เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 04:14:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้องใหม่อยากรู้เรื่องปืนคับ...  (อ่าน 3711 ครั้ง)
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 04:09:44 PM »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีดีครับ...
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีดีครับ...
เรื่องภาษาบังเอิญผมก็เล่นมาหลายเวป  เวปอื่นเค้าไม่ให้คำแนะนำอะไรไว้เกี่ยวกับการพิมพ์ข้อความ...
ต้องขออภัย(สำหรับรุ่นพี่ที่เคร่งครัดกับภาษา)   ต้องขอโทษเรื่องการพิมพ์ด้วยนะครับ เพราะเพิ่งเป็นสมาชิกเวปเป็นวันแรกจริงๆ...

ยินดีต้อนรับครับ...

การมีภาษาของตัวเองเป็นเรื่องที่ยิ่งใหญ่นะครับ...เราๆอาจจะไม่รู้สึกอะไร เพราะเกิดมาก็ใช้กันซะแล้ว...
มีประเทศอื่นๆในโลกนี้อีดเยอะ...ที่ไม่มีภาษาเป็นของตัวเอง..ต้องเอาภาษาอื่นมาใช้...
เมื่อเรามีของเรา..ใช้ให้ถูกเถอะครับ..

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Cheetah "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 04:25:17 PM »

สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับครับ

ถ้ายังไม่มีความรู้เกี่ยวกับปืน  ก็ลองเข้าอ่านกระทู้เก่าๆ ของหลายๆท่าน ดูก่อนนะครับ  คงจะพอเข้าใจได้ไม่ยาก
เพราะคำถามที่ท่านถามมา  ตอบกัน 3 วัน 7 วันก็ไม่หมดละครับ

ที่สำคัญที่สุด  อย่าลืม กฎแห่งความปลอดภัย นะครับ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,16935.0.html
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 04:37:57 PM »

ยินดีต้อนรับครับ ความจริงก็ไม่ได้เคร่งครัดอะไรมากมายนักหรอก
อยู่ไปนานๆพอคุ้นเคยกันก็มีหลุดบ้างเหมือนกัน แต่ส่วนใหญ่ก็วุฒิภาวะสูงกันแล้ว
อาจใช้คำวัยรุ่นไม่มากนัก เลยทำให้ดูแล้วแปลกๆแตกต่างจากเวปเด็กๆทั่วไปน่ะ แล้วมาเที่ยวบ่อยๆนะครับ

ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 04:46:11 PM »

ยินดีต้อนรับครับ ความจริงก็ไม่ได้เคร่งครัดอะไรมากมายนักหรอก
อยู่ไปนานๆพอคุ้นเคยกันก็มีหลุดบ้างเหมือนกัน แต่ส่วนใหญ่ก็วุฒิภาวะสูงกันแล้ว
อาจใช้คำวัยรุ่นไม่มากนัก เลยทำให้ดูแล้วแปลกๆแตกต่างจากเวปเด็กๆทั่วไปน่ะ แล้วมาเที่ยวบ่อยๆนะครับ
ไม่เคร่งครัดครับ แต่ควรจะเขียนให้ถูกต้องก็จะดีไม่น้อยครับ Grin
ยินดีต้อนรับครับ  Grin Grin Grin
GLOCK 45
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 287

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 04:51:04 PM »

สวัสดีครับ ยินดีต้อนรับครับ Wink
ขนาดเพิ่งเข้ามา ยังเน้นภาษา ตัวหนังสือให้เป็นสีแดงได้ ผมเข้ามาหลายเดือนแล้ว แต่ยังเน้นตัวหนังสือไม่เป็นเลยครับ เก่งจัง
ด้วยความเคารพครับ Smiley
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 05:26:01 PM »

ยินดีต้อนรับครับ...
บอย 14
Sr. Member

คะแนน 3

อ่อนโยนได้แต่อย่าอ่อนแอ

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 07:25:47 PM »

