เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 11:31:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเปลี่ยนลำกล้อง...จาก38.ซูเปอร์เป็น9.มมครับ....  (อ่าน 2765 ครั้ง)
truman
"ถึงม้วยดินสิ้นฟ้ามหาสมุทร ไม่สิ้นสุดความรักสมัครสมาน แม้เกิดในใต้ฟ้าสุธาธาร ขอพบพานพิศวาสมิคลาดคลา"
Sr. Member

คะแนน 24

« เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 10:10:03 PM »

Grin Grin Grin..........คือว่าผมอยากเปลี่ยนลำกล้องปืน......coltซี่รี่70ขนาด.38ซูเปอร์เป็น9มม....ต้องทำอย่างไรบ้างครับ ......แล้วร้านไหนรับทำบ้างครับ...ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรครับ...ที่อยากเปลี่ยนก็คือ1. ค่าลูกปืนแพงมากลูกซ้อมยิงที่ลูกละ16บาท.....2.ไม่ค่อยแม่นเท่าไร....3.ไม่มี9มม.แต่อยากลองใช้ขนาด9มม.บ้าง Grin Grin....แต่ไม่มีเงินซื้อใหม่.....แล้วถ้าทำเป็นขนาด9มม.แล้ว...ต้องเปลี่ยนแม็กไหม....ใช่แม็กเก่าได้เปล่า.....เรียนท่านผู้รู้ช่วยหน่อยน่ะครับ....แล้วถ้าทำแล้วจะเกิดผลกระทบต่อปืนไหม....เรื่องการขัดลำ....เคยรู้ว่าปืน.38superยิงลูก9มม.ได้แต่ไม่อยากลองครับ...อยากจะทำแบบถูกต้อง....ตามหลักวิชาการน่ะครับ....อีกอย่างไม่อยากหน้าแหกเพราะทำไม่ถูกวิธี....แล้วถ้าเปลี่ยนไปเป็น9มม.จะแม่นกว่าเดิมไหมครับ....รบกวนแค่นี้......  Huh Huh Huh......... Grin Grin Grin

C:\Documents and Settings\Nong\My Documents\My Pictures\index.png
ศรีวิชัย.
รักปืนไม่เปลี่ยนแปลง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 10:19:27 PM »

ผมอ่านดูในเวปนี้  เขาบอกว่าเอาลูก ๙ ยัดลงแม็กฯของ.๓๘ ซูปเปอร์นั่นแหละ

แล้วก็ยิงได้เลย  ไม่ลองดูก่อนเหรอครับ   ยังไม่ต้องไปเปลี่ยนหรอก  เผื่อจะติดใจ

ลูกปืนหล่นไม่ไกลเป้า.....///
หลวงริน - รักในหลวง
ถ้าวันนี้ทำดี...เรื่องพรุ่งนี้ก็ไม่ต้องกังวล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 688

อยู่คนเดียวให้ระวังความคิดอยู่กับมิตรให้ระวังวาจา

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 18, 2006, 11:08:26 PM »

ลองไปไล่กระทู้ในบอร์ด"ทดสองปืน"ดูครับ.......เค้าเขียนไว้ค่อนข้างละเอียด
sp-01
มีหมาเป็นเพื่อน ดีกว่ามีเพื่อนเป็นหมา
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

มีปืนแต่ไม่ได้ใช้ปืน

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 06:37:09 AM »

ตัวนี้ผมเปลี่ยนมาแล้วครับ เปลี่ยนเป็นลำกล้อง แมทต์นาวลิน กลุ่ม ระยะ 15 เมตร 5 นัด เท่าไข่เป็ดครับ ถ้าจะเอา 9 มม.ยิงใน .38 โคล์ต S 70  ไม่ได้นะครับเนื่องจากกระสุนจะยุบตัวเข้าไปชิดในท้ายรังเพลิงครับ คงจะต้องเปลี่ยนลำกล้องแล้วละครับ ลองติดต่อสมาชิกรุ่นพี่ดูครับ เช่นท่าน M.1 เผื่อมีอะไรแนะนำนะครับ รู้แค่นี้ครับไว้ให้สมาชิกท่านอืนตอบครับ  สวัสดี
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 08:21:59 AM »

ลองดูกระทุ้นี้
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,18596.0.html
ฝีมือผมเอง

กระทู้นี้
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,17206.0.html
ของคุณ TD

Grin Grin
หน้า: [1]
  พิมพ์