เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 12:46:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: 870 ปั๊ม 5 นัด  (อ่าน 2464 ครั้ง)
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 08:49:17 PM »

สวัสดีค่ะ
 ขออณุญาต จขกท. นะคะพี่ๆคะผู้หญิงส่วนสูง 176 Cm หนัก 48 Kg สามารถยิงปืนลูกซอง 5 นัด
 ได้หรือเปล่าคะจะกระเด็นหรือหงายหลังหรือเปล่าคะ ขอบคุณค่ะ Smiley Smiley Smiley
ไม่รุนแรงขนาดนั้นหรอกครับ ยิงได้สบายๆ..เข้าใจอะไรมาผิดๆละมังครับ..

หุ่นไปเดินแบบได้เลยนะครับ.....ยิงสบายครับ...

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
วายุบุตร
Full Member

คะแนน 0

สุดยอดศาสตราวุธ

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 10:18:59 AM »

สวัสดีค่ะ
 ขออณุญาต จขกท. นะคะพี่ๆคะผู้หญิงส่วนสูง 176 Cm หนัก 48 Kg สามารถยิงปืนลูกซอง 5 นัด
 ได้หรือเปล่าคะจะกระเด็นหรือหงายหลังหรือเปล่าคะ ขอบคุณค่ะ Smiley Smiley Smiley

ลูกซองมากันในหลายขนาดครับ ถ้าไม่อยากรับแรงถีบมากก็เลือกเบอร์เล็กหน่อยได้ครับ
เช่น 20 เกจ แทนที่จะเป็น 12 เกจ ยิ่งตัวเลขมากแรงถีบก็จะน้อยลงพร้อมกับขนาดลำกล้องครับ

วายุบุตร ลูกพระพาย พ่อมัจฉานุ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 02:42:40 PM »

ลูกซองมากันในหลายขนาดครับ ถ้าไม่อยากรับแรงถีบมากก็เลือกเบอร์เล็กหน่อยได้ครับ
เช่น 20 เกจ แทนที่จะเป็น 12 เกจ ยิ่งตัวเลขมากแรงถีบก็จะน้อยลงพร้อมกับขนาดลำกล้องครับ

เปลี่ยนประเภทของกระสุนที่ดินขับน้อย ไม่ง่ายกว่าหรือครับ

STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 02:52:16 PM »

เปลี่ยนประเภทของกระสุนที่ดินขับน้อย ไม่ง่ายกว่าหรือครับ
เห็นด้วยครับ 20 เกจ  ไม่ค่อยได้รับความนิยมในไทย อีกอย่างกระสุนหายาก และมีให้เลือกน้อยแบบ ไม่เหมือนในอเมริกา เลือกแบบไหนก็ได้ ปืนถูก กระสุนถูก ถ้าไม่ถูกใจก็อัดกระสุนเองได้ อิจฉาจัง.. Smiley

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
ken
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 03:56:36 PM »

ขอขอบคุณ ท่าน goldstar six และ พี่ ๆ เพื่อน ๆ ทุกท่านที่ให้ความรู้และแนวทาง  ผมเคยยิงรุ่น 20 นิ้ว ศูนย์ไรเฟิล แล้วไม่ค่อยประทับใจ เท่าไหร่ ม่านกระสุนมันบานเร็ว เกินไป ลูกร้อย(ภาษาชาวบ้าน) ยิงเปลือกไม้ไม่เข้าเลย ในระยะ 25 - 30 เมตร ถ้าใช้ป้องกันตัว จริง ๆ ลำกล้องสั้น ๆ คงจะสู้ ปืนแก๊ป ประจุปาก ลำกล้อง 1.50 เมตร(ไม่รู้ว่ายาวเป็นกี่นิ้ว) ของชาวบ้าน ไม่ได้ ถ้าได้ ใส่ดินปืนสัก 2 สัด ยิงในระยะ 25- 30 เมตร สีข้างกระจายแน่เลย ขนาดหมู่ป่า 120 กิโล เขาบอกว่าเคยล้มมาแล้ว ผมเคย เห็นชาวบ้านตอนเขาไปยิงปลาที่ริมห้วย เขายิงแต่ละที เสียงดังเหมือนประทัดยักษ์ระเบิด จนผมต้องถอยไปตั้งหลัก ให้ ไกล ๆ ไม่ใช่กลัวนะครับ แต่ตกใจเสียงปืนมากกว่า ปืนยาวขนาด .22 LR ที่ผมใช้ ชาวบ้านมักชอบเรียก อี แต๊ป ยิงที่ไร ดังแต๊ป ฟังแล้ว น้อยใจ ตะหงิด ตะหงิด  ปืนอีแต๊ป
Game Master
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 07:10:08 PM »

ขอขอบคุณ ท่าน goldstar six และ พี่ ๆ เพื่อน ๆ ทุกท่านที่ให้ความรู้และแนวทาง ผมเคยยิงรุ่น 20 นิ้ว ศูนย์ไรเฟิล แล้วไม่ค่อยประทับใจ เท่าไหร่ ม่านกระสุนมันบานเร็ว เกินไป ลูกร้อย(ภาษาชาวบ้าน) ยิงเปลือกไม้ไม่เข้าเลย ในระยะ 25 - 30 เมตร ถ้าใช้ป้องกันตัว จริง ๆ ลำกล้องสั้น ๆ คงจะสู้ ปืนแก๊ป ประจุปาก ลำกล้อง 1.50 เมตร(ไม่รู้ว่ายาวเป็นกี่นิ้ว) ของชาวบ้าน ไม่ได้ ถ้าได้ ใส่ดินปืนสัก 2 สัด ยิงในระยะ 25- 30 เมตร สีข้างกระจายแน่เลย ขนาดหมู่ป่า 120 กิโล เขาบอกว่าเคยล้มมาแล้ว ผมเคย เห็นชาวบ้านตอนเขาไปยิงปลาที่ริมห้วย เขายิงแต่ละที เสียงดังเหมือนประทัดยักษ์ระเบิด จนผมต้องถอยไปตั้งหลัก ให้ ไกล ๆ ไม่ใช่กลัวนะครับ แต่ตกใจเสียงปืนมากกว่า ปืนยาวขนาด .22 LR ที่ผมใช้ ชาวบ้านมักชอบเรียก อี แต๊ป ยิงที่ไร ดังแต๊ป ฟังแล้ว น้อยใจ ตะหงิด ตะหงิด ปืนอีแต๊ป

