เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 06:29:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ว้าวุ่นใจครับ เลือกไม่ถูก  (อ่าน 2140 ครั้ง)
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 01:42:46 PM »

ขอบคุณทุกท่านครับ ผมชอบ glock 17 มากกว่าอะ สัดส่วนดีกว่าผมว่า แต่จริงๆแล้วกะว่าจะขาย chief 2" ครับ เลยว่าลังเล
เจอ 17 อยู่กระบอกนึง ราคาไม่แพงมากครับ แต่ดันตอกทะเบียนที่ slide ครับ ผมไม่รู่ว่ามันจะมีผลอะไรกับ slide หรือเปล่า ผมคิดว่าเฟรมโดนตอกขนาดนั้น มันต้อง ยุบไม่มากก็น้อย รบกวน พี่ๆ จอมยุทธ อีกทีครับ สำหรับประเด็น ที่ตอกทะเบียน
ปล. ขอรบกวนผู้การ มะขิ่น ครับ
1. ว่าที่พี่ แนะนำ 17 เพราะ p7 เป็นคอมแพ็คอยู่แล้ว เหมือนพี่หลายๆหรือเปล่าครับ
2. และ ถ้าจะยิง p7 สองมือ เวลากำด้ามเอานิ้วโป้งไหนทับนิ้วไหนครับ ผมถนัดขวาครับ ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านครับ

ตอบครับ

1.HK P7 ไม่ใช่ปืน compact นะครับ เพราะสร้างขึ้นมาขนาดเดียว ถือว่าเป็น Full Size ในขนาดของ P7 ............แต่มิติของ P7 ไปเท่ากับขนาด compact ของปืนรุ่นอื่นๆ.............P7 ลำกล้อง 4.16 นิ้วครับ ยาวกว่าปืน compact 9มม. หลายรุ่น..............ที่ผมแนะนำ Glock17 เพราะคุณมี P7 ที่มีมิติกระทัดรัดอยู่แล้ว..........Glock 17 ในความเห็นของผมเอง ยิงได้ดีกว่า 19 แน่นอนเพราะถนัดกว่า แต่ถ้าจะเลือก 19 ย่อมได้

2.จับด้ามเหมือนกับปืนอื่นๆที่เราถนัดครับ............ไม่ต่างหรอก เพียงแต่บีบกริ๊บหน้าเพิ่มขึ้นมาอีกขั้นตอนหนึ่งเท่านั้น............และต้องฝึกฝนให้เคยชินครับ..........จะยิงได้ไวเหมือนๆกับปืนรุ่นอื่นๆ

ปล.P7 ออกแบบมาสำหรับตำรวจเยอรมันที่มีวัตถุประสงค์กันตำนวนถูกแย่งปืนครับ...............

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
nuy_rc 3D Extreme
คุดไห่เลิ้ก..ก๊นไห่เถิง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 02:34:59 PM »

Glock 17

" ถ้าเป็น Glock ต้อง 9 มม. และถ้าเป็น 9 มม. ต้องเป็น Glock "

ถูกใจใช่เลยครับพี่
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 04:49:40 PM »

หลงรัก

ผมต้องหากล๊อกยิงดูบ้างแล้ว แต่ใจมันไม่ชอบปืนที่ไม่เป็นเหล็ก

แก้ยังงัยดีครับ เอ้อ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
โกโก้
Hero Member

คะแนน 20

รับผิดชอบแล้วทำงานที่ได้รับมอบหมายให้ดีที่สุด

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 04:55:16 PM »

glock17แจ่มครับ Grin
JC
...พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว...
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 06:34:57 PM »

-----ตอกทะเบียนที่ slide--------จะมีผลอะไรกับ slide หรือเปล่า ผมคิดว่าเฟรมโดนตอกขนาดนั้น มันต้อง ยุบไม่มากก็น้อย รบกวน พี่ๆ จอมยุทธ อีกทีครับ<=== รบกวนถามผู้การและ สมาชิกอีกนิดนะครับ

ด้วยความเคารพอย่างสูงครับ....JC
วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 06:39:53 PM »

glock 19 Grin Grin

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 07:19:10 PM »

เคยคิดที่จะซื้อ

GLOCK 17 L

เพราะมันยาวดี

L ไม่มี 17 เฉย ๆ ก็ยังได้

FULL SIZE  รุ่นสร้างชื่อของ GLOCK

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
monny
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 08:15:57 PM »

ลงคะแนนให้ กล็อค 19 ครับ แบบว่าลำเอียงเพราะรัก..อิอิอิ.. หลงรัก
lazyeight
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 08:24:30 PM »

-----ตอกทะเบียนที่ slide--------จะมีผลอะไรกับ slide หรือเปล่า ผมคิดว่าเฟรมโดนตอกขนาดนั้น มันต้อง ยุบไม่มากก็น้อย รบกวน พี่ๆ จอมยุทธ อีกทีครับ<=== รบกวนถามผู้การและ สมาชิกอีกนิดนะครับ
มีผลแน่นอนครับ เพียงแต่ว่าเราใช้ปืนไม่ถึงจุดนั้น อย่างน้อยก็ด้านจิตวิทยา (มันจะแตกไม๊น้า)
บริษัทผู้ผลิตแนะนำให้ตอกที่ตัวปืน ได้ข่าวว่าผู้นำเข้าได้สั่งเครื่องมือตอกมาเป็นการเฉพาะแล้ว
รุ่นหลัง ๆ จึงไม่ตอกที่สไลด์อีกต่อไป
HogHeaven
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 95

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 08:28:49 PM »

แนะนำ Glock17 เพราะว่ามี HK  P7 M13 ขนาด compact อยู่ในกรุแล้ว...
Glock 17

" ถ้าเป็น Glock ต้อง 9 มม. และถ้าเป็น 9 มม. ต้องเป็น Glock "
คนมี Glock21 น้อยใจครับพี่
ฅนแผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4

ช่างบั้งไฟและไกปืน

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 10:34:58 PM »

ทำไมต้องตัดสินใจ เมื่อเอารีวอลเวอร์ชีพมาเปรียบเทียบมันคนละอย่างนะ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์