เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 05:20:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อุปกรณ์เสริมสวย ๑๐/๒๒  (อ่าน 2766 ครั้ง)
rockman - รักในหลวง
สุดแดนดินใด มิเคยไหวหวั่น
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 10:19:22 AM »

อยากรบกวนพี่ ๆ ในเวปหน่อยครับ ขอทราบราคาคร่าว ๆ ของอุปกรณ์ตกแต่ง ๑๐/๒๒ หน่อยครับ มีรายการดังนี้ครับ
     ๑.พานท้ายแบบพับได้ (ไม่รู้เรียกถูกหรือเปล่านะครับ)
     ๒.แม๊ก ๒๕ นัด
     ๓.รางติดกล้อง
     ๔.กล้องจุดแดง
     ๕.ราคาปืนล่าสุดประมาณเท่าไร
   ขอรบกวนด้วยนะครับ เพราะยื่นขอ ป.๓ แล้วรอผลสิ้นเดือน จะได้เตรียมเบิกเงินจากท้องพระคลังไว้ (ขอภรรยา) ได้ถูกต้องครบจำนวน  ขอคุณล่วงหน้าครับ

รักแฟน  ห่วงชู้  เอ็นดูกิ๊ก
Cheetah "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 10:47:49 AM »

1.พานท้ายพับได้นี้ สำหรับ 10/22 แล้ว มันเป็น Stock เลยละครับ ของ Butler Creek ราคาประมาณ 5000 ขึ้นไป

2.แม็ก 25 นัด ก็ของ Butler Creek เหมือนกันครับ ราคาประมาณ  2000 +-

3.รางติดกล้อง 10/22 เดิมๆ ที่แถมมากับปืน รุ่นปัจจุบันปี 2006  เป็นรางวีเวอร์ แล้วครับ  ไม่ต้องเปลี่ยน

4.กล้องจุดแดง มีให้ใช้ทั้งแต่ ของจีนหลักพัน  ยัน Bushnell Holosight หลักหมื่น เลือกกันไม่หวาดไม่ไหวละครับ แบบที่ใช้ได้หน่อย ก็ Bushnell รุ่นธรรมดาๆ ก็ ประมาณ 4000 ครับ

5.ราคาปืนก็ประมาณ 20000 +- ครับ
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 11:15:16 AM »

1.พานท้ายพับได้นี้ สำหรับ 10/22 แล้ว มันเป็น Stock เลยละครับ ของ Butler Creek ราคาประมาณ 5000 ขึ้นไป

2.แม็ก 25 นัด ก็ของ Butler Creek เหมือนกันครับ ราคาประมาณ 2000 +-

3.รางติดกล้อง 10/22 เดิมๆ ที่แถมมากับปืน รุ่นปัจจุบันปี 2006 เป็นรางวีเวอร์ แล้วครับ ไม่ต้องเปลี่ยน

4.กล้องจุดแดง มีให้ใช้ทั้งแต่ ของจีนหลักพัน ยัน Bushnell Holosight หลักหมื่น เลือกกันไม่หวาดไม่ไหวละครับ แบบที่ใช้ได้หน่อย ก็ Bushnell รุ่นธรรมดาๆ ก็ ประมาณ 4000 ครับ

5.ราคาปืนก็ประมาณ 20000 +- ครับ
2.แม็ก 25 นัด ก็ของ Butler Creek เหมือนกันครับ ราคาประมาณ 2000 +-  Grinคูณ ๒ ด้วยน่ะครับ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 11:26:50 AM »

2.แม็ก 25 นัด ก็ของ Butler Creek เหมือนกันครับ ราคาประมาณ 2000 +-

3.รางติดกล้อง 10/22 เดิมๆ ที่แถมมากับปืน รุ่นปัจจุบันปี 2006 เป็นรางวีเวอร์ แล้วครับ ไม่ต้องเปลี่ยน

4.กล้องจุดแดง มีให้ใช้ทั้งแต่ ของจีนหลักพัน ยัน Bushnell Holosight หลักหมื่น เลือกกันไม่หวาดไม่ไหวละครับ แบบที่ใช้ได้หน่อย ก็ Bushnell รุ่นธรรมดาๆ ก็ ประมาณ 4000 ครับ

2.แม็ก 25 นัด ก็ของ Butler Creek เหมือนกันครับ ราคาประมาณ 2000 +- Grinคูณ ๒ ด้วยน่ะครับ

อืม...ความเห็นของผมนะครับ  ผมว่าของอย่างนี้มันไม่มีราคามาตรฐานน่ะครับ  จังหวะดีๆ บางทีของเข้ามามาก ก็ถูก  บางทีก็หากันเลือดตาแทบกระเด็น

แม็ก 25 นัด ของ Butler Creek ผมเคยซื้อจากในเวปนี้ (จากคุณ march) 1850 เองครับ

แล้วก็ไม่นานมานี้ เคยเห็นที่ร้าน 2200 ครับ

โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 12:24:47 PM »

ผมว่าที่พี่ภูกามยาว บอกน่าจะคนละรุ่นกันนะครับ หลงรัก

ด้วยความเครพครับ Smiley

ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 12:34:03 PM »

...........คูณสองอาจหมายถึงแม็กต้องมีสองอัน  เพราะแกเป็นนักกีฬาประเภทไรเฟิลรณยุทธ์อยู่  Grin...