ปัญหาของคุณ ken เกี่ยวกับม่านกระสุน ไม่มีปัญหาใน Rem 28 นิ้ว เพราะว่ามีโช๊คให้เปลี่ยนเพื่อบีบม่านกระสุนได้ 4 ระดับ
ต้องการม่านกระสุนแคบใช้ ฟูลโช๊ค
ต้องการกว้างหน่อย โมดิฟายโช๊ค
ต้องการกว้างมากอีกนิด อิมปรู๊บโช๊ค
ต้องการกว้างบานทะโร่ ซิลินเดอร์โช๊ค
วายุบุตร
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 07:16:39 PM »

เห็นด้วยครับ 20 เกจ  ไม่ค่อยได้รับความนิยมในไทย อีกอย่างกระสุนหายาก และมีให้เลือกน้อยแบบ ไม่เหมือนในอเมริกา เลือกแบบไหนก็ได้ ปืนถูก กระสุนถูก ถ้าไม่ถูกใจก็อัดกระสุนเองได้ อิจฉาจัง.. Smiley

ขอบคุณขอรับ 
ขออภัยไม่ค่อยรู้เรื่องวงการที่เมืองไทยครับผม
ถ้าไม่มีขายก็เล่นไม่ได้ขอรับ  แหะๆ

วายุบุตร
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 07:26:01 PM »

เรื่องม่านกระสุนใช้โช้คอย่างที่ท่านๆได้เรียนแล้วได้ครับ
หรือถ้าอยากเสียตังค์เยอะๆโมฯลำกล้องใหม่เลยทั้งสั้นและเกาะกลุ่ม
เช่นยี่ห้อแวงคอม Vang comp system (VCS)
เขาว่าตำรวจและปราบยาเสพย์ติดใช้กันเยอะครับ
ไม่ต้องกลัวโช้คบินตอนยิงกับผู้ร้ายครับ   Grin

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 07:38:18 PM »

ไม่ต้องกลัวโช้คบินตอนยิงกับผู้ร้ายครับ  Grin

Grin

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 07:51:45 PM »

ไม่ต้องกลัวโช้คบินตอนยิงกับผู้ร้ายครับ   Grin
แบบนี้ต้องคิดต่อครับว่าสภาพจะเป็นไง หากโดนโช๊คบินทิ่มเข้ากลางกระบาล......อนาถพิลึกครับ Grin

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 08:36:20 PM »

เรื่องม่านกระสุนใช้โช้คอย่างที่ท่านๆได้เรียนแล้วได้ครับ
หรือถ้าอยากเสียตังค์เยอะๆโมฯลำกล้องใหม่เลยทั้งสั้นและเกาะกลุ่ม
เช่นยี่ห้อแวงคอม Vang comp system (VCS)
เขาว่าตำรวจและปราบยาเสพย์ติดใช้กันเยอะครับ
ไม่ต้องกลัวโช้คบินตอนยิงกับผู้ร้ายครับ  Grin

ไม่มีความเห็นอื่นครับ เข้ามาเซฟรูปพอร์ทครับ

Grin Grin Grin Grin Grin Grin
ken
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 05:27:40 PM »

ขอบคุณครับ ท่าน Golsdsar Six  ไม่ทราบว่าหลอดต่อท่อบรรจุกระสุนราคาเท่าไหร่ เพิ่มอีก 3 นัด ถูกต้องไหมครับ เข้าสนามยิงเป้า ถ่ายรูปเป้ามาให้ดูหน่อยนะครับ
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 06:04:42 PM »

หลอดต่อกระสุนมีตั้งแต่พันเศษ ถึงสองพันแปดครับ  ยิ่งยาวยิ่งแพง
แบบเพิ่มแค่ ๓ นัดจะอยู่ราว ๆ  พันหกร้อย

Game Master
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 08:48:52 PM »

เรียนคุณ Ken
 หลอดต่อกระสุนตามสเป๊กบอกว่าบวกอีก 3 นัด อย่าพึ่งเชื่อครับ
ผมตัดสปริงออกเล็กน้อยพอดีกับความยาวกระสุนเลยได้อีก 1 นัดเป็นบวก 4
สปริงยังมีแรงเหลือเฟือที่จะป้อนกระสุนนัดที่ 8 อีกสบายๆ
กลายเป็นบรรจุได้ 8+1
วัสดุทำจากอัลลอยน้ำหนักเบามาก ราคา 2,xxx บาท สามยอดพลาซ่าร์
พรุ่งนี้จะมี Rem 28 นิ้วหลังสะพานไฮบริด ติดศูนย์ไฟเบอร์ออฟติกให้ชมครับ
Game Master
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 08:54:33 PM »

คุณ Physic teacher ครับ กรุณาเช็ค PM ด้วย ข้อความเต็มครับฝากข้อความไม่ได้
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์