เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 12:31:19 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมขอรบกวนพี่ๆชาว อวป.หน่อยนะครับ (ช้วยผมด้วยครับ)  (อ่าน 1269 ครั้ง)
ราชันย์
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 09:52:46 PM »

คือเรื่องมันเป็นอย่างนี้อะครับ ตกใจ ด้วยความซนของผม ( หรือความซวยก็ไม่รู้ หัวเราะร่าน้ำตาริน )  คือผมพึ่งได้แม็ก Beretta M84 .380 มาใหม่เลยลองใส่ดู แล้วขึ้นลำปรากฎว่าคันค้างสไลด์มันไม่ค้าง ตกใจเลยถอดมาดูปรากฎว่าตัวดันคันค้างสไลด์ที่ลิ้นแม็กมันสั้นกว่าแม็กเดิมอะครับ ตกใจนั้งดูอยู่นานก็เลยเห็นว่าถ้าเอาคีมดัดคันค้างสไสลด์ซักนิดก็คงใช้ได้ น้ำลายหกวิณญานความเป็นช่างเลยเข้าสิง( ทั้งๆที่ไม่มีความรู้เรื่องช่างเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน )ลงมือทำเลยปรากฎว่าดัดปับหักแประเลยครับ หัวเราะร่าน้ำตารินหน้าซีดเลยครับนั้งอึ้งเป็นชัวโมง พอตั้งสติได้ผมยิบคันค้างสไลด์มาดูปรากฎว่าตรงปายที่หักมันเป็นสนิมครับ ( ปืนเก่าแล้วนะครับ ) ตกใจ   
    ขอถามพี่ๆดังนี้ครับ 
ผมจะทำอย่างไรดีครับ ( ถ้าตอบว่าทำใจผมทำไว้แล้วครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน )
คันค้างสไลด์ตัวนี้มีขายที่ไหนบ้างครับแล้วราคาเท่าไรครับ
แล้วมีวิธีอื่นอีกไหมครับนอกจากเปลี่ยนใหม่อะครับ
     ผมขอรบกวนพี่ๆเท่านี้นะครับ      ขอบคุณมากครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน

Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 09:57:18 PM »

อยากช่วยตอบ แต่ไม่รู้เรืองแบบนี้ จริง ๆ รอสักครู่ คงมีผู้สันทัดมาความกระจ่าง (ตอนนี้ใช้ยาทัมใจไปก่อน)

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 10:18:08 PM »

มันหักแล้วก็เปลี่ยนไปสิครับ จะเอาไปซ่อมทำไม
  แถวหลังวังผมว่ายังหาได้ไม่ยากหรอกครับ
ศรีวิชัย.
รักปืนไม่เปลี่ยนแปลง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 10:24:35 PM »

ไปเดินหาหลังวังเลยครับ.  มีแน่.

ลูกปืนหล่นไม่ไกลเป้า.....///
ราชันย์
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 20, 2006, 11:46:10 PM »

ขอบคุณครับพี่ที่ช้วยตอบ  แล้วพอจะทราบราคาไหมครับว่าประมาณเท่าไร หัวเราะร่าน้ำตาริน

chai m14
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 12:06:50 AM »

HuhHuhHuhHuhHuhHuhHuh?.  Huh??.
ถ้าหาไม่เจอ02-2239075ร้านช่างยอดครับ
ราชันย์
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 11:02:59 AM »

ขอบคุณสำหรับทุกๆคำตอบนะครับ ขอบคุณครับ Grin

ราชันย์
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 11:28:12 AM »

มันหักแล้วก็เปลี่ยนไปสิครับ จะเอาไปซ่อมทำไม
 แถวหลังวังผมว่ายังหาได้ไม่ยากหรอกครับ
ด้วยความเคารพครับ หลังวังนี้พอจะระบุชื่อร้านได้ไหมครับว่าร้านไหน  ขอบคุณครับ    Huh
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2006, 11:29:44 AM โดย ราชันย์ » บันทึกการเข้า

Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 11:40:33 AM »

ด้วยความเคารพครับ หลังวังนี้พอจะระบุชื่อร้านได้ไหมครับว่าร้านไหน  ขอบคุณครับ    Huh

...... Grin..ร้านที่รับ ซ่อมปืน นะครับ มีแน่ๆ...แต่อย่าเผลอไปถามร้านขายปืนนะโดนบวกค่าซ่อมอีกหลายเลยแหละ.. Grin Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
lazyeight
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 07:19:10 PM »

...... Grin..ร้านที่รับ ซ่อมปืน นะครับ มีแน่ๆ...แต่อย่าเผลอไปถามร้านขายปืนนะโดนบวกค่าซ่อมอีกหลายเลยแหละ.. Grin Grin

ค่าเดิน
หน้า: [1]
  พิมพ์