เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 05:19:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มันมีจริงๆเหรอเนี่ย  (อ่าน 2676 ครั้ง)
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 09:28:50 AM »

เห็นท่าแต่ละตัวแล้วน่าโปรยฝุ่นหมามุ่ยลงมาจากชั้น4

What man is a man , who does not make the world better?
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 10:01:26 AM »

มีแบบนี้จริงๆ เหรอครับเนี่ย
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 10:25:33 AM »

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  มันดี อ่ะ ฮา

https://www.youtube.com/watch?NR=1&v=C7M14buOoFI&feature=fvwp

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 12:05:33 PM »

กระหัง กับกระสือ ติดเพดานบินไปด้วยเปล่า Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 12:06:24 PM »

ตามคอไม่มีรอยย่นเลย Grin Grin Grin  สวยครับ แต่ด้วยแพทย์รึเปล่า

สวย สวย

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 12:49:45 PM »

ว่าแล้วไง ขำก๊าก

มันโม้ตั้งแต่แม่มดโผล่ออกมาแล้วครับ...

แต่ถ้าจะให้ดี ลองค้นเรื่องไมโตคอนเดรียนะครับ(Mitochondria - เป็นแหล่งพลังงานระดับเซลของสิ่งมีชีวิต)... ประเด็นของเรื่องก็คือสิ่งมีชิวิตทั้งหลายมี DNA เป็นของตัวเองชุดเดียว และซ่อมแซมอวัยวะที่ขาดหายไปไม่ได้, แต่ไมโตคอนเดรียมันมี DNA ของมันเองไม่เหมือนกับ DNA ของร่างกาย แล้วที่แสบที่สุดคือมันมี DNA แค่ครึ่งเดียว เหมือนกับเป็นชิ้นส่วนครึ่งเดียวที่รอประกอบให้เป็นรูปเต็ม เป็น DNA ชุดใหม่ซ้อนข้างในร่างกายสิ่งมีชีวิต...

คุณลักษณะความสามารถใหม่หากประกบกับ DNA ชิ้นส่วนที่ขาดหายก็คือ ไมโตคอนเดรียนี้จะสามารถสร้างอวัยวะใหม่ได้ทดแทนของเดิมครับ, นั่นคือสิ่งมีชีวิตที่เป็น Host จะไม่มีช่วงชีวิตครับ แปลว่าอมตะ... ดังนั้นความลับอยู่ตรงนี้ครับ อยู่ตรงชิ้นส่วน DNA ที่ขาดหายไป(ซึ่งอาจไปอยู่ในสัตว์บางประเภท หรืออยู่นอกโลกไปเลย)...

เรื่องของไมโตคอนเดรีย... ลิ้งก์นี่... http://en.wikipedia.org/wiki/Mitochondrion
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 12:55:21 PM »

มันโม้ตั้งแต่แม่มดโผล่ออกมาแล้วครับ...

แต่ถ้าจะให้ดี ลองค้นเรื่องไมโตคอนเดรียนะครับ(Mitochondria - เป็นแหล่งพลังงานระดับเซลของสิ่งมีชีวิต)... ประเด็นของเรื่องก็คือสิ่งมีชิวิตทั้งหลายมี DNA เป็นของตัวเองชุดเดียว และซ่อมแซมอวัยวะที่ขาดหายไปไม่ได้, แต่ไมโตคอนเดรียมันมี DNA ของมันเองไม่เหมือนกับ DNA ของร่างกาย แล้วที่แสบที่สุดคือมันมี DNA แค่ครึ่งเดียว เหมือนกับเป็นชิ้นส่วนครึ่งเดียวที่รอประกอบให้เป็นรูปเต็ม เป็น DNA ชุดใหม่ซ้อนข้างในร่างกายสิ่งมีชีวิต...

คุณลักษณะความสามารถใหม่หากประกบกับ DNA ชิ้นส่วนที่ขาดหายก็คือ ไมโตคอนเดรียนี้จะสามารถสร้างอวัยวะใหม่ได้ทดแทนของเดิมครับ, นั่นคือสิ่งมีชีวิตที่เป็น Host จะไม่มีช่วงชีวิตครับ แปลว่าอมตะ... ดังนั้นความลับอยู่ตรงนี้ครับ อยู่ตรงชิ้นส่วน DNA ที่ขาดหายไป(ซึ่งอาจไปอยู่ในสัตว์บางประเภท หรืออยู่นอกโลกไปเลย)...

