เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 06:40:49 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เสาร์นี้จะไปรับ Glock 26 ต้องเช็คอะไรบ้างครับ  (อ่าน 1788 ครั้ง)
supermansup
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 04:04:45 PM »

เสาร์นี้จะไปรับ Glock 26 ต้องเช็คอะไรบ้างครับ รบกวนด่วนจี๋
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 04:13:22 PM »

........อันดับแรก  เช็คว่าร้านเปิดหรือเปล่าครับ แถบรังสิต-วิภาวดีทหารตรึม...

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
spocid
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 04:13:59 PM »

เช็คหัวใจครับ  ห้ามดีใจจนเก็บอาการไม่อยู่ครับ Grin  Grin
jdp
Full Member

คะแนน 8

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 05:01:07 PM »

ใบ ป.3 , บัตรประชาชน และเงินสดๆ ฮา Wink
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 05:03:02 PM »

แม็คสองตัว ให้ครบรึเปล่า  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
tOnz
ถ้าใจคุณอคติ คุณก็อ้างความถูกต้องและเป็นกลางไม่ได้หรอกครับ
Hero Member

คะแนน 4

ต่อด้วย M870

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 05:08:11 PM »

แม๊ค สองตัว   ต้องได้ครบนะครับ   คันค้างสไลด์เปลี่ยนเป็น แบบเหลี่ยมเพชรหรือยัง    ตัวแม๊กเค้าแถมตัว +2 ด้วยหรือไม่   หรือเค้าอาจจะมีให้เลือกระหว่าง + กับ ไม่ + เลือกตามใจชอบครับ     ของแถมอื่นๆก็ลูกปืน  ซองใส่ลูกปืน  แส้เอาเป็นแบบที่เปลี่ยนหัวได้นะครับ     น้ำมันล้างปืน ซองปืน     อะไรอีกหว่านึกไม่ออก

"มีปัญญาเป็นอำนาจ ยังดีกว่ามีอำนาจแต่ไม่มีปัญญา" ชิบ จิตนิยม
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 05:12:07 PM »

ปืน เลขประจำปืน เลขทะเบียนปืน ลำกล้อง ความปราณีตของตัวปืน แม็กกาซีน คู่มือ
ของแถม - ลูกปืน น้ำมัน แส้ล้าง
ให้คนขายสอนการถอด และประกอบ

พอได้ปืนเสร็จ ก็ไปเช็คศูนย์ปืนที่สนาม แล้วก็ปรับตัวให้เข้ากับปืน

พอยิงปืนเสร็จ ล้างปืนหรือไม่ก็ไปล้างที่บ้าน แล้วก็เช็คหัวใจตอนกลับบ้านเวลาผ่านทหาร ตำรวจ

พอถึงบ้าน ก็นั่งดู ลูบคลำ ดู พินิจ จับไปจับมา ดูซ้ายดูขวา จับเล็ง ส่องเวลาท่ายิงเป็นไง สวยไหม แทบจะนอนกอดเลยครับ หลับไปพร้อมกับปืน

ท้ายสุด...ศึกษากลไกการทำงานของปืน ใช้ปืนให้คล่อง และใช้อาวุธปืนด้วยความไม่ประมาทครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2006, 05:16:16 PM โดย kimber » บันทึกการเข้า

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

T.W.C
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 05:13:25 PM »

ควรแถมลูกสำหรับยิงแห้งด้วยครับ
Piak Srisiam
"TISC"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 41

Men tracht und Gott lacht

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 05:58:23 PM »

เช็คบัญชีครับ ตังค์ยังอยู่ครบรึเปล่า

"Open up your mind and see like me. Open up your plans and damn your free. Look in to your heart and you'll find love love love."
N1
Full Member

คะแนน 9

เริ่มจาก 0 เพิ่มพูนทีละ 2

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 06:15:26 PM »

Grin เช็คเส้นครับ ว่าใหญ่พอจะคุยกับท่านหัวหน้าคณะได้หรือเปล่า ในกรณีโดนเรียกค้นแล้วเจออาวุธขณะอยู่ภายใต้การประกาศ
กฎอัยการศึก
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 06:18:35 PM »

ปืน เลขประจำปืน เลขทะเบียนปืน ลำกล้อง ความปราณีตของตัวปืน แม็กกาซีน คู่มือ
ของแถม - ลูกปืน น้ำมัน แส้ล้าง
ให้คนขายสอนการถอด และประกอบ

พอได้ปืนเสร็จ ก็ไปเช็คศูนย์ปืนที่สนาม แล้วก็ปรับตัวให้เข้ากับปืน

พอยิงปืนเสร็จ ล้างปืนหรือไม่ก็ไปล้างที่บ้าน แล้วก็เช็คหัวใจตอนกลับบ้านเวลาผ่านทหาร ตำรวจ

พอถึงบ้าน ก็นั่งดู ลูบคลำ ดู พินิจ จับไปจับมา ดูซ้ายดูขวา จับเล็ง ส่องเวลาท่ายิงเป็นไง สวยไหม
แทบจะนอนกอดเลยครับ หลับไปพร้อมกับปืน

ท้ายสุด...ศึกษากลไกการทำงานของปืน ใช้ปืนให้คล่อง และใช้อาวุธปืนด้วยความไม่ประมาทครับ

Winkชอบประโยคนี้จัง....นึกถึงตัวเองสมัยก่อนเหมือนกัน Cool

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
SD282
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 06:24:55 PM »

เลือกที่ปากอ้าน้อยที่สุด, ทะเบียนปี49, ตอกทะเบียนเรียบร้อย ที่โกร่งไกหรือสไลด์ก็ได้แล้วแต่ชอบ, แถมที่อุดส้นปืน.......นึกไม่ออกแล้ว Huh Huh
IronMan
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 06:31:18 PM »

ดีใจด้วยครับ จะดีใจมากกว่าถ้านำปืนกลับบ้านได้อย่างปลอดภัยไม่โดนตรวจค้นครับ...
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 06:45:09 PM »

เช็คว่ามีด่านตรงไหนบ้างจะได้หลบหลีกถูก Grin

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
ฅนน้ำโขง
อดทนเป็นที่ตั้ง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 07:11:24 PM »

เช็คความเรียบร้อยของเส้นทางที่จะผ่านครับ  ว่าปลอดภัยหรือเปล่า
หน้า: [1] 2
  พิมพ์