เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 10:30:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนคุณ เต๋า บางเขน ช่วยพิจารณา 1991 A1 กระบอกนี้หน่อย  (อ่าน 1489 ครั้ง)
ฅนไฟบิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 12

ช่างอุต-เทคโนตีนดอย

« เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 04:22:08 PM »

ตามรูปครับ  โครงปืน   สไล  รมเขียว
                  ล็อกสไล   ห้ามไก   หลังอ่อน   เมนสปริง   รมดำ

ถิ่นดินแดง  ผลไม้ดก  น้ำตกเจ้าฟ้า  ภูผามีตำนาน  ประตูผ่านสู่ชายแดน
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 04:34:41 PM »

อา ....  แจ่มเลยสวยเดิมๆ งามมากยินดีอีกครั้งครับเฮียชาญชัย เดี๋ยวคงมีคนไปรบเร้าเฝ้าอ้อนอีกเชื่อสิ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 04:50:45 PM »

ปืนสวยครับ... เหมาะสำหรับยิงกบาลคน...

ยินดีด้วย... ว่าแต่ค่าตัวเท่าไหร่ครับ...
U-THAIPOOL
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

เมื่อศัตรูคาดไม่ถึง โอกาสก็เป็นของเรา

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 05:06:18 PM »

ปืนสวยดีครับ หลงรัก
ต้องรอตรวจภายในอีกทีว่าสวยจริงเปล่า Grin Grin Grin

Uploaded with ImageShack.us
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 05:13:49 PM »

อิอิอิอิ ช่างสรรหาของเก่งจริงๆพี่
 ไม่เห็นโทรมาบอกเลยว่าได้มา กี่บาท
ฅนไฟบิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 05:31:09 PM »

อา .... แจ่มเลยสวยเดิมๆ งามมากยินดีอีกครั้งครับเฮียชาญชัย เดี๋ยวคงมีคนไปรบเร้าเฝ้าอ้อนอีกเชื่อสิ
กำลังรออยู่ครับว่ามีใครสนใจ....ถ้าสน PM มา
ปืนสวยครับ... เหมาะสำหรับยิงกบาลคน...

ยินดีด้วย... ว่าแต่ค่าตัวเท่าไหร่ครับ...
เอาไว้เจาะรูกระดาษพอได้เสียเงินแล้ว
ต้องรอตรวจภายในอีกทีว่าสวยจริงเปล่า Grin Grin Grin

ยังไม่เห็นตัวจริงครับได้มาแต่รูป
อิอิอิอิ ช่างสรรหาของเก่งจริงๆพี่
 ไม่เห็นโทรมาบอกเลยว่าได้มา กี่บาท
ว่าจะโทรไปหาเช่นกันแลกกับ S 70 ก็แล้วกัน

ถิ่นดินแดง  ผลไม้ดก  น้ำตกเจ้าฟ้า  ภูผามีตำนาน  ประตูผ่านสู่ชายแดน
tawee sre
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 06:42:11 PM »

เขียว......สวยดีจังครับตัวเนี่ย น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก 
กระโหลกกะลา
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 07:56:30 PM »

หาด้ามเปลี่ยนเถอะ  ด้ามเก่าหด...แล้วครับ
lazyeight
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 08:04:23 PM »

มารอฟังเป็นวิทยาทานครับ
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 08:12:45 PM »

