เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 20, 2024, 03:09:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้เรื่องความเร็วครับ  (อ่าน 1280 ครั้ง)
Prinya T
Sr. Member

คะแนน 45

« เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 09:43:47 PM »

ที่บ้านผมหนูและลูกงูเยอะ เคยเอาลูกเบอร์1ใช้กับปืนสั้นเดียนาเอ็ม6ไปยิงหนู คือมันตายบ้างไม่ตายบ้างครับ แต่ส่วนมากจะไม่ตายถ้าไม่จ่อยิงแบบต่ำกว่าหนึ่งเมตร อยากรู้ว่าลูกเบอร์1ในเอ็ม6นี้ความเร็วเท่าไหร่แน่ จำได้ว่าแค่300กว่า และถ้าผมหาซื้อปืนบีบีแบบแรงๆมาใช้จะเอาหนูอยู่ไหม ไม่อยากใช้.22ยิงเพราะเสียงดังและศพหนูเลอะสกปรกขี้เกลียดเช็ดลานบ้านครับ
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 09:53:20 PM »

...ใช้กาวดักหนูก็ดีนะครับ.... เก็บซากหนูง่าย  คือถ้าใช้ปืนยิงแล้วมันวิ่งหนีไปตายในมุมอับ ใต้ตู้ ส่งกลิ่นเหม็นแล้วเราต้องมานั่งจับซากศพทิ้งอีก...

...ขออภัยที่ตอบนอกเรื่อง...

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 09:57:10 PM »

ผมก็ชอบใช้กาวครับ  ก็ได้ผลดี

rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 10:04:14 PM »

เห็นด้วยครับ ผมใช้กาวเหมือนกัน

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 10:07:50 PM »

เบอร์ 1 ถ้าไม่เข้าหัว   เอาตัวยากครับ
ขนาด เบอร์ 2 เอง ถ้าไม่เข้าจุด ช่วงขาหน้าขึ้น  ก็ยังท้องไส้แตก ลากไปได้ตั้งไกล
ตาย แต่ไปเหม็นที่อื่นนะครับ

ถ้าใช้กาว ทา แผ่นไม้   ควรหากล่องกระดาษแข็ง  ตัด สูง สัก 1 - 2 นิ้ว 
เพื่อเป็นการบังคับ ให้ หนูต้องกระโดด เข้า   จะดีกว่า วางกระดานไม้เปลือย ๆ
หรือถ้าเป็น พลาสติก อาจจะไม่อยู่ โดนลากไปด้วย  ถ้าเป็นหนูใหญ่

ลองดูครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 10:58:07 PM »

ถ้ายิงไม่ตายในทันทีมันจะหนีไปตายมุมอับของบ้านครับ
  ที่นี้ละสองวันต่อมาเหม็นโคตรร 
ek_suwat
ทำซะ ! ก่อนที่จะไม่ได้ทำ.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 11:15:51 PM »

....................ถ้าเป็นหนูผมแนะนำกาวแบบถาดยี่ห้ออาทขอรับ จากประสบการณ์ยี่ห้อนี้ใช้ได้ดีที่สุด แต่ถ้ากลัวตัวใหญ่มันลาก ของผมใช้วิธีเอาขาโต๊ะทับขอบไว้ลากไม่ไปขอรับ สำหรับเรื่องงูไม่มีความรู้ขอรับ....................

บุคคลที่มีปืนหลายกระบอก ไม่ได้หมายความว่าเป็นบุคคลที่ชอบความรุนแรง
Blkp.
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 21, 2006, 11:21:31 PM »

ผมก็เคยใช้กาว ติดบ้างไม่ติดบ้าง บางตัวเหลือแต่ขนกับหนังติดกาวอยู่ก็มี มันน่าจะดิ้นรนเอาตัวรอดอย่างเจ็บปวดทรมานมากถึงกับหนังลอก ขนหลุดเป็นกระจุกๆ ผมจึงเปลี่ยนมาใช้ยากินยี่ห้ออาทที่เป็นแท่งเหมือนช๊อกสีชมพูในกล่องสีเหลืองครับ ตัวไหนได้กินตายทุกรายครับ ส่วนมากจะไม่ตายอยู่กับที่ มักจะหนีไปตายที่อื่น ยานี้กินแล้วจะหิวน้ำ จะหาน้ำกินจึงออกไปตายที่แจ้ง บางตัวไปไม่ทันตายในซอกก็มี แต่เราก็ต้องตามเก็บซากเพราะเราเป็นคนทำร้ายเขาครับ
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 06:20:51 AM »

ใช้กาวครับ หมั่นเปลี่ยนหน่อย
ผมเคยใช้ยา แล้วมันแอบไปตายในกล่องใส่กระสุน
ต้องล้างกระสุนแล้วเอาไปยิงเล่นจนหมด
สรุปว่าหนูตัวนั้น ทำผมหมดตังค์ไปหลายพัน

Grin Grin Grin Grin
หน้า: [1]
  พิมพ์