เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 19, 2024, 06:36:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประสบการณ์ซื้อปืนกระบอกแรกของผม ฮือๆๆๆๆ  (อ่าน 5308 ครั้ง)
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 09:31:22 PM »

ยินดี และดีใจด้วยครับ... Grin

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
THIAPKRIT
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 09:34:47 PM »

ศึกษาใน Web ให้มากๆ ก่อน ค่อยหาซื้อครับ...ให้ความรู้ได้ดีมาก...ผมก็มือใหม่.กำลังศึกษาเหมือนกัน...
e-muak
ยามมาดุจลมพัด ยามจากไปไร้ร่องรอย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 09:35:47 PM »

ขออนุญาตครับ
ทรายไม่โมโห   ทรายไม่โกรธ  เพราะ
คุณแม่ขอร้อง

ช้าๆได้พร้าเล่มงามครับ (คนอื่นเอาปืนไปหมดแล้วเหลืออย่างเดียว)
ด้วยความเคารพอย่ษถือสานะครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ โดนชก โดนชก

ถึงเหล้าถูก เพื่อนดี ยังมีรส
ถ้าเพื่อนคด เหล้าดี หมดรสชาด

(ลอกมา)
วรกฤษ
ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

สูงสุดคืนสู่สามัญ

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 09:38:41 PM »

ทรายไม่โมโห   ทรายไม่โกรธ  เพราะ

ช้าๆได้พร้าเล่มงามครับ (คนอื่นเอาปืนไปหมดแล้วเหลืออย่างเดียว)
ด้วยความเคารพอย่ษถือสานะครับ ตกใจ ตกใจ ตกใจ โดนชก โดนชก

ภาพประกอบ Grin Grin

เร็วเท่าที่เห็น   แม่นเท่าที่จำเป็น 
เคลื่อนไหวเร็วปานสายฟ้า   หยุดให้นิ่มนวลดังแพรไหม      
ใจต้องนิ่งดังขุนเขา   ทำทุกอย่างดั่งสายน้ำไหล
Evil
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 09:40:54 PM »

ไปเดินแล้วฝนตกวันจันทร์รึเปล่าครับสงสัยจะวันเดียวกัน
ใจเย็นๆอดใจรออีกนิดนึง เดินถามหลายๆร้าน และแต่ละร้านปืนเข้าไม่ตรงกัน
แต่ส่วนมากจะ กลางตุลา-พฤศจิกายน นานกว่านั้นก็มีครับเพราะบางร้านขายค่อนข้างถูก
ก็จะถูกจองไปหมดหรือเกือบหมดก็มีครับ  เดินถามหลายๆร้านหน่อยครับ แพงก็ไปร้านอื่นเลย
ไม่ต้องต่อ เจอราคาที่ใกล้เคียงหรือถูกค่อยต่อรองตกลงกันครับ
truman
"ถึงม้วยดินสิ้นฟ้ามหาสมุทร ไม่สิ้นสุดความรักสมัครสมาน แม้เกิดในใต้ฟ้าสุธาธาร ขอพบพานพิศวาสมิคลาดคลา"
Sr. Member

คะแนน 24

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 09:41:32 PM »

ภาพประกอบ Grin Grin

ขอร้องว่าอย่าทำอีก..อิอิอิอิอิ....น่ากลัวครับ

C:\Documents and Settings\Nong\My Documents\My Pictures\index.png
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 10:02:14 PM »

สวัสดีและยินดีต้อนรับครับ  ขออนุญาตชมเชยความที่เป็นคนรอบคอบไม่ด่วนใจเร็วเกินไปอันอาจนำมาซึ่งความเสียใจ
ต่อจากนี้ก็ค่อยๆศึกษารายละเอียดไปเรื่อยๆ ขึ้นทะเบียนร้านนั้นไว้ในบัญชีดำซะเลย คอยกระซิบเพื่อนๆญาติๆต่อไป

Dexphet
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 10:20:08 PM »

รอดมาได้ ยินดีต้อนรับครับ  Wink
Mr.Piack
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 10:27:37 PM »

กล็อก 19 ลูกน้องซื้อจากร้านปืนจักร.. ของเชียงใหม่ 3 ปี  ก่อน แกนสไลท์ ...พลาสติก
กระผมซื้อ 23   สวัสดิการปีเดียวกัน แกนสไลท์ ..พลาสติก .. 2 ปี ต่อมาลูกน้องซื้อ 26 แกนพลาสติก
...และปีนี้  ส.ค.2549 ตร.ชม. & ตร.ภ.8 กล็อก19 - 26  แกนสไลท์  .. พลาสติก  .. เว้นแต่เปลี่ยนเอง ..ที่ทราบว่ามีแกนไททาเนี่ยม หรือ เข็มไททาเนี่ยมครับ  .. ยัง ไม่เบื่อครับรอสวัสดิการ.. ภ.จว.ชม. ล็อตใหม่   ..ข่าวว่า  มีกล็อกมีกุญแจเซฟด้วยยยยยยยย.. ฮิฮิ
จขกท.  ช้าหน่อยอาจได้ "กล็อก"มีกุญแจเซ็ฟ รุ่นใหม่ เหมือน อีซูซู เวอร์ชั่นใหม่ .. ครับ  ขอให้โชคดี ค่อยยย เลือก

nin
เป็นวัยรุ่นมันเหนื่อย
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 17

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 11:04:55 PM »

แขวนพระรอดล่ะซิเนี่ย

ยินดีด้วยที่ไม่หลวมตัวครับ

วักน้ำเข้ามา  น้ำไหลออกไป
  ผลักน้ำออกไป  น้ำไหลเข้ามา

ดร.เทียม โชควัฒนา
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 11:12:49 PM »

เงินไม่พอก็ให้ติดได้อีก แจ๋วจริงๆๆ
Sniper_T
ภารกิจที่สำคัญสุด คือเป็นคนดี
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

เหนี่ยวไก! ถ้าตัดสินใจแล้ว

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 19, 2006, 11:31:20 PM »

Grinดวงแข็งจริงๆครับ Grin
ใจเย็นๆครับได้แน่นอน หลงรัก

lazyeight
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #27 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 12:04:53 AM »

แขวนพระรอดละสิท่า Cheesy Cheesy Cheesy
ฮาดีครับ Grin Grin Grin
terry
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #28 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 12:13:33 AM »

โชคดีครับ ที่กลับออกมาจากร้านโดน ไม่มีมีดปักอยู่กลางหลัง  โดนชก  โดนชก  โดนชก

e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #29 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 12:25:33 AM »

ยินดีที่ได้รู้จักครับ  และดีใจด้วยครับกับการรอดมาได้ครั้งนี้  และขอให้สมปรารถนาในเร็ววันนะครับ ใจเย็นๆแล้วจะได้ของดี มีคุณค่า

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์