เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 01:20:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีปืนสวัสดิการสหรับหมอหรือเปล่า  (อ่าน 2839 ครั้ง)
โมเช่ ดายัน
ยิ้มได้เมืื่อถูกเยอะ หัวเราะเมื่อถูกเย้ย เฉยเมยเมื่อถูกชม
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 32

« เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 12:03:28 AM »

มีปืนสวัสดิการสหรับหมอหรือเปล่ารบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีขอบคุณครับ

เลิกกักขังความรัก อย่าคิดว่าเขาเป็นของเราเท่านั้นห้ามเป็นอื่น ถ้าเกิดเขาจะไป
ก็เป็นอิสระของเขา แม้เราจะรู้สึกว่าเสียเวลาหรืออะไรที่ผ่านมาเหลือเกิน
ก็เพราะถ้าเราจะไปเราเองก็ไม่อยากจะให้ใครมาขังเราไว้เหมือนกัน
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 07:08:11 AM »

เป็นคุณหมอเหรอครับ Grin ไม่เคยได้ยินนะครับว่ามี รอสมาชิกท่านอื่นมาตอบอีกทีนะครับ หลงรัก

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
วายุบุตร
Full Member

คะแนน 0

สุดยอดศาสตราวุธ

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 07:26:43 AM »

ปืนเป็นพาหะนำโรคไข้เลือดออกกับไข้โป้งใช่ไหมครับคุณหมอ  Smiley

วายุบุตร ลูกพระพาย พ่อมัจฉานุ
orn
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 08:02:12 AM »

ถ้าเป็นหมอทหารหรือหมอตำรวจก็ ok นะ   เราก็สั่ง sp-01 ไปแล้วเหมือนกัน
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 09:14:52 AM »

ปืนเป็นพาหะนำโรคไข้เลือดออกกับไข้โป้งใช่ไหมครับคุณหมอ Smiley

ผมว่าโรคทรัพย์จางด้วยครับ ยิ่งปืนที่เมืองไทยจะทำให้ทรัพย์จางมากๆ

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

cr357
Jr. Member
**

คะแนน 25

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 09:20:11 AM »

ทราบมาว่าถ้าเป็น 3 จังหวัด ข้าราชการได้ทุกสังกัด นอกนั้นกระทรวงสาธารณสุขไม่ได้ เสียดายเหมือนกันครับ สธ.น่าจะได้ด้วย บุคลากรก็ไม่ใช่น้อย ไม่มีแกนนำ เห็นร้านค้าแนะนำให้เข้าชื่อ ให้ต้นสังกัดเข้าร่วมโครงการ ส่วนตัวผมว่าริบหรี่ ใครพอมีกำลังช่วยเป็นแกนนำด้วยครับ จะเข้าชื่อด้วยคน Cheesy 
glocklover
เบื้องหลังความสำเร็จ คือความล้มเหลว 9 ใน 10 ครั้งของความพยายาม
Hero Member

คะแนน 12

One Life Live It.

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 09:37:27 AM »

คุณ nightmare อยู่จังหวัดไหนครับ ผมอยู่ทางเหนือ(เหนือเขมรน่ะ  Grin ) ก็ยังขอได้เลย ลองขอตามปกติก็ได้ครับ เรื่องเข้าร่วมโครงการท่าจะยาก หากไม่มีตัวอย่างให้เห็นซะก่อน ผมว่านะ  Shocked

“สุขทุกข์ อยู่ที่ใจ มิใช่หรือ
เพราะใจถือ จึงเป็นทุกข์ ไม่สุขใส
ใจไม่ถือ จึงเป็นสุข ไม่ทุกข์ใจ
เราอยากได้ ความสุข หรือทุกข์นา”
พระศาสนโสภณ (แจ่ม จตฺตสลฺโล)
John
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 12:06:20 PM »

มีปืนสวัสดิการสหรับหมอหรือเปล่ารบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีขอบคุณครับ

มีครับ ก็ภรรยาผม เป็นเจ้าหน้าที่สาธารณสุข ยังสั่งโครงการเลย แต่ยังไม่ได้ครับ  เป็นโครงการระยะที่สามครับ
Capt.D@ck
โอมเพี้ยง ใครอ่าน ขอให้น่ารัก เฮ้ย ทำไม ไม่ศักดิ์สิทธิ์
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

