เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 10:30:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านไหนมีด้ามปืน smith แท้ ขายบ้างครับ  (อ่าน 9532 ครั้ง)
terry
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 10:19:00 AM »

ร้านไหนมีด้ามปืน smith แท้ ขายบ้างครับ
อยากได้ ด้ามไม้แท้ ของ smith m60 ครับ แล้วโครง j ใส่กันได้หมดรึเปล่าครับ

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 10:38:24 AM »

ด้ามไม้แท้ของสมิธ หน้าตาเป็นไงครับ  ? 
ที่ผมทราบ M60 ติดด้ามยางผลิตโดยโรงงานโฮก มาให้  ด้ามไม้เป็นออปชั่นที่สมิธแยกทำขาย
จะติดมาแต่ปืนจาก PC   พูดอีกอย่างสมิธไม่ได้ทำด้ามไม้เอง  สมิธซื้อจากโรงงานอื่นเอามาประกอบครับ

ผมไม่เคยเห็นยางรถยนต์ยี่ห้อโตโยต้า หรือนิสสันมาก่อนเช่นกัน

terry
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 10:53:15 AM »

คือผมเป็นมือใหม่อ่ะครับ ยังไม่เชี่ยวชาญเท่ากับท่าน
งั้นผมถามใหม่ครับ
ที่ไหนมีด้ามไม้ของ สมิธสวยๆ ขายบ้างครับ

ด้วยความคารพ

ด้ามไม้แท้ของสมิธ หน้าตาเป็นไงครับ ?
ที่ผมทราบ M60 ติดด้ามยางผลิตโดยโรงงานโฮก มาให้ ด้ามไม้เป็นออปชั่นที่สมิธแยกทำขาย
จะติดมาแต่ปืนจาก PC พูดอีกอย่างสมิธไม่ได้ทำด้ามไม้เอง สมิธซื้อจากโรงงานอื่นเอามาประกอบครับ

ผมไม่เคยเห็นยางรถยนต์ยี่ห้อโตโยต้า หรือนิสสันมาก่อนเช่นกัน

หนู@เมืองสิงห์™ - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 25

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 11:22:26 AM »

หลังวังมีหลายร้าน .. Wink
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 11:24:14 AM »

ด้ามไม้มีขายแทบทุกร้านครับ  แม้แต่แผงขายอุปกรณ์บนทางเท้าก็ยังมีขาย
ผมชอบซื้อที่ร้านปืนชาตรี  Tel 0 2221 2801

BANCHA34
Full Member

คะแนน 4

" ความดีไม่มีขาย อยากได้ต้องทำเอง "

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 12:18:37 PM »

แผงขายตามทางเท้าที่ว่า

อยู่ตรงไหนครับ...ผมจะไปเดินหาซื้อบ้าง

ไปหลังวังมา 2 ครั้ง...เห็นแต่เป็นร้านๆ มีป้ายชื่อร้าน.

ถ้ามีร้านตามแผง ริมทางเท้า ราคาน่าจะย่อมเยากว่า วางขายในร้านใหญ่โต..

ผมงบน้อยอะครับ..

ช่วยแนะนำด้วยครับ

ว่าร้านแผงลอย ริมทางเท้า ที่ขายพวกด้ามปืน ซองปืน เขาวางแผงขายอยู่ตรงไหนครับ

ขอบคุณครับ.
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 02:36:53 PM »

ร้านทางเท้า จะอยู่ตรงข้ามดิโอล์ดสยามเริ่มตั้งแต่ร้านปืนวังบูรพา จรดทิศใต้ถึงร้านปืนสายใจครับ

Caspian
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 08:56:41 PM »

ของผมด้ามยางm60 3 นิ้ว ใช้ไปหน่อยก็เหนี่ยแล้วครับ ตอนนี้ใช้ด้ามไม้ของhogueอยู่ ลองเดินดูหลังวังหลาย ๆ ร้านนะครับ ของในเคยซือ้มาแล้วใส่ไม่สวยเลยลงทุนของนอกเลย
nooknik
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 09:13:26 PM »

