เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 23, 2024, 12:35:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้ซื้อไม่ได้ซื้อแค่ " ปืน "  (อ่าน 1560 ครั้ง)
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 11:43:28 AM »

ออกไปเที่ยวเวบเพื่อนบ้านมาไป เจอพี่สมาชิกท่านนึงตอบกระทู้......

เหมือนผมอยากตอบคำถามว่าทำไมจึงซื้อโคลท์ อธิบายไม่ถูก

อ่านแล้วถูกใจ เลยขออนุญาติเอามาโพสท์ครับ Grin Grin

หลงรัก COLT  หลงรัก

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ถาม: ผมไม่เข้าใจครับราคาขนาดนี้ทำไมไม่ซื้อปืนใหม่  งง  งง  งง  งง  งง  งง  งง

ตอบ: ด้วยความเคารพครับ...ไม่ต้อง งง งง งง งง หรอกครับ ขึ้นชื่อว่า COLT .45
         และเป็นรุ่น COMBAT COMMANDER ซะด้วยเนี่ย   
         ในตลาดซื้อ-ขาย มีน้อยครับ ขนาดของลำกล้องไม่ยาวไม่สั้น 4 1/4 นิ้ว กำลังเหมาะ
         ส่วนราคาที่จขกท.ตั้งไว้ผมไม่ขอก้าว    ก่ายครับ แต่ที่ถามว่าทำไมไม่ซื้อปืนใหม่ไปซะเลยนั้น
         ผมตอบได้ว่า ผู้ซื้อไม่ได้ซื้อแค่ " ปืน " ครับ   Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2006, 01:21:31 PM โดย อาร์ พี จี. » บันทึกการเข้า

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
ช็อปเปอร์
ขอให้สัญญาว่า.... จะรักและถนุถนอมเธอตลอดไป ...
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 11:46:56 AM »

หัวข้อกระทู้ กินใจมั่ก ม๊าก......
Piak Srisiam
"TISC"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 41

Men tracht und Gott lacht

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 11:48:51 AM »

แถม......ตำนาน

"Open up your mind and see like me. Open up your plans and damn your free. Look in to your heart and you'll find love love love."
เพชร
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 16

รักในหลวง

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 04:08:13 PM »

และ......ความขลัง
วรกฤษ II
ขี้ฝอยแล้วพยายามทำ....ดีกว่าไม่ได้ทำอะไรเลย...
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 06:05:07 PM »

ซื้ออดีต....นึกย้อนไปแล้วสุขใจ....

ความฝันทำให้มนุษย์พัฒนาไปข้างหน้าเพื่อสร้างฝันให้เป็นจริง...สิ่งที่ฝันคือต้องเป็นที่ 1 ในเอเชียให้ได้...
ศรีวิชัย.
รักปืนไม่เปลี่ยนแปลง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 06:30:43 PM »

ซื้ออดีต....นึกย้อนไปแล้วสุขใจ....
และ......ความขลัง
แถม......ตำนาน

..น่าจะถูกทุกข้อแหละครับ.. หลงรัก

ลูกปืนหล่นไม่ไกลเป้า.....///
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 06:42:13 PM »

นอกจากสิ่งเหล่านั้น......

ต้องซื้อ สติ ความรับผิดชอบ และความหนักแน่น เพิ่มไปด้วยครับ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 07:08:49 PM »

............ต้องซื้อกระสุนด้วย Cool

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
ราชันย์
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 1

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 07:16:54 PM »

ผมคิดว่าสิ่งที่ได้มากับปืนCOLT คงจะเป็นความภูมิใจที่ได้ครอบครองปืนกระบอกหนึ่งซึ่งถือได้ว่าดีที่สุดและเป็นส่วนหนึ่งของตำนานที่ใครๆก็รู้จักมาจนถึงทุกวันนี้ ผมคิดว่าCOLTก็ยังคงเป็นหนึ่งในใจใครอีกหลายๆคน Grin

Theerachai
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 07:51:41 PM »

ผมเก็บตังส์รอซื้อรุ่น 100 ปี 1911 ครับ
* : L๐OKPlaNoi *:.รักแม่
....หมี คอมมานโด....
Hero Member

คะแนน 48

.......อาศัยความมั่ว.......เป็นฉากกำบัง..........

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 08:06:41 PM »

Cheesy   อยากเลี้ยงม้า (ไม่ใช่อรนภานะ)  ถ้าได้มาจะซื้อหญ้า..เอ๊ยไม่ใช่ ..จะซื้อลูกให้ม้่าเคี้ยวเล่น น้ำลายหก

เบื่อ ๆ อยาก ๆ  อยากแล้วก็เบื่อ เบื่อแล้วก็อยาก  แต่เกือบทุกครั้ง อยากมากกว่าเบื่อ
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 09:05:03 PM »

ผู้ซื้อไม่ได้ซื้อแค่ " ปืน" ถูกต้องจริงครับ
ผมภูมิใจเพราะว่ามันเป็น "โคลท์" ครับ

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
tawee sre
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 09:16:37 PM »

ผมว่าของเขาสวยจริงๆ ครับ  แล้วอีกอย่าง ผมว่า colt ไม่มีราคากลางครับ พอใจขายเท่าไหร่ก็ได้ และก็พอใจซื้อเท่าไหร่ก็ได้ ไม่มีถูกไม่มีแพงน่ะครับ ไม่เหมือนปืนยี้ห้อหรือรุ่นอื่นๆ
http://www.gun.in.th/webboard/index.php?board=3;action=display;threadid=8965
แตงไท
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 09:52:57 PM »

ใบ ป. ก้อต้องซื้อด้วย
หน้า: [1]
  พิมพ์