เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 05:28:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามผู้รู้เกี่ยวกับเข็มแทงชนวนของ glock 17  (อ่าน 1774 ครั้ง)
pechman123
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 08:19:32 AM »

รบกวนสอบถามพี่ๆหน่อยครับคือว่าผมไม่แน่ใจว่าเข็มแทงชนวนของผมมันอยู่ถูกลักษณะหรือเปล่าเลยอยากจะถามว่าปกติแล้วเข็มแทงชนวนหลังจากที่เราถอดไสลด์ออกมาแล้วหงายไสลด์ขึ้นเราจะพบกับช่องและจะเห็นเข็มแทงชนวนอยู่ด้านในแต่ผมสงสัยว่าปกติแล้วเข็มแทงชนวนจะโผล่ออกมานิดนึงหรือเปล่าหรือว่าอยู่ด้านในจะโผล่ออกมาอีกครั้งก็หลังจากเราดึงไสลด์แล้วหรือครับแต่ผมลองดึงไสลด์แล้วค้างไว้ปรากฏว่าเข็มแทงชนวนจะโผล่ออกมาเลยไม่แน่ใจว่าเป็นปกติหรือเปล่าถ้าใครมีรู้ก็ช่วยลงให้ดูหน่อยนะครับว่าปกติเป็นอย่างไรเพราะผมไม่แน่ใจในของผมครับ(มือใหม่ครับใหม่จริงๆเลย)
Capt.D@ck
โอมเพี้ยง ใครอ่าน ขอให้น่ารัก เฮ้ย ทำไม ไม่ศักดิ์สิทธิ์
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

หนุ่มพาณิชย์นาวี

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 08:57:06 AM »

ผมว่าน่าจะปรกตินะครับของผม G19Cก็ในลักษณะเดียวกันคือโผ่ออกมาหน่อยนึงแต่พอกดก็ยุบตัวได้ แต่อีกกระบอกเป็น COLT1911 กลับไม่เหมือนคือเข็มแทงฉนวนจะหลบอยู่ข้างใน ถ้างัยรอท่านผู้รู้ใน WEB ชี้แจงให้กระจ่างอีกทีนึง ด้วยความเคารพครับ
saensuk
คนที่รู้แล้วไม่พูดก็เหมือนกับไม่รู้ คนที่เก่งแต่ไม่กล้าก็เหมือนไม่เก่ง
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 09:53:01 AM »

ปกติครับ  แต่ถ้าในช่วงที่ทำความสะอาดเมื่อหงายสไลด์แล้วมือไปโดนกลไกของเข็มที่โผล่อยู่ตอนท้ายๆ(เรียกไม่ถูก)เลื่อนไปข้างหลัง เข็มก็จะหดหายเข้าไป.........ตอนประกอบปืนคืนกลับรู้สึกจะไม่ค่อยเวิร์คนะครับ!    แต่ไม่ต้องตกใจถอดปืนออกมาอีกครั้ง(รวมทั้งลำกล้องด้วย)  หงายสไลด์ขึ้นมาเอามือกดปุ่มกลมๆที่อยู่ด้านบนใกล้ๆกับรูที่เข็มโผล่มา  แล้วไปดันไอ้เจ้ากลไก(ที่มือไปโดนตอนทำความสะอาด)ให้เลื่อนกลับมาทางข้างหน้า เข็มก็จะโผล่มาเหมือนเดิมครับ............คงงง หรือเปล่า???

คนบางคนคิดว่าทุกปัญหามีทางออก แต่คนบางคนคิดว่าทุกทางออกมีปัญหา
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 10:27:06 AM »

ผมว่าปกติ เพราะ Glock ใช้สปริงดันท้ายเข็มแทงชนวน ...

ก่อนถอดสไลด์ จะต้องลดนกโดยการเหนี่ยวไกก่อน ทำให้เข็มพุ่งมาจนสุดทาง ปลายเข็มโผล่ออกจากช่อง ... เพราะเหนี่ยวไก ทำให้ปลดล็อกเข็มด้วย

เมื่อถอดมาแล้ว ลองดึงขาที่อยู่ท้ายเข็มถอยหลังเล็กน้อย จนมีเสียงคลิก แล้วปล่อย จะพบว่า ปลายเข็มผลุบหายไป เพราะตอนนี้เข็มอยู่หลังสลักล็อกเข็มแล้ว

ตอนค้างสไลด์ แล้วเห็นเข็มโผล่ แสดงว่า ค้างสไลด์หลังจากลดนกแล้ว ... ลองปล่อยสไลด์ (เหมือนขึ้นลำ แต่ไม่ต้องใส่ลูก) แล้วค่อยดึงมาค้างอีกที ... ปลายเข็มจะหายไป

เพราะตอนขึ้นลำ เป็นการรั้งเข็มถอยหลังเล็กน้อย พอดึงมาค้างสไลด์ กลไกไม่รั้งเข็มแล้ว แต่เข็มยังอยู่หลังสลักล็อกเข็ม ...

ลองเล่นดูครับ Grin

หน้า: [1]
  พิมพ์