..สวัสดีครับ..ยินดีต้อนรับครับ..ค่อย

อย่ามองแต่ฟ้า...ที่สูงเกินตาประจักษ์
ความสุขข้างล่าง...มีได้ไม่ยากเย็นนัก
เมื่อรู้แล้ว...จัก....ภาคภูมิชีวิตแห่งตน...
lazyeight
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 07:45:01 PM »

สวัสดี ยินดีต้อนรับ ครับ สิ่งแรกควรศึกษารูปแบบปืนกับด้านความปลอดภัยของการใช้ปืนก่อนจากในเว็บนี้ได้เลย จากนั้นก็หาเพื่อนที่เล่นปืนพาไปสนามยิงปืนแล้วค่อยตัดสินใจเลือกปืน ครับ.

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง การศึกษาเรื่องปืนต้องมีด้านความปลอดภัยเป็นหลักอยู่ในใจตลอดครับ
กฏเบื้องต้น ก็มีในเวปนี้แหละครับ ส่วนลักษณะเฉพาะของปืนแต่ละรุ่นก็ว่ากันอีกที่
ยินดีต้อนรับครับ
tOnz
ถ้าใจคุณอคติ คุณก็อ้างความถูกต้องและเป็นกลางไม่ได้หรอกครับ
Hero Member

คะแนน 4

ต่อด้วย M870

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 12:55:09 AM »

เหมือนยังเด็กอยู่เลยนะครับ  ภาษาไทยเป็นภาษาของชาติเราเองก็ควรจะใช้ให้ถูกให้ควรครับ เรื่องปืนสำคัญที่สุดคือกฏของความปลอดภัยครับ   

"มีปัญญาเป็นอำนาจ ยังดีกว่ามีอำนาจแต่ไม่มีปัญญา" ชิบ จิตนิยม
Bigyod
ถ้าคุณพอจะให้โอกาสใครได้ ให้เถอะครับ
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 02:17:24 AM »

มารอเก็บเกี่ยวความรู้ประสบการณ์จากทุกท่านด้วยครับ
sutin999
ส วั ส ดี ทุ ก ค น ค รั บ
Hero Member

คะแนน 6

พร้อมทุกที่ มีดีทุกครั้ง

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 02:42:35 AM »

ยินดีต้อนรับครับ Wink

ศัตรูของศัตรูข้า คือมิตรข้า                                                                
เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 04:29:53 AM »

ยินดีต้อนรับครับ......เรื่องปืนนั้นตัวเราต้องศึกษามากๆครับ  อย่าอายที่จะขอความรู้จากผู้ที่รู้  และต้องไม่ประมาทครับอ่านหนังสือเกี่ยวกับปืนเยอะและถ้าสงสัยอะไรก็เข้ามาถามในเวปนี้ก็ได้ครับ Grin

Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 05:34:55 AM »

ครับ...ไม่ใช่ คับ
จริงๆ..ไม่ใช่ จิงๆ
อะไร...ไม่ใช่ ไร

555  ครูภาษาไทย ประจำเวป 555

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 07:02:26 AM »

สวัดดีครับ มาอ่านบ่อยๆเดี๋ยวเข้าใจเองครับ หลงรัก

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 09:11:39 AM »

ครับ...ไม่ใช่ คับ
จริงๆ..ไม่ใช่ จิงๆ
อะไร...ไม่ใช่ ไร

555 ครูภาษาไทย ประจำเวป 555

ที่ๆผมทํางานอยู่..ใช้ภาษาอื่นเป็นภาษาหลักในการสื่อสาร....ทั้งพูดและเขียน
บางวันแทบจะไม่ได้ใช้ภาษาไทยเลย...
ยิ่งเจออย่างนี้..ผมยิ่งรักภาษาของ"เรา"ครับ..ยิ่งรู้ซึ้งของความดีงามที่มีภาษาของตัวเอง Wink

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์