ด้ามเดิมของสมิทโครงเจที่ติดปืนออกจากโรงงานสมิทแท้ไม่มีขายครับ ที่เห็นส่วนใหญ่ในท้องตลาดเป็นเลียนแบบน่ะครับ ผมเองก็สะสมเหมือนกันด้านไม้ชนิดนี้ ผมว่าสวยดีครับ ทำมาจากไม้โรสวู๊ด และยิ่งด้ามของเรดี้สมิทแล้วยิ่งสวยครับ จับถือไม่ถนัดแต่พกง่ายกระทัดรัด คนมักไม่ชอบจะไปนิยมด้ามยางเสียมากกว่า แต่ผมว่ามันคลาสสิคใส่กับปืนแล้วสวยบาดตาบาดใจครับ   
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 09:37:00 PM »

เดิมๆ แท้ๆไม่ลองโพสท์ซื้อ หน้าซื้อ-ขายดูอ่ะครับ(หากไม่รังเกียจของมือสอง) หลงรัก

เผื่อสมาชิกท่านใดมี แต่ไม่ได้ใช้ Grin Grin

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
terry
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 66

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 09:43:17 PM »

ของผมด้ามยางm60 3 นิ้ว ใช้ไปหน่อยก็เหนี่ยแล้วครับ ตอนนี้ใช้ด้ามไม้ของhogueอยู่ ลองเดินดูหลังวังหลาย ๆ ร้านนะครับ ของในเคยซือ้มาแล้วใส่ไม่สวยเลยลงทุนของนอกเลย
ด้ามเดิมของสมิทโครงเจที่ติดปืนออกจากโรงงานสมิทแท้ไม่มีขายครับ ที่เห็นส่วนใหญ่ในท้องตลาดเป็นเลียนแบบน่ะครับ ผมเองก็สะสมเหมือนกันด้านไม้ชนิดนี้ ผมว่าสวยดีครับ ทำมาจากไม้โรสวู๊ด และยิ่งด้ามของเรดี้สมิทแล้วยิ่งสวยครับ จับถือไม่ถนัดแต่พกง่ายกระทัดรัด คนมักไม่ชอบจะไปนิยมด้ามยางเสียมากกว่า แต่ผมว่ามันคลาสสิคใส่กับปืนแล้วสวยบาดตาบาดใจครับ

ขอบคุณครับ
 ของผมจริงๆ เป็น M60LS (เลดี้สมิธ) ด้ามสวยจริงครับ แต่มันเล็กไปหน่อย เลยอยากหาด้ามไม้ที่จับถนัดมือหน่อยมาใส่แทน

FABBRI
มาเป็นเหยื่อเสียดีๆๆ
Sr. Member

คะแนน 249

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 11:39:09 PM »

สมัยก่อน ด้ามปืน จะเป็นไม้หมด มีแต่Colt 1911 สมัยก่อนเป็นพลาสติก แล้วก็มาเปลี่ยนเป็นไม้
แถวๆ ศาลเจ้าพ่อเสือ มีร้านรับทำด้ามปืน ร้านพยนต์ ช่างปอ๋ก รับทำด้าม ตั้งแต่ปืนยิงคน จนถึงปืนยิงแข่ง ปืนสั้นยิงช้า สั่งทำตามขนาดของท่าน มือนะครับ

หลงรัก  สินค้าต่างๆที่กระผมเสียเงินเสียเวลาเสียพลังงานนำเข้ามานั้นเพื่อเป็นพยานหลักฐานอันเป็นที่แน่ชัดในการคุยโม้คุยโตประกอบการคุยฟุ้งทั่วเวป มิได้แอบแฝงขายสินค้าแต่อย่างไร และไม่รับสั่งหรือช่วยนำเข้าแต่อย่างใด โปรดเข้าใจ  งอน
หน้า: [1]
  พิมพ์