เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 10:16:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้องใหม่อยากรู้เรื่องปืนคับ...  (อ่าน 3679 ครั้ง)
Capt.D@ck
โอมเพี้ยง ใครอ่าน ขอให้น่ารัก เฮ้ย ทำไม ไม่ศักดิ์สิทธิ์
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

หนุ่มพาณิชย์นาวี

« ตอบ #30 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 09:35:30 AM »

เดี๋ยวนี้โจรมันชุมนะครับต้องระวังให้ดีๆ ยินดีที่ได้รู้จักครับ
บุรุษหมายเลข_8
............................
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #31 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 10:19:11 AM »

ขอบคุณสำหรับทุกการต้อนรับนะครับ...
รู้สึกอบอุ่นขึ้นมาหน่อย ผมจะเรียนรู้จากคำแนะนำของพี่ๆนะครับ....   Grin

เริ่มมาทีแรกโดนรับน้องซะ งง เลย (คร๊าบ)... เยาะเย้ย       
ผมจะขยันเข้ามาศึกษาเวปนี้แล้วกันนะครับ...
ขอบคุณชาวเวปทุกคนครับผม  Wink

... W A L T H E R   P99 ...   Wink
divo
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #32 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 05:01:19 PM »

ยินดีตอนรับครับ
1.ถ้าเรียนยิงปืนก่อนก็ดีครับ
2. หลัง1. ศึกษากฎหมายตามหนังสือ อวป. ครับ
3. หลัง 1. 2. ลองไปซ้อมยิงตามสนามที่มีปืนหลายรุ่นดูว่าชอบรุ่นไหน เอาแม่น, เอาสวยเลือกเองครับ
4. อะอะ.. อย่าเพิ่งซื้อนะครับ ลองศึกษาข้อมูลจากหนังสือการวิจารณ์ปืนการแต่งปืน และจากเวปนี้
5. ตัดสินใจซื้อได้ครับ โดยเริ่มจากงบประมาณก่อนและลองถามพี่พี่ในเวปให้ลองวิจารณ์ปืนที่เราสนใจจนได้ข้อมูลมาก...จากนั้นก็ซื้อได้ครับ
6. ต้องใจเย็นๆนะครับ ผมพลาดมาแล้ว(แบบว่าโง่ก่อนและฉลาดทีหลัง)
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #33 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 08:29:12 AM »

ผมเพิ่งจะเริ่มสนใจปืนเพราะต้องป้องกันตัวเองจากบรรดาโจรคับ... Cool Wink
เดี๋ยวนี้โจรมันชุมนะครับต้องระวังให้ดีๆ ยินดีที่ได้รู้จักครับ

เมื่อคืนดูทีวี สัมภาษณ์คุณแม่ที่มีลูกสาวสองคนเป็นเด็กดี 
ถูกเดียรัจฉานข่มขืนแล้วฆ่าที่ จ.ศรีสะเกษ  ผมรู้สึกแย่มาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2006, 12:41:03 PM โดย Choltit » บันทึกการเข้า

montri รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -120

« ตอบ #34 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 09:35:49 AM »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีดีครับ...
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีดีครับ...
เรื่องภาษาบังเอิญผมก็เล่นมาหลายเวป  เวปอื่นเค้าไม่ให้คำแนะนำอะไรไว้เกี่ยวกับการพิมพ์ข้อความ...
ต้องขออภัย(สำหรับรุ่นพี่ที่เคร่งครัดกับภาษา)   ต้องขอโทษเรื่องการพิมพ์ด้วยนะครับ เพราะเพิ่งเป็นสมาชิกเวปเป็นวันแรกจริงๆ
ตอบแบบนี้ ....ท่านพี่ๆ  ชื่นใจครับ 
ยินดีที่รู้จักครับผม..
ทอมมี่ ลี โจนส์ รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 18

« ตอบ #35 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 09:54:07 AM »

Grin Welcome อุ๊ย..ลืมครับ ยินดีต้อนรับครับ....ขอแนะนำสั้น ๆ ครับ อย่าเพิ่งรีบซื้อนะครับ พยายามศึกษาให้มากเข้าไว้ แล้วจะรู้เองครับว่า แบบไหนที่เหมาะกับเรา....ของดีไม่จำเป็นต้องแพงครับ...

"รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย"
บุรุษหมายเลข_8
............................
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #36 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 12:31:31 PM »

Grin Welcome อุ๊ย..ลืมครับ ยินดีต้อนรับครับ....ขอแนะนำสั้น ๆ ครับ อย่าเพิ่งรีบซื้อนะครับ พยายามศึกษาให้มากเข้าไว้ แล้วจะรู้เองครับว่า แบบไหนที่เหมาะกับเรา....ของดีไม่จำเป็นต้องแพงครับ...

ตามมาขอบคุณกับการต้อนรับอีกครั้งครับ...

... W A L T H E R   P99 ...   Wink
ช็อปเปอร์
ขอให้สัญญาว่า.... จะรักและถนุถนอมเธอตลอดไป ...
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #37 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 01:38:59 PM »

ยินดีต้อนรับครับ ผมก็สมาชิกใหม่ในการตอบกระทู้ แต่เก่าในการเข้ามาอ่านกระทู้ครับ  Grin Grin Grin
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์