู่ใต้..เหมือนพี่ที่ใช้นามหนองหัวพราน..หัวอกเดียวกันละครับ..ดีหน่อยตรงที่ยังแอบขอลูกไทยอาร์ม9เม็ด..จากพี่ๆที่ค่าย..มาได้..25นัด..นอนดูทุกคืนเลย..ชมรมที่เชียงใหม่น่าอิจฉาจัง..ครับ..อยากไปเป็นสมาชิกด้วยจังครับ..

speed (LO)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 06:51:38 AM »

แล้วตัว 18 กับ 20 นิ้วต้วไหนน่าใช้กว่ากัน   แต่ผมเอนไปทาง18 นิ้ว
วายุบุตร
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 07:18:14 AM »

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่กรุณาแนะนำครับ..ผมอยู่ใต้..เหมือนพี่ที่ใช้นามหนองหัวพราน..หัวอกเดียวกันละครับ..ดีหน่อยตรงที่ยังแอบขอลูกไทยอาร์ม9เม็ด..จากพี่ๆที่ค่าย..มาได้..25นัด..นอนดูทุกคืนเลย..ชมรมที่เชียงใหม่น่าอิจฉาจัง..ครับ..อยากไปเป็นสมาชิกด้วยจังครับ..

ขออภัยครับคำถามอาจจะซื่อบื้อหน่อย
เมืองไทยลูกปืนหายากหรือครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 09:07:45 AM »

ทางภาคใต้หายากนิดหน่อยครับ ได้มาแล้วเลยไม่ค่อยอยากจะยิงนะครับ กลัวว่าเวลาจะใช้แล้วไม่มีครับ ส่วนมากทางสนามที่บ้านผมขาดตลอด ผมเลยใช้วิธีไปซื้อที่สนามที่มีการแข่งขัน หรือเข้าไปซื้อที่ค่ายทหารครับผม

ขอบคุณครับ

วายุบุตร
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 09:47:24 AM »

ทางภาคใต้หายากนิดหน่อยครับ ได้มาแล้วเลยไม่ค่อยอยากจะยิงนะครับ กลัวว่าเวลาจะใช้แล้วไม่มีครับ ส่วนมากทางสนามที่บ้านผมขาดตลอด ผมเลยใช้วิธีไปซื้อที่สนามที่มีการแข่งขัน หรือเข้าไปซื้อที่ค่ายทหารครับผม

แล้วลูกยิงนกจะหาง่ายกว่าไหมครับ

หน้า: [1] 2
  พิมพ์