เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 05:06:42 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: TAURUS (เทารัส) PT24/7 9mm เป็นอย่างไรบ้างครับ  (อ่าน 9782 ครั้ง)
Gunlover
คนรักปืน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 12:49:32 PM »

ตั้งใจอยากได้ GLOCK 19 หรือไม่ก็ CZ75B หรือ D Compact แต่ช่วงนี้ของไม่มี

พอดีไปเจอที่ร้านๆ ร้านหนึ่ง เสนอค่าตัวอยู่ที่ 55K

แว่วๆ ว่า อวป เคยทดสอบ ปืนรุ่นนี้ พอดีผมไม่ได้ซื้อฉบับนั้นเก็บไว้
เพื่อนๆ พี่ๆ ท่านใดๆ เคยได้อ่าน หรือได้ยลโฉมหรือเคยทดสอบ
ช่วยชี้แนะด้วยครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ

ชักแล้วต้องยิง ยิงแล้วต้องแม่น แม่นแล้วต้องหนี หนีต้องหนีให้รอด
นายฉาบฉวย
หนูจะเอา Baer
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 72

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 12:54:37 PM »

เป็นปืนที่ดีครับ....แต่ รอ glock ดีกว่า...
มัน ออริจินัล

Footballmania
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 31

รักในหลวง

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 02:44:48 PM »

รู้สึกว่าท่าน quick จะใช้อยู่นะครับ Grin

quick-รักในหลวง
ตึงไปก็ขาด ย่อนไปก็ยาน คงความเป็นกลางไว้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 48

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 02:59:23 PM »

ผมใช้อยู่ครับ เทารัส PT 24/7
เป็นปืนที่ดีครับ  แบ่งแยกข้อดีข้อเสียดังนี้นะครับ

ข้อเสีย  ไกหนักเพราะเป็นปืนDAO นิ้วไม่แข็งแรงเหนี่ยวจนมือสั่นครับ  ไม่เหมาะสำหรับยิงปั้น X   ถึงแม้ไกจะหลุดคมพอสมควร  แต่มือสั่นก่อนแน่ๆ ครับ   ปืนเกือบทุกกระบอกเท่าที่ถามๆ มายิงแล้วกินต่ำค่อนข้างเยอะครับ  แต่งไกไม่ได้  แต่งศูนย์ไม่ได้ครับ   ผมให้ช่างสุพลแต่งศูนย์หน้าโดยตะไบลดความสูงลงมา  ทำให้ยิงได้ไม่กินต่ำแล้ว  แต่ศูนย์หน้าโดนตะไบลึกลงมาจนถึงจุดขาวเลยครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน  อะไหล่ไม่มีครับ  ผมหาแม็กกาซีนมาสองเดือนกว่าแล้วยังหาไม่ได้เลยครับ  ที่แถมมากับปืนก็จุ 10 นัดเอง   เรื่องศูนย์ทั้งหน้าและหลังอย่าหวังจะหามาเปลี่ยนได้ครับ  ไม่มีรุ่นไหนเทียบเคียงได้เลย   ซองปืนชักเร็วก็เอาของกล็อกมาดัดแปลงได้  ส่วนซองหนังหาไม่ยากเท่าไหร่ครับ  ของแต่งแทบไม่ต้องหา  เว้นแต่รางไว้ใส่ไฟฉายใส่ได้กับของกล็อก และของยี่ห้ออื่นๆ ได้สบายๆ ครับ 

ข้อดี  จับถนัดกระชับมือกว่ากล็อก  ตัวสไลด์ เป็นสแตนเลส และหนากว่า  หน้าเข็มแทงชนวนเป็นรูกลม และหนาพอสมควร จะไม่มีปัญหาหากยิงแห้งมากๆ แล้วจะทะลุเหมือนกับที่กล็อกเคยเป็นครับ  ซ้อมยิงแห้งได้บ่อยครับเพราะเหนี่ยวไกอย่างเดียว  ไม่ต้องดึงถอยหลังนิดหน่อยเหมือนกล็อก  ถ้ายิงแล้วไม่ลั่นเพราะจอกแก๊ปแข็งสามารถเหนี่ยวไกซ้ำได้เลยครับ  แต่เท่าที่ดูรอยตอกที่จานท้ายแล้วตอกแรงมากครับ  ถ้าไม่ลั่นคงเพราะลูกปืนด้าน  มีกลไกเซฟตี้ดีกว่ากล็อกครับ  เพราะมีห้ามไก  และมีกุญแจล็อกเข็มแทงชนวน  ไกดับเบิ้ล ลากยาวหน่อยไม่ลั่นง่าย  เป็นปืนที่ใช้เพื่อต่อสู้ป้องกันตัวไว้ใจได้ดีครับ  ราคาที่ผมได้มาถูกกว่ากล็อกเยอะครับ Grin

สรุปนะครับ  ถ้าจับแล้วเหมาะมือ  ไม่ชอบแต่งปืน  ไม่คิดจะเอาไปแข่งขันเป็นเรื่องเป็นราว   ไว้ใช้งานป้องกันตัวและทรัพย์สิน  และราคาไม่ใช่ที่ 55K  น่าซื้อครับ   ถ้าไม่งั้นผมเชียร์ให้ซื้อกล็อกดีกว่าครับอุปกรณ์และช่างพร้อมแต่งเพียบ Grin
Gunlover
คนรักปืน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 04:45:18 PM »

ขอบคุณ คุณ QUICK มากๆ ครับ ขอให้รวย ขอให้รวย (แบ่งผมบ้างนะ)

คิดดูแล้ว รอ GLOCK ดีกว่า ตอนนี้ เล่นปืน BB ไปพลางๆ ก่อน

ชักแล้วต้องยิง ยิงแล้วต้องแม่น แม่นแล้วต้องหนี หนีต้องหนีให้รอด
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 08:21:02 PM »

คิดดูแล้ว รอ GLOCK ดีกว่า ตอนนี้ เล่นปืน BB ไปพลางๆ ก่อน

ปืน BB มีแข่งกันไหม และที่ไหนครับ

Gunlover
คนรักปืน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 08:36:42 AM »

ไม่รู้เหมือนกันครับ ไม่เคยเข้าแข่งขัน ส่วนมากจะซื้อ สะสมไว้เฉยๆ

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 08:03:10 AM »

ขอบคุณครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์