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 12:46:07 PM »

...........คูณสองอาจหมายถึงแม็กต้องมีสองอัน เพราะแกเป็นนักกีฬาประเภทไรเฟิลรณยุทธ์อยู่ Grin...

ผมก็นึกว่าพี่เขาหมายถึงแบบนี้คราบ........อิอิ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

อยากได้ครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหกแต่ราคา( $84.95) หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ด้วยความเครพครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2006, 12:48:18 PM โดย gUnbOy » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 12:51:42 PM »

...........คูณสองอาจหมายถึงแม็กต้องมีสองอัน เพราะแกเป็นนักกีฬาประเภทไรเฟิลรณยุทธ์อยู่ Grin...

2 ตัว = 1 กล่องพอดี เล่นท่า 69 อูยย....มันส์  ยิงกันเพลิน 

ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 01:55:08 PM »

ผมก็นึกว่าพี่เขาหมายถึงแบบนี้คราบ........อิอิ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

อยากได้ครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหกแต่ราคา( $84.95) หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ด้วยความเครพครับ

ขอบคุณครับ
ขอบคุณพี่ป. ปั้นครับ  แม็ก ๒ ตัว เผื่อไว้แข่งครับ  Grin( ยิงแล้วติดใจครับ ) หลงรัก
ส่วนแม็ก ๕๐ นัดถ้า เกิดบางแมทซ์ ต้องบังคับเปลี่ยนแม็ก ก็ไม่แตกต่างกันกับ แม็ก ๒๕ นัดครับ Grin
THIAPKRIT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 04:29:30 PM »

แนะนำเพิ่มเติมครับ  ลืมขาทรายหรือเปล่า  ของดีหน่อยก็  3,500 +-  ถ้าเอาพอดีพอใช้สมราคา  เกือบ 2,000  ครับ สวัสดีครับ
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 04:50:20 PM »

อยากรบกวนพี่ ๆ ในเวปหน่อยครับ ขอทราบราคาคร่าว ๆ ของอุปกรณ์ตกแต่ง ๑๐/๒๒ หน่อยครับ มีรายการดังนี้ครับ
 ๑.พานท้ายแบบพับได้ (ไม่รู้เรียกถูกหรือเปล่านะครับ)
 ๒.แม๊ก ๒๕ นัด
 ๓.รางติดกล้อง
 ๔.กล้องจุดแดง
 ๕.ราคาปืนล่าสุดประมาณเท่าไร
 ขอรบกวนด้วยนะครับ เพราะยื่นขอ ป.๓ แล้วรอผลสิ้นเดือน จะได้เตรียมเบิกเงินจากท้องพระคลังไว้ (ขอภรรยา) ได้ถูกต้องครบจำนวน ขอคุณล่วงหน้าครับ
ที่สำคัญ เผื่อค่ากระสุนด้วยน่ะครับ และอาจจะมีค่าเสริมสวยลำกล้องอีก สัก ๖,๐๐๐ บาทครับ Grin
Kasalong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 05:29:35 PM »

เพิ่มจากพี่ ๆ ลด นน.ไก อีกหน่อย เหลือสัก สองปอนด์ กว่า ๆ ยิงมันส์ อย่าบอกใคร ..... ที่แน่ ๆ ค่ากระสุนบาน Grin Grin Grin รอบแรกของบแม่บ้านเผื่อไว้ตุนกระสุนสัก 20 กล่องครับ จะได้ไม่ขาดช่วง Grin Grin Grin
rockman - รักในหลวง
สุดแดนดินใด มิเคยไหวหวั่น
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 10:53:52 AM »

ขอขอบคุณพี่ ๆ ที่ตอบครับ ตอนนี้ก็ได้คิดบวก ลบ งบแบบคร่าว ๆ ไว้แล้วตามคำแนะนำครับ อยากถามเพิ่มอีกนิดครับ เรื่องลดน้ำหนักไก ไม่ทราบว่าตอนซื้อปืนทางร้านจะทำแถมให้หรือเปล่า หรือต้องไปเสียเงินทำเองครับ

รักแฟน  ห่วงชู้  เอ็นดูกิ๊ก
toi
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

ทุกๆสิ่งมีสองด้านเสมอ

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 03:25:17 PM »

ผมก็กำลังจะได้ 10/22 อยู่เหมือนกัน ถูกใจคุณ rockman ถามในสิ่งที่ผมอยากรู้อยู่พอดีขอแจมขอความรู้ด้วยคน ปืนของผมรวมเวลาการขอตั้งแต่ต้นนี้ว่าป3 อาทิตย์หน้าจะคลอดร่วม 6เดือนยากพอๆกับขอปืน 130ม.ม
Kasalong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 03:44:15 PM »

ขอขอบคุณพี่ ๆ ที่ตอบครับ ตอนนี้ก็ได้คิดบวก ลบ งบแบบคร่าว ๆ ไว้แล้วตามคำแนะนำครับ อยากถามเพิ่มอีกนิดครับ เรื่องลดน้ำหนักไก ไม่ทราบว่าตอนซื้อปืนทางร้านจะทำแถมให้หรือเปล่า หรือต้องไปเสียเงินทำเองครับ

ผมใช้วิธี ซื้อมาเปลี่ยน ของ PC ถ้าจำไม่ผิด  ตกอยู่ราว ๆ ห้าสิบกว่าเหรียญ แต่เห็นเพื่อนสมาชิก เอามาแต่งเอง ไม่เสียสักบาท Grin Grin Grin
หน้า: [1]
  พิมพ์