เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 04:19:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ONE HAND  (อ่าน 2423 ครั้ง)
nick
Hero Member

คะแนน 12

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 01:32:42 PM »

ดูขนาดมือแล้วน่าจะเฉียด  75 กก. เชียวนะครับ
โกแกลง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 07:06:13 PM »

ผมไม่เคยลอง  แต่คิดว่าน่าจะลองทำบนที่นอนนุ่มๆ ปืนตกก็ไม่เป็นไร น้ำลายหก (เดี๋ยวจะไปลองบ้างครับ)
Footballmania
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 31

รักในหลวง

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 07:28:55 PM »

เด๋วจะลองดูครับ แต่ถ้าง้างนกไว้ก่อนน่าจะผ่อนแรงกว่า

ศรีวิชัย.
รักปืนไม่เปลี่ยนแปลง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 07:41:14 PM »

ลองแล้ว กับ๑๙๑๑ เอ๑ ไม่ได้ครับ.ยอมแพ้ครับ..
ช่องคายปลอก+สไลด็ ตอนดึงเกือบบาดมืออีกต่างหาก..

ลูกปืนหล่นไม่ไกลเป้า.....///
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 09:00:52 PM »

ผมว่าใช้ศูนย์หลัง เกี่ยวกับขอบกางเกงง่ายกว่านะครับ
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 11:03:31 PM »

Grin แบบนี้ต้องฝึกกำลังหน่อยครับ

คนนิ้วสั้น  แรงไม่ค่อยดี  ทำยากครับ

ผมว่าช้ากว่า  ใช้ศูนย์หลังเกี่ยวกางเกงนะ

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 11:09:32 PM »

ผมว่าใช้ศูนย์หลัง เกี่ยวกับขอบกางเกงง่ายกว่านะครับ

เห็นด้วยครับ  ไวกว่า  แถมไม่ต้องห่วงว่าปืนจะตกด้วยครับ   Cool   อ้อ  !  ขอบโต๊ะก็ดีนะครับ

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 11:21:11 PM »

ช่วงเล่นปืนใหม่ๆ นายสมชายพยายามตั้งหลายอย่างครับ... ลองตั้งเงื่อนไขว่ามือเลอะเลือดเป็นเมือก แล้วต้องขึ้นลำให้ได้...

สำหรับ 1911 สปริงลำเลื่อนปรกติ เกือบยี่สิบปีมานี่ยังไม่เห็นทาง... แฮ่ๆ

นายสมชายพบว่าขึ้นลำลดนกแล้วเอานิ้วโป้งข้างที่ถือปืนง้างนก จะไวที่สุด เอาแบบคาวบอยยิงลูกโม่ซิงเกิ้ลฯ... แต่หากบังคับว่าให้พกรังเพลิงว่าง จะใช้คางลำเลื่อนกระแทกกับขอบแข็งๆอะไรก็ได้ครับ... แต่ต้องใส่ไกด์ร็อดสั้นๆ...

1911 แถวเดียวลูกก็น้อยอยู่แล้ว... พกรังเพลิงว่าง ก็เสียเปรียบอีกหนึ่งลูก...

ยิงแห้งบ่อยๆครับ แล้วจะพบวิธีที่ดีที่สุดของตัวเอง...

ปืน 1911 รุ่นใหม่มีหลังอ่อนหางยาวขวางง่ามมือไม่ให้ง้างนกได้ไวๆ... นายสมชายว่าไม่ตรงกับแนวคิดของคนออกแบบมาตั้งแต่ต้น เพราะช่วงเวลานั้นตั้งใจออกแบบให้คาวบอยใช้งานยิงแบบสัญชาติญาณบนหลังม้าแทนลูกโม่ซิงเกิ้ลฯครับ... หากจะเอาปืนเหนี่ยวไกยิงดับเบิ้ลฯ ได้นัดแรก ก็มี Walther P38 อยู่แล้วครับ...

จะเห็นว่าศูนย์ปืน 1911 เล็กๆ เตี้ยๆ มาตั้งแต่แรก แต่แบบด้ามปืนดีมาก กำด้ามแล้วชกออกไป ได้แนวลำกล้องแนวเดียวกระดูกแขนครับ... เหมาะสำหรับยิงบนหลังม้า...
chai m14
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 11:59:42 PM »

เป็นวิธีที่ดีมากครับ ขึ้นลำแบบเงียบๆจับพิรุธได้ยากมือแอบไว้ข้างหลังหรือในกระเป๋าสะพายมองแทบไม่ออกครับ โดยส่านตัวผมว่าดีกว่าชักปืนขึ้นมาถูขอบเข็มขัดครับกรณีเผชิญหน้ากันฝ่ายตรงข้ามมองไม่ออกว่ากำลังทำอะไร แต่แนะนำเพิ่มเติมท่านสามารถใช้นิ้วชี้/กลางช่วยจับบนสไลด์และนิ้วนาง/ก้อยประคองปืนไว้ ฝึกไว้เถอะครับวันใดวันหนึ่งท่านอาจะได้ใช้(เหมือนผม)
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 06:55:47 AM »

ลองดูแล้วครับ นิ้วหมดแรงเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 07:45:22 AM »

เนื่องมาจากกระทู้ การขึ้นสไลด์วยมือเดียว
 http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,22480.0.html
 ผมพยายามลองดูแล้วไม่เวิลค์เลยจริงๆ ไหล่แทบหลุด สไลด์ ไม่มีขยับซักนิดเลย
 สงสัยเป็นTips แหกตาของทหารไอ้กันแหงๆ
 เลยเอาวิธีของผมมาโชว์ดีกว่า (จริงๆแล้วเขาสอนมาอีกทีนะ Grin)
 สำหรับคนที่คิดว่าน่าจะจำเป็น รู้ไว้ก่อนเป็นดี
 เอาตามรูปนะ ไม่ต้องอธิบายมาก ให้รูปเป็นตัวเล่าเรื่องราว
ท่าจับปืนปกติ

เลื่อนมือมาจับค่อม

แล้วบีบมันเข้ามา เต็มแรงเลยนะครับ ไม่งั้นลูกไม่ป้อนนะ

ปล่อยสไลด์ จังหวะนี้ระวังนะปืนอาจหลุดมือได้
ถ้าไม่ไน่ใจ อย่าพึ่งไส่ลูกจริง

ขอให้โชดดี ผาบ้านไม่มีรู Grin

ขอบคุณสำหรับอีกหนึ่งวิธีที่ดีครับ ง่ายดีครับ  Smiley
สำหรับTips ของทหารไอ้กันนั้น เนื่องจากเขาใช้ปืน beretta 92fs ที่มีโครง
อลูมินั่มอัลลอยเบากว่าสไลด์  กล๊อคก็ทำได้ สำหรับการขึ้นสไลด์ด้วยมือเดียว
ที่ง่ายนั้น อาจจะใช้สำหรับถูกยิงและนอนหงายจึงใช้ศอกกระแทกกับพื้นครับ
ส่วนปืนที่มีโครงเหล็กไม่workครับ เดี๋ยวจะเจ็บแขนเจ็บศอกยิงปืนไม่ได้ครับ
 Grin

อเสวนา จะ พาลานัง
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์