เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 05:25:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประวัติปืน GLOCK สำหรับ สาวกหน้าใหม่ และว่าที่ สาวกทั้งหลาย  (อ่าน 3316 ครั้ง)
YL 67
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 06:15:32 PM »

ขอบคุณครับ เป็นความรู้มากครับ  สำหรับคนชอบปืนอย่างพวกเรา หลงรัก
* : L๐OKPlaNoi *:.รักแม่
....หมี คอมมานโด....
Hero Member

คะแนน 48

.......อาศัยความมั่ว.......เป็นฉากกำบัง..........

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 09:05:26 PM »

COPY เขามาอีกที (www.thaiairsoftgun.com) เห็นว่าน่าสนใจ สำหรับ สาวกหน้าใหม่ และว่าที่ สาวกทั้งหลาย หลงรัก หลงรัก

...............ปืน Glock ได้ถูกประดิษฐ์ขึ้นในปี 1963 โดยผู้ที่ประดิษฐ์ปืน Glock คือวิศวกรที่ทำงานอยู่ใน Deutsch-Wagram ซึ่งไกล้กับ Vienna ชื่อนักวิศกรผู้นี้คือ Mr.Gaston Glock
                                               ตกใจ โดนชก

อยากได้เหมือนกันครับยังไม่มีปืนป๊าดสะติก   จองกับ สน. อส. ระยะ 2 เพิ่มเติมไปแล้ว(ของไทยเน) 10%        3,900  บาท    ถ้าได้จริงล่ะก้อถูกเหมือนได้เปล่าแม้จะโอนไม่ได้ก็ตาม   น้ำลายหก

เบื่อ ๆ อยาก ๆ  อยากแล้วก็เบื่อ เบื่อแล้วก็อยาก  แต่เกือบทุกครั้ง อยากมากกว่าเบื่อ
gopo
Sr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 23, 2006, 11:57:26 AM »

ต้องเอาคล็อคใว้ประจำกายบ้างแล้ว
ฅนน้ำโขง
อดทนเป็นที่ตั้ง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 23, 2006, 01:25:47 PM »

กำลังจะซื้อ glock 19  ครับ  ตอนนี้กำลังหาข้อมุลอยู่ครับ โชคดีที่เจอ
Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 23, 2006, 07:14:43 PM »

http://www.google.co.th/url?sa=U&start=1&q=http://cmtouristpolice.atspace.com/glock_tip.htm&e=9732
gun_queen
Jr. Member
**

คะแนน 0

"ความสุข..อยู่ที่ความสบายใจ.."

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 23, 2006, 09:54:47 PM »

ขอบคุณสำหรับความรู้ใหม่ๆ  Wink ค่ะ ตอนนี้กำลังศึกษาเกี่ยวกับชนิดและประเภทของปืน ถ้ามีรายละเอียดปืนประเภทอื่นๆ อีก
นำมาฝากอีกนะคะ 
 ขอบคุณค่ะ... หลงรัก

"While I breathe, I hope....."
Sirapak...
JC
...พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว...
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 24, 2006, 09:19:31 PM »

ขอบคุณครับ ผมเจอท่าน จขกท. วันนี้ที่ราชนาวีบางนาอะครับ ขอชมเชยความช่างค้นหา ได้ความรู้มากๆผมเองก็กำลังจะเป็นสาวก กล็อกเหมือนกันครับ
ยินดีที่ได้รู้จักครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2006, 09:21:20 PM โดย JC » บันทึกการเข้า

ด้วยความเคารพอย่างสูงครับ....JC
Gunlover
คนรักปืน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 25, 2006, 08:43:52 AM »

Smileyเมื่อวาน (วันอาทิตย์) พอดีว่างก็เลยถือโอกาสไปซ้อมมือ เพราะกระสับกระส่าย คันไม้ คันมือ เนื่องจากอยู่ในช่วงระหว่างรอปืน ที่จองไว้ (G19) ที่ราชนาวี บางนา 

ลูก 9 ของที่สนามหมด Undecided

เลยถือโอกาส เข้าไปทำความรู้จัก พวกพี่ๆ
บอกได้เลยครับว่า อบอุ่น  Cheesy

คุยกับพวกพี่ๆ ที่พาคู่ใจ มาซ้อมมือประมาณ 1 ชั่วโมง
รู้จักพี่ๆ หลายท่าน เป็นกันเอง ไม่มีกั๊ก
เจ้าหน้าที่ ที่สนามก็เป็นกับเอง สไตร์ พี่ๆ น้องๆ
ได้ความรู้เท่ากับอ่านหนังสือประมาณ ครึ่งปี

ได้เจอพี่ JC พาหวานใจ (ปืน) มาด้วย สวยมากๆ เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย
นี่เป็นส่วนหนึ่งใช่มัยพี่ (สงสัยที่บ้านเป็นคลังแสง)

ชักแล้วต้องยิง ยิงแล้วต้องแม่น แม่นแล้วต้องหนี หนีต้องหนีให้รอด
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์