เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 22, 2024, 04:33:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อาวุธปืนพกเอชเค  (อ่าน 4104 ครั้ง)
vana_Art
Superman It's not easy.
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

เคารพนับถือพระพุทธเจ้า++ก็จงปฏิบัติตามที่สอน >>[ไม่ใช่แค่นับถือ!!!]

« เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 01:58:48 PM »

ขอประสบการณ์ของท่านที่ใช้อาวุธปืนพกเอชเคเล่าสู่กันฟังหน่อยครับ
เพราะผมอยากได้ เอชเค ยูเอสพี .45 ไว้เป็นอาวุธปืนประจำกายครับ

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 02:10:57 PM »

ลองดูครับผมยิงแล้วเอาผลมาลงให้ดู จริงๆปืนเขาแม่นแต่ความสามารถผมไม่ค่อยดี เลยไม่ค่อยแม่น
ตาไม่ค่อยดีด้วย
ลองกดเข้าไปดูครับ
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,15453.msg387264.html#msg387264
vana_Art
Superman It's not easy.
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

เคารพนับถือพระพุทธเจ้า++ก็จงปฏิบัติตามที่สอน >>[ไม่ใช่แค่นับถือ!!!]

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 06:46:45 PM »

ขอบคุณมาก ๆ ครับ ผมเข้าไปดูแล้วชอบมากครับ...
หากท่านใดมีประสบการณ์บ้างแม้จะเป็นบางแง่บางมุม
หรือมีจะเพิ่มเติมนิดหน่อยผมก็เอาครับ
คือ ความจริงผมเล็งปืนพก ขนาด .45 ไว้ 2-3 ชื่อครับ
เช่น คิมเบอร์,เอชเค,เอสทีไอหากมีโครงการของชื่อใดมาก่อนผมก็เอาเลยครับ
โดยใช้ข้อมูลจากท่านผู้มีประสบการณ์หลาย ๆ ท่าน
ช่วยในการตัดสินใจเลือกซื้อครับ...ขอบคุณมากนะครับ

วายุบุตร
Full Member

คะแนน 0

สุดยอดศาสตราวุธ

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 07:41:29 PM »

ลองดูครับผมยิงแล้วเอาผลมาลงให้ดู จริงๆปืนเขาแม่นแต่ความสามารถผมไม่ค่อยดี เลยไม่ค่อยแม่น
ตาไม่ค่อยดีด้วย
ลองกดเข้าไปดูครับ
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php/topic,15453.msg387264.html#msg387264

ขอบคุณด้วยคนครับ
ไม่ได้ขอแต่มาแอบดูครับผม
แบบของฟรีครับ  อิๆๆ

วายุบุตร ลูกพระพาย พ่อมัจฉานุ
nooknik
Jr. Member
**

คะแนน 2

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 12:33:57 AM »

ผมใช้ p7m8 และ m13 อยู่ครับ น่าจะตรงสเปคผมที่สุดแล้วสำหรับผมโดยใช้ความต้องการเหล่านี้เป็นตัววัด
1.เหล็กล้วน (คาดหวังน้ำหนักไม่มาก ใช้ทุบ ตบ ได้)
2.ขนาดกระทัดรัด (พกในไม่เป็นภาระ พกนอกไม่น่าเกรียด)
3.ความจุกระสุน และ ขนาดกระสุน (เพียงพอหยุดมนุษย์)(กระสุนพกไปสำรองด้วยไม่เป็นภาระ .45 หนักมาก)
4.ปฏิบัติการที่เชื่อถือได้ของตัวปืน ความปลอดภัย(เน้นลั่นโดยอุปัตวเหตุคือคนไม่เหนี่ยวไก)รวดเร็วเวลาใช้
หลักๆจะมีแค่นี้ครับถ้าปลีกย่อยก็มีเยอะ มีคนเคยบอกว่าถ้ารูแก็สตันปืนจะติดขัด ผมขอบอกว่าไม่จริงครับ ผมลองแล้วโดยการใช้กาวหยอดปิดรูแก็สแล้วยิง ปืทำงานได้ไม่มีติดขัดซักนัด แต่ผลที่ได้รับระหว่างยิงคือปืนจะดีดดิ้น รีคอยย์จะแรงกว่าเดิมมากครับ
Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 12:43:19 PM »

เคยเห็นคนรู้จักใช้ .45 แม็ทช์ ยิง 25 เมตร ตัว เอ็กซ์ หายหมดครับ

jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 02:03:06 PM »

จะใช้เป็นอาวุธประจำกายเชียวหรือครับ .... แสดงว่าเป็นตำรวจหรือเปล่า ...

ผมไม่มี HK USP .45 หรอกครับ แต่เคยสัมผัสขนาด 9 มม. ตัวเต็มวัย ... ขนาดหนา อวบ เต็มไม้เต็มมือดี ... ปืนเป็นระบบ recoil ใช้รังเพลิงขัดกลอน ปลดกลอนโดยทางลาด (แบบ SIG SAUER) และมีระบบซับแรงถอยที่เป็นลิขสิทธิ์ของ HK เอง (ทำงานเหมือนโช๊คสปริง) ... ระบบความปลอดภัยมีให้ครบเครื่อง ทั้งคันห้ามไก คันลดนก สมอล็อกเข็มแทงชนวน

ด้วยขนาดตัวเต็มวัยที่ใหญ่โต ดังนั้นถ้ามีโอกาสหายืมคนข้างเคียงมาลองจับถือดูก่อนครับ ว่ากระชับให้ความมั่นใจแค่ไหน ... เรื่องความแม่นยำ ผมเชื่อว่าไว้ใจได้ครับ ... Grin Grin

NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 03:17:15 PM »

.45  ตัวเต็มนี่   ตอนนี้ราคาประมาณเท่าไรครับ     (จะได้เก็บไปฝันครับ)

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
nowkung
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 04:21:56 PM »

เคยใช้ hk usp expert 9mm ครับ ไกคม ยิงแม่น ไม่แจม
แต่ไม่ชอบด้ามเลยครับมันแบนๆบางๆยังไงๆไม่รู้ แล้วอะไหล่พวกศูนย์ night sight ไม่มี แต่งด้ามไม่ได้เลยจำใจขายไป
เอา glock 21 มาเล่นแทน
หน้า: [1]
  พิมพ์