เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 04:32:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถาม 3 ข้อครับ รบกวนหน่อยครับบบบบบ  (อ่าน 1652 ครั้ง)
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 02:14:06 AM »

ไอ้เจ้า 452 (ติดกล้อง)ของผมเมื่อ2เดือนก่อนไปยิงมา ( ปืนใหม่ซื้อมาหลายปีแล้ว )
             โดยให้พี่ทหารเค้ายิงตั้งกล้องให้ระยะ 25-30 เมตร ยิงได้แบบใจสั้งมาเลย แม่นสุดๆๆ
        พออีกเดือนต่อมา ผมเอาไปยิงอีก โอโหเล็ง x ออก 9 เล็ง 9 ออก x เดือดร้อนต้องให้ พี่ทหารเค้ายิงตั้งกล้องให้ใหม่อีก
     พออีกอาทิตรต่อมาเป็นแบบเก่าอีก เล็ง x ออก 9 เล็ก 9 ออก x มันเป็นเพราะสาเหตุอะไรครับ
   ขายึดกล้องแบบขาสูงครับ น็อตก็ขันแน่นสุดๆทุกตัว ................................
             ถามอีกข้อครับ ไอ้เจ้าใบตัดโอนผม ( 38 ซูเปอร์ )ที่ตัดที่วังไชยายังไม่ได้เลย ( 8/8/49)และก็มาเกิดเหตุการแบบนี้อีก
      จะทำให้ได้ช้าลงไปอีกใช่ไหมครับ นี่ก็เดือนกว่าแล้ว ...................................
            รบกวนถามอีกข้อละกันครับ ผมได้ไปขอ ป.3 ที่อำเภอผม (อำเภอเมือง) นายอำเภอไม่ให้ครับ ท่านบอกว่ามีผม .45 อยู่แล้ว
        ผมจะย้ายชื่อไปอยู่อำเภออื่น แต่อยู่ในจังหวัดผม อย่างนี้พอจะมีหวังได้ไหมครับ
    แล้วนายอำเภอที่อยู่ อำเภอเมืองท่านจะรู้เรื่องไหมครับ กลัวท่านรู้ท่านจะสั้งเบรกเรื่องของผมอีก
    สาเหตุที่กลัวเพราะ ผมไม่แน่ใจว่า นายอำเภอแต่ละอำเภอในตัวจังหวัดนั้น
  ท่านจะรู้ถึงกันหมดไหมว่า เวลาไครมาขอปืนอะไร ขอปืนขนาดไหน คือประมาณว่าท่านประสานงานกันตลอด
  เช่นนายแดง อยู่อำเภอ.....มาขอ.45 แล้วแบบนี้ นายอำเภอเมืองท่านจะทราบเรื่องไหมครับ ...........................
  รบกวนถามพี่ๆแค่นี้แหละครับ ช่วยๆตอบหน่อยนะครับบบบบบบบบ  ขอบคุณครับ

โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 06:17:05 AM »

ตอบ ข้อ 1 บางครั้งก็ไม่ได้เป็นอะไรครับ เขม่าจับไม่ได้ที่ก็เป็นอย่างนี้ได้

ข้อ 2 ตอนผมไปตัดยอด เจ้าหน้าที่บอกว่าอีกเดือนค่อยโทรมาถาม
         ผมลืมโทรถาม อีก 3 อาทิตย์ก็มาเองละครับ

ข้อ 3 อันนี้ไม่รู้จริงนะครับ แต่ส่วนใหญ่ จังหวัดเดียวกันนอภมักจะเป็นเพื่อนกัน
บางทีอาจจะมีโทรตรวจสอบกันบ้างนะครับ อย่าว่าแต่จังหวัดเดียวกันเลยครับ
บางทีข้ามจังหวัดยังเช็คเลยครับ

Grin
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 06:57:28 AM »