จะให้วิจารณ์อะไรละครับ ก็สภาพเดิมๆ ทั้งหมดเลยนี่ครับ
1.ไกเดิม เป็นพลาสติก ตามที่บอก
2.เมนสปริงเดิม ตามที่บอก
3.นกเดิม ไม่มีฮาฟล็อคตามที่บอก
4.ศูนย์หน้า - หลัง เดิมทุกประการ
5.ด้ามก็ยังของเดิมอีกต่างหาก สภาพก็ตามอายุละครับ รุ่นนี้ เข้ามาประมาณปี 2535-2536 กระมัง ถ้าเป็นปืนสวัสดิการ ตชด. หรือ ทบ.ในสมัยนั้น สี่พระยาจัดให้
6.สภาพรมดำ ก็ดีตามอายุ ไม่มีสนิมขุมแถมมาด้วยก็บุญโขแล้วครับ
7.ผิวก็ดีนะครับ ตัวอักษรตรงใจผม คือ รอยกระแทกตอนปั๊มตัวอักษร ยังมีรอยปูดบวมของโลหะทะลักขึ้นมาข้างๆ ตัวอักษร โดนใจผมมาก แสดงว่า โอริจิแนล(ภาษาอังกฤษแบบตลกๆ อยากพูดบ้างน่ะ)จากเครื่องออกมายังไง ก็มาขายยังงั้นเลย สวยถูกใจมากครับ
8.เซฟ คันล็อคสไลด์ ของเดิมแหละครับ แม้สีไม่ตรงใจ แต่ดูจากพิมพ์การผลิตแล้ว เป็นของที่มากับตัว 1991 นั่นแหละครับ ดูผิวของเซฟซิครับ ยังมีรอยหยาบๆ อยู่เลย ใช่เลยครับ ไม่ผิดตัวแน่ มันหนา และขึ้นเหลี่ยมได้ถูกต้องตามรุ่นครับ
....แค่นี้คิดว่า โอเค ครับ คุณเอาของสภาพดีมายั่วผมอีกแล้วครับ ....ขอบคุณครับ
ฅนไฟบิน
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 08:18:37 PM »

จะให้วิจารณ์อะไรละครับ ก็สภาพเดิมๆ ทั้งหมดเลยนี่ครับ
1.ไกเดิม เป็นพลาสติก ตามที่บอก
2.เมนสปริงเดิม ตามที่บอก
3.นกเดิม ไม่มีฮาฟล็อคตามที่บอก
4.ศูนย์หน้า - หลัง เดิมทุกประการ
5.ด้ามก็ยังของเดิมอีกต่างหาก สภาพก็ตามอายุละครับ รุ่นนี้ เข้ามาประมาณปี 2535-2536 กระมัง ถ้าเป็นปืนสวัสดิการ ตชด. หรือ ทบ.ในสมัยนั้น สี่พระยาจัดให้
6.สภาพรมดำ ก็ดีตามอายุ ไม่มีสนิมขุมแถมมาด้วยก็บุญโขแล้วครับ
7.ผิวก็ดีนะครับ ตัวอักษรตรงใจผม คือ รอยกระแทกตอนปั๊มตัวอักษร ยังมีรอยปูดบวมของโลหะทะลักขึ้นมาข้างๆ ตัวอักษร โดนใจผมมาก แสดงว่า โอริจิแนล(ภาษาอังกฤษแบบตลกๆ อยากพูดบ้างน่ะ)จากเครื่องออกมายังไง ก็มาขายยังงั้นเลย สวยถูกใจมากครับ
8.เซฟ คันล็อคสไลด์ ของเดิมแหละครับ แม้สีไม่ตรงใจ แต่ดูจากพิมพ์การผลิตแล้ว เป็นของที่มากับตัว 1991 นั่นแหละครับ ดูผิวของเซฟซิครับ ยังมีรอยหยาบๆ อยู่เลย ใช่เลยครับ ไม่ผิดตัวแน่ มันหนา และขึ้นเหลี่ยมได้ถูกต้องตามรุ่นครับ
....แค่นี้คิดว่า โอเค ครับ คุณเอาของสภาพดีมายั่วผมอีกแล้วครับ ....ขอบคุณครับ
ด้วยความขอบคุณเป็นอย่างสูงครับ

Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 12:03:24 AM »

มารอฟังเป็นวิทยาทานครับ
ไม่ต้องฟังอย่างเดียวก็ได้ครับ....ถามมาบ้างก็ยินดีตอบขอรับกระผม ....
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 12:08:24 AM »

มาเติมให้เจ้าของกระทู้อีกหน่อย
1.การไล่เส้นสายเหนือโกร่งไก ช่วงใต้สลักล็อคลำกล้อง สวยมาก เข้าตำราโคลท์เป้ะเลย
ทั้งซ้ายและขวา ไม่เพี้ยนกันเลย ถือว่าเยี่ยม ไม่เชื่อไปสังเกต ซีรีส์70 หรือ 80 บางกระบอกซิครับ สองข้าง ไม่เหมือนกันก็มีเยอะเลย ........
2.แต่เรื่องความหลวมหรือฟิต ตอบให้ไม่ได้ อยากจับตัวเป็นๆ ถึงจะตอบได้ครับ
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 07:23:52 AM »

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
หน้า: [1]
  พิมพ์