เรื่องของไมโตคอนเดรีย... ลิ้งก์นี่... http://en.wikipedia.org/wiki/Mitochondrion

จากงมงาย Grin Grin Grin ออกแนว HIFI แล้วตอนนี้

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 01:47:45 PM »

ตามคอไม่มีรอยย่นเลย Grin Grin Grin  สวยครับ แต่ด้วยแพทย์รึเปล่า

สวย สวย
มันก็ต้องมีบางที่บางแห่ง หย่อนไปตามกาลเวลามั่งแหละน่า 61 แล้ว จะตึงเหมือน 16 ได้ไง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 02:04:46 PM »

กระหัง  กับ  กระสือ

ติดเพดานบินไปด้วยเปล่า Grin Grin Grin

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ คา เร ร่า  อ่ะ  ฮา

กระหัง  ไม่ติด  แต่ กระสือ ติด อ่ะ ฮา

กระสือ  บินสูง ไม่ได้ อ่ะ ฮา
เพราะติด  " ตือฮวน เซ่งจี้ "  ทำแอร์โร่ ไดนามิกซ์ ไม่ได้ อ่ะ ฮา

ยายตอบแบบนี้  ถูกมั้ย  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 03:14:26 PM »

กระสือ  บินสูง ไม่ได้ อ่ะ ฮา
เพราะติด  " ตือฮวน เซ่งจี้ "  ทำแอร์โร่ ไดนามิกซ์ ไม่ได้ อ่ะ ฮา

ยายตอบแบบนี้  ถูกมั้ย  ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

เห็นแต่ในหนังมันติดกิ่งไผ่ กลัวกิ่งไผ่ Grin Grin Grin เลยหนีไม่ได้

จูน E85 เขาว่าแรงกว่าแก๊สโซฮอล หรือเปลี่ยนเครื่องเลยครับอาจช่วยให้แรงขึ้น หรือเซทโบดี 55555

ชอลิ่วเฮียง - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 234

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 04:09:00 PM »

สวย สวย
มันก็ต้องมีบางที่บางแห่ง หย่อนไปตามกาลเวลามั่งแหละน่า 61 แล้ว จะตึงเหมือน 16 ได้ไง

เจ๊แกมีขนหน้าอกเหรอ!!..น้าดุน...

ตกใจ

ขอเป็นข้า รองพระบาท ทุกชาติไป
konklong
รักทุกคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 277

จงทำดี มีศีลธรรม ถือความสัตย์

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 04:48:21 PM »

แม่มดมีทุกบ้านครับ แต่สมช.ส่วนมากไม่กล้าสารภาพว่ามี  ขำก๊าก

ชนใดไม่มีดนตรีการ  ในสันดานเป็นคนชอบกลนัก
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤษภาคม 18, 2013, 06:11:03 PM »

แม่มดมีทุกบ้านครับ แต่สมช.ส่วนมากไม่กล้าสารภาพว่ามี  ขำก๊าก
แม่มดยักษ์ ขำก๊าก

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2013, 12:16:26 AM »

สวย สวย

ดึงไปนิดก็จะสูงขึ้นหน่อย ดึงบ่อยๆก็ถึงอกครับท่าน

เจ๊แกมีขนหน้าอกเหรอ!!..น้าดุน...

ตกใจ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2013, 12:50:42 AM »

จากงมงาย Grin Grin Grin ออกแนว HIFI แล้วตอนนี้

หากลองค้นดู... จะพบว่ามีความเชื่อกันว่าแวมไพร์ที่รูปร่างเป็นมนุษย์สมบูรณ์(ไม่ใช่ผีดิบที่เป็นซอมบี้แขนขาเก้งก้าง) เกิดจากคนโดนค้างคาวกัดก่อนครับ แล้วไวรัสในค้างคาวก็มาติดคน, ซึ่งไวรัสนั่นก็มี DNA เพียงครึ่งเดียวเหมือนกัน แต่ขึ้นอยู่กับว่าเป็นไวรัสสายพันธุ์ไหน เพราะมันกลายพันธุ์ได้ตลอดเวลา...

ปรากฎการณ์คนโดนสัตว์กัดแล้วติดเชื้อไวรัส จนกระทั่งเกิดโรคภัยชนิดใหม่นี่ไม่ได้เพิ่งเกิดเมื่อมีคนโดนลิงเขียวกัดจนเป็น HIV ในยุคหลังนี้ครับ, แต่มีคนโดนกัดฯ แล้วเกิดปรากฎการณ์ทำนองนี้เป็นระยะๆ หลายครั้งแล้วในประวัติศาสตร์... ดังนั้นแวมไพร์เองก็มีหลายพวก หลายสายพันธุ์ แต่ละพวกก็ไม่ได้รู้จักกัน...

กลุ่มที่โดนกัดในเหมืองเหล็กของ บ.เบธเลเฮมฯ นี่ก็เป็นคนละกลุ่ม(คนละสายพันธุ์)กับที่โดนอดีต ปธน.ลินคอนด์ฯ แห่ง U.S.A. ตามล่าฯ เสียจนเขาเอามาสร้างเป็นหนังครับ... แต่กลุ่มที่อยู่ในเมืองไทยนั่นติดมากับเรือสำเภาค้าขายกับต่างประเทศช่วงกรุงอยุธยา สมัยพระนารายณ์ครับ, แล้วสายพันธุ์นี้มีวิวัฒนาการสมบูรณ์ จนไม่กลัวแสงแดด ไม่ต้องดื่มเลือดจากสัตว์เลี้ยงลูกด้วยนมแล้วเสียด้วยครับ...

เรื่องโม้ครับ... แฮ่ๆ...
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์