หนุ่มพาณิชย์นาวี

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 01:13:58 PM »

อยากให้มีเหมือนกันจะอาศัยพี่สาวที่เป็นหมอซื้อ
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 01:16:45 PM »

หมอโรงพยาบาลเอกชนไม่ถือเป็นข้าราชการครับ   

แต่ถ้าหมอโรงพยาบาลของรัฐ  ถือเป็นข้าราชการ

ดังนั้นต้องรอโครงการ "สวัสดิการสำหรับข้าราชการ"   ที่มิได้กำหนดว่าสำหรับข้าราชการกลุ่มใด  ถึงจะซื้อได้  (ซึ่งตอนนี้มีแต่เฉพาะกระทรวงเกษตร  และกรมการปกครองเท่านั้น)

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 01:39:02 PM »

เคยถามร้านไทนเนฯ เขาว่าโครงการใหญ่ในปัจจุบันนี้ข้าราชการทุกกระทรวงสั่งได้ เท่าที่ถามเจาะจง กระทรวงการต่างประเทศก็สั่งได้ ลองสอบถามโดยตรงดีกว่าครับว่าได้หรือไม่ฦ หมดเวลาจองหรือยัง

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
* : L๐OKPlaNoi *:.รักแม่
....หมี คอมมานโด....
Hero Member

คะแนน 48

.......อาศัยความมั่ว.......เป็นฉากกำบัง..........

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 02:35:48 PM »

เคยถามร้านไทนเนฯ เขาว่าโครงการใหญ่ในปัจจุบันนี้ข้าราชการทุกกระทรวงสั่งได้ เท่าที่ถามเจาะจง กระทรวงการต่างประเทศก็สั่งได้ ลองสอบถามโดยตรงดีกว่าครับว่าได้หรือไม่ฦ หมดเวลาจองหรือยัง
ข้าราชการทุกหน่วยงาน จองได้ครับ

เบื่อ ๆ อยาก ๆ  อยากแล้วก็เบื่อ เบื่อแล้วก็อยาก  แต่เกือบทุกครั้ง อยากมากกว่าเบื่อ
M 60 - 7 รักในหลวง
๗๗๖๙ "จับตาทุกความเคลื่อนไหว เฝ้าฟังทุกคำพูดของผู้คิดร้ายทำลายชาติ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1562

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 03:45:51 PM »

เอาใจช่วยครับอยากให้คุณหมอได้สมใจ นึกถึงเพื่อนผมที่เป็นหมอ ฉีดยาแม่นมากแต่ยิงปืนแบบไม่สนใจเป้า สายตาสั้นๆมาก Cheesy
qq47
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 05:38:21 PM »

ผมเคยเป็นเจ้าหน้าที่สาธารณสุข อยู่สถานีอนามัยบ้านนอก เวลาอยู่เวร จะวังเวงมากครับ ต้องมีปืนเป็นเพื่อน แต่เป็นหมอ ถ้าพูดจาไพเราะชาวบ้านจะรักครับ คอยระแวดระวังให้ ผมย้ายมาอยู่เทศบาล 1 ปี มีปืนโครงการ 3 ครั้ง แต่ผมชื้อปืน 11 มม.นายอำเภออนุมัติภายในวันเดียวครับ
m1
อันความรักกรุณาเมตตาปราณีย่อมไม่มีสิ่งใดมาเทียบได้
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 13

อันความรักกรุณาเมตตาปราณีย่อมไม่มีสิ่งใดมาเทียบได้

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 08:45:55 PM »

อยากเรียนให้ทราบว่าเป็นตำรวจที่มีหน้าที่ต้องใช้ปืนโดยตรงจองไปหลายโครงการแล้วยังไม่ได้เลยครับซื้อมือสองดีกว่าครับ

อันความรักกรุณาเมตตาปราณีย่อมไม่มีสิ่งใดมาเทียบได้จะให้หลั่งรดลงผื้นนาจะไปนำไปพากันมาจากไหนในหัวใจของชายคนชื่อมะโหนกทบทวนมาถึงบทสุดท้ายอโหสิกรรมหลับให้สบายนิ้วสอดโกร่งไกส่งหัวตะกั่ว
หน้า: [1] 2
  พิมพ์