เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 04, 2024, 06:17:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมนู........ จากปลากระป๋อง เก็บไว้ทำตอนงบน้อย  (อ่าน 9156 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 12:40:08 AM »

หลังจากเรียนจบผมแทบสาปส่งพวก มาม่า กะ ปลากระป๋อง
กินกันจน ไม่มีที่เปิด ก็เปิด เองได้ง่ายจัง (สมัยนั้นไม่มีฝาดึงเปิดน๊ะจ๊ะ)

ทำไมเหมือนกันเลยนะครับ เรียนมาจากที่เดียวกันไหมนิ แล้วเงินนะไปไหนหมดนิ ทำไมไม่เอาไปกินข้าวนิ
        แdกเหล้าหมด

^
^
^
 คิก คิก ยิ้มีเลศนัย

สม

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 08:06:09 AM »

ตอนที่ไปสร้างค่ายผู้ลี้ภัยที่ไซต์ทู ฝั่งเขมร เมื่อปี ๒๖ อยู่แค่แปดเดือน ย้้ายจากที่นั่นผมหยุดกินปลากระป๋องกับมาม่าไปเป็นปี เพราะอยู่ที่นั่นกินเป็นอาหารหลักเกือบทุกวัน   ยิ้มีเลศนัย

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 08:10:35 AM »

หลังจากเรียนจบผมแทบสาปส่งพวก มาม่า กะ ปลากระป๋อง
กินกันจน ไม่มีที่เปิด ก็เปิด เองได้ง่ายจัง (สมัยนั้นไม่มีฝาดึงเปิดน๊ะจ๊ะ)

ทำไมเหมือนกันเลยนะครับ เรียนมาจากที่เดียวกันไหมนิ แล้วเงินนะไปไหนหมดนิ ทำไมไม่เอาไปกินข้าวนิ
        แdกเหล้าหมด

^
^
^
 คิก คิก ยิ้มีเลศนัย

สม

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

" สอ มอ "
  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
อิติปิโสธงชัย รักในหลวง
The best it yet to be......
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 08:17:14 AM »

กิ๊วก๊าวไข่เจียวปลากระป๋องครับ ตีไข่กับปลากระป๋องให้เข้ากัน เเล้วไส่พริกขี้หนูซอย+ใบโหระพาหน่อย ตีให้เข้ากันเเล้วเทลงกระทะน้ำมันร้อนๆ สุดยอดครับ เยี่ยม กิ๊วก๊าว

ผมก็คือส่วนหนึ่งของความไม่เป็นกลาง เพราะผมอยู่ข้างในหลวง
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 09:15:44 AM »

แต่เจอสามแม่ครัวไปหนึ่งกระป๋อง จากที่เศรษฐกิจไม่ดีอยู่แล้ว ยิ่งไปกันใหญ่เลยคราวนี้ ขำก๊าก ขำก๊าก

ขนาดเท่ากัน... อะยัมหนึ่งสองกระป๋อง... ซื้อสามแม่ครัวได้เกือบครึ่งโหลครับ...

YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 11:26:04 AM »

ถ้าสมัยเรียนอยู่หอพัก มาม่ากับปลากระป๋องนี่สนิทกับกลุ่มผมดีทีเดียวครับ

กลับจากแทงสนุ๊ก ก็แวะซื้อมาม่าคละรส อัตราส่วน 4 คน/12ห่อแต่ถ้ามา 5 ต้องไป 16 ......ปลากระป๋องราดพริก 2 กระป๋อง วันไหนได้สนุ๊กอาจมีไข่เพิ่ม

แวะฉี่ข้างทางที่เดิมก็เด็ดใบตำลึงริมรั้วที่เราใส่ปุ๋ยทุกวันติดมือมาด้วย.............ครบ 5 หมู่หรือเปล่าไม่รู้ท้องอิ่มเป็นใช้ได้  คิก คิก

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 11:53:39 AM »

สู้ผมไม่ได้ อยู่หอวิทยาลัย อาหาร 3 มื้อ ทางบ้านส่งเงินมาไม่เกินอาทิตย์ กลางวันอยู่โต๊ะสนุกแถวๆ นครใน กลางคืนอยู่แถวตลาดกำแพงคุก คิก คิก

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 11:59:58 AM »