ตอบข้อ3แล้วกันนะครับ ผมว่าไม่เกี่ยวครับรุ่นน้องผมย้ายไปอีกอำเภอเพื่อขอขนาด.45รอผ่าน6เดือนก็ได้มาเรียบร้อยครับแถมติดใจเอาขนาดเดิมที่เคยมี9.มมอีกป3ก็ออกเรียบร้อยแล้วรอลงกรุงเทพซื้อปืนอยู่ครับ เป็นพ่อค้านะครับ หลงรัก

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 07:14:37 AM »

ข้อ ๑.  ถ้าอย่างอื่นดี คิดว่าเป็นที่คุณภาพของกล้องเอง
๒.  ระยะเวลาแค่นี้ยังเร็วไปที่จะสรุปครับ
๓.  มีทั้งที่เป็นเพื่อนกันและไม่กินเส้นกัน

Footballmania
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 31

รักในหลวง

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 10:05:50 AM »

ไม่น่าจะรู้มั้งครับ    ถึงจะรู้ ถ้านายอำเภอที่คุณย้ายไปเค้าอนุญาตก็ไม่น่าจะมีปัญหาครับ

อีกอย่างงานทะเบียนปืนไม่ใช่มีน้อยๆ อำเภอผมใบ ป.3 ปาเข้าไปตั้ง 800/2549 แล้ว  Grin

hs2uje
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 0

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 11:15:45 AM »

พี่ FUFUFUFU แอบไปลองมาเมื่อไรหว่า ไม่เห็นชวนกันบ้างเลย
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 11:33:11 AM »

1 กับ 2 ตอบแล้ว ข้อ 3 นาย อำเภอใช้ระบบของมหาดไทยครับ กดเลขบัตรประจำตัวประชาชนเข้าไป ทราบเลยว่ามี ปืนอะไรขนาดเท่าไหร่ในครอบครอง นายบอกมา  Grin

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 01:13:23 PM »

สำหรับข้อ 3 ใช้กันเป็นประจำครับ บางครั้งยังขอเบิ้ลด้วยซ้ำ ครับ
VIP
ไม่มีสิ่งใดที่ทำไม่ได้ เว้นเสียแต่เรานั้นไม่ได้ทำ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 01:44:02 PM »

...ขออนุญาติ ในข้อ 3 ครับ ไม่ขอตอบ แต่ขอเสนอความคิดเห็น ที่ได้มีโอกาส พูดคุย กับเจ้าหน้าที่ ครับ..คือว่าการดำเนินการ ขอ ป.3 นั้น พอเรายืนเอกสารประกอบการพิจารณาในการ ขอ ป.3 เสร็จ..เจ้าหน้าที่จะดำเนินการ ตรวจสอบว่าเรามีปืนกี่กระบอก ( ป.4) โดยการตรวจสอบผ่านระบบคอมพิวเตอร์ออนไลน์ จากนั้นถ้าเรามีรายชื่อ (ป.4) ก็จะแสดงให้เห็น เพื่อเก็บข้อมูล เพื่อนำเสนอต่อ นายอำเภอ...ครับ

...ทีนี้ก็ขึ้นอยู่กับดุลยพินิจของ นายอำเภอแต่ละท้องที่ ครับ...

...ในส่วนของผม นายอำเภอ ไม่ออก ป.3 ปืนยาว ขนาด .22 ให้ ครับ...

...รอผู้รู้อีกทีครับ..ขอบคุณครับ... 
FUFUFUFU
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 04:10:53 PM »

ขอบคุณครับ สำหรับพี่ๆๆทุกคำตอบ
YL 67
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 06:30:52 PM »

ผมคิดว่าเดี๋ยวนี้ เขาคงใช่ระบบออนไล เชื่อมถึงกันหมดแล้วครับ และมีฐานข้อมูลว่าใน 1 จังหวัดใครมีปืนชนิด และขนาดอะไรบ้างเก็บไว้ในระบบแน่นอนครับ Undecided
Cheetah "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 10:59:51 PM »

ขอตอบแต่ข้อ 1 นะครับ  ลองเปลี่ยนขายึดกล้องดูนะครับ 
หน้า: [1]
  พิมพ์