ข้าวผัดทำได้ไหมครับ Grin Grin Grin หรือว่ากลัวแฉะ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 12:43:32 PM »

สมัยเรียน พอช่วงปลายเดือน เพื่อนๆที่ไม่ได้อยู่หอวิทยาลัย พวกนี้ส่วนมากตังค์หมดไม่ได้กินข้าว ผมซื้อข้าวสาร 5 บาท กระปิพริกน้ำมัน 5 บาท หุงแล้วมาผัดเป็นข้าวคลุกกะปิ

อร่อยไปทั้งบ้าน Grin

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #39 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 12:53:08 PM »

สมัยเรียน พอช่วงปลายเดือน เพื่อนๆที่ไม่ได้อยู่หอวิทยาลัย พวกนี้ส่วนมากตังค์หมดไม่ได้กินข้าว ผมซื้อข้าวสาร 5 บาท กระปิพริกน้ำมัน 5 บาท หุงแล้วมาผัดเป็นข้าวคลุกกะปิ

ฝีมือครับ Grin Grin Grin แบ่งเพื่อนกินสุดยอด

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #40 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 12:55:07 PM »

สู้ผมไม่ได้ อยู่หอวิทยาลัย อาหาร 3 มื้อ ทางบ้านส่งเงินมาไม่เกินอาทิตย์ กลางวันอยู่โต๊ะสนุกแถวๆ นครใน กลางคืนอยู่แถวตลาดกำแพงคุก คิก คิก

ว่าแล้วทำไมปัจจุบันนี้ยังชอบกินปลากระป๋อง เพราะตอนเรียนไม่ได้กินนี่เอง มัวแต่แทงอยู่นั้นแหละ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #41 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 01:13:15 PM »

ฝีมือครับ Grin Grin Grin แบ่งเพื่อนกินสุดยอด
ผมเป็นลูกข้าราชการ จึงไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องการเงิน เพื่อนตอนเรียนส่วนใหญ่เป็นลูกชาวไร่ชาวสวน มีกินมื้อ อดมื้อ จึงต้องตามดูแลกัน คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #42 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 01:17:13 PM »

อันนี้ชีวิตอนาถาตอนอยู่เทคนิคนครฯ ครับ
พอมาอยู่สงขลาสบายหน่อยไม่ค่อยอด เพราะเพื่อนๆ ที่เรียนมาสอบได้สงขลา
เราหาบ้านเช่าอยู่บ้านเดียวกันหมดเลยหลังใหญ่ สิบกว่าคน ลงขันกันผูกแกงถุงรายเดือน วันละสองมื้อเช้าเย็น
มีตังค์หรือไม่มีตังค์ในกระเป๋าเราก็มีกินไม่อดข้าว แถมพรรคพวกบ้านอื่นมันก็มามอดบ้านเราประจำ เพราะมันรู้ว่ามาแล้วไม่อด 555
 กินข้าวทีมื้อใหญ่เลยครับ
 หุงข้าวทีละสองหม้อ
 แกงมื้อละ 15 ถุง
 ข้าวสารเดือนละ 1 กระสอบป่าน (ย้ำครับว่ากระสอบป่านใหญ่ๆนั่นแหละ) ให้ร้านปากซอยเข็นมาส่ง
พ่อส่งเงินรายเดือนให้ก็เคลียร์ค่าลงขันกันที ที่เหลือเราก็ได้ใช้เต็มๆ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #43 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 01:20:47 PM »

ลุงดุลย์ รู้จักร้านพี่ต้อยมั้ย วันใหนไม่มีเรียนชอบไปช่วยแกขายแกง  Grin

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #44 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 01:30:04 PM »

ลุงดุลย์ รู้จักร้านพี่ต้อยมั้ย วันใหนไม่มีเรียนชอบไปช่วยแกขายแกง  Grin
รู้ มื้อเที่ยงไปกินประจำ แกมีน้องชายหน้ามีหนวดมีเครานั่นแหละ แกชอบทำแกงส้มปลาสวาย มันเต็มเลย
เคยอยู่บ้านเช่าหลังร้านแกด้วยที่ติดกะหอเทียนนั่นแหละ
 (จริงๆก็เคยอยู่ทุกซอยไล่มาตั้งแต่กำแพงวัดชัยมงคล ยันซอย9 ร้านพี่ต้อย ย้ายบ้านมันแทบทุกเทอม)

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์