เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 05:31:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ซิงเกอร์ ( singer )  (อ่าน 3044 ครั้ง)
ศรีวิชัย.
รักปืนไม่เปลี่ยนแปลง
Sr. Member

คะแนน 51

« เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 10:00:20 PM »

.  .ไม่ใช่จักรเย็บผ้านะคร้าบ ?
ปืนรุ่นนี้  ตามตำราบอกว่าผลิตมาแค่  ๕๐๐ กระบอก  แน่นอนมันต้องมีอยู่ตามส่วนต่างๆ
ของโลก. :-*

.เลยอดสงสัยไม่ได้ว่า  มันจะหลงหลุดเข้ามาในบ้านเราบ้าง จะมีหรือไม่
หากมีน่าจะอยู่ที่กองทัพฯ หรือประชาชน หรือคนในเครื่องแบบ หรือแห่งใดบ้าง :-*

หรือว่าสมาชิกเวปท่านใดมีไว้ครอบครอง   ช่วยเปิดให้ดูเป็นบุญตาหน่อยก็จะเยี่ยมมากครับ :-* :-*

.ท่านคิดว่ามันจะหลุดเข้ามาในบ้านเราบ้างไหมครับ  ปืนรุ่นนี้   ( ถามเป็นความเห็น+เหตุผล
ในการวิเคราะห์ด้วยก็ดีครับ )   :-* :-* :-* :-* :-*

ลูกปืนหล่นไม่ไกลเป้า.....///
51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 10:08:01 PM »

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 10:15:14 PM »

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 10:27:09 PM »

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 10:31:13 PM »

ศรีวิชัย.
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 10:35:52 PM »

.ขอขอบคุณ   ท่าน. 51. ผู้มีอุปการะคุณเอื้อเฟื้อภาพซิงเกอร์ตัวจริงๆ
มาให้ชม.  มา ณ. ที่นี้ด้วยนะครับ  .  :-*

.เอ . หรือว่าท่านมีไว้ครอบครองครับเนี่ย . ตกใจ :-*

at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 10:37:11 PM »

ปืน 1911a1ซิงเกอร์ ตามรูปที่พี่ 51 ลงรูปไว้ อาจะมีหลุดเข้ามาบ้างนะครับ ผมใช้คำอาจจะนะครับเพราะ ตัวผมเองยังไม่เคยเห็นด้วยตาตัวเอง เคยได้ยินแตต่คนกล่าวถึงว่ามี แต่ที่เห้นด้วยตาตัวเองมีแค่ อิทาก้า1911สิทธิบัทโค้ล ที่มีตัวหนังสือ โค้ลและอิทาก้าบนไสลเดียวกันเป็นรุ่นเก่าสงครามโลกครั้งที่1ครับ กับสปริงฟิล1911 ที่มีรูปนกอินทรี เท่านั้นเอง นอกนั้นก็เป็น1911a1 โค้ล(ม้ากลาง/ม้าหลัง1911)  -เรมิงตัน(rand/seracuse/UMC) -อิทาก้า -ยูเนี่ยนสวิทซิกแนล -เท่านั้นเองครับ ตัวอื่นไม่เคยเห็นครับ

หมายเหตุ มีหลายคนเข้าใจผิด ว่าปืน ยูเนี่ยนซวิทซิกแนล คือ ซิงเกอร์ เพราะมีคนตามผมไปดูหลายครั้ง แต่ไม่ใช่เพราะคนส่วนใหญ่เห็นตัวเอสนึกทันทีว่าเป็นซิงเกอร์ ที่ถูกต้องนั้นต้องรูป ตามที่พี่ 51 ลงไว้เลยครับพี่
ศรีวิชัย.
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 10:54:35 PM »

ปืน 1911a1ซิงเกอร์ ตามรูปที่พี่ 51 ลงรูปไว้ อาจะมีหลุดเข้ามาบ้างนะครับ ผมใช้คำอาจจะนะครับเพราะ ตัวผมเองยังไม่เคยเห็นด้วยตาตัวเอง เคยได้ยินแตต่คนกล่าวถึงว่ามี แต่ที่เห้นด้วยตาตัวเองมีแค่ อิทาก้า1911สิทธิบัทโค้ล ที่มีตัวหนังสือ โค้ลและอิทาก้าบนไสลเดียวกันเป็นรุ่นเก่าสงครามโลกครั้งที่1ครับ กับสปริงฟิล1911 ที่มีรูปนกอินทรี เท่านั้นเอง นอกนั้นก็เป็น1911a1 โค้ล(ม้ากลาง/ม้าหลัง1911) -เรมิงตัน(rand/seracuse/UMC) -อิทาก้า -ยูเนี่ยนสวิทซิกแนล -เท่านั้นเองครับ ตัวอื่นไม่เคยเห็นครับ

หมายเหตุ มีหลายคนเข้าใจผิด ว่าปืน ยูเนี่ยนซวิทซิกแนล คือ ซิงเกอร์ เพราะมีคนตามผมไปดูหลายครั้ง แต่ไม่ใช่เพราะคนส่วนใหญ่เห็นตัวเอสนึกทันทีว่าเป็นซิงเกอร์ ที่ถูกต้องนั้นต้องรูป ตามที่พี่ 51 ลงไว้เลยครับพี่

.ครับผมก็ยังไม่เคยเห็นตัวจริงๆซักที.   เห็นก็แต่ตามภาพเนี่ยแหละครับ
ที่ผมเคยเห็นตัวจริงๆก็มีครับเช่น  อิธากา  เรมิงตัน   ยูเนี่ยน สวิทช์ แอนด์ ซิกนั่ล  แล้วก็พวกโคลท์
ม้าท้าย  ม้ากลับ  ม้ากลาง  แค่นี้แหละครับ  เจ้าซิงเกอร์ยังไม่เคยเห็น. :-* :-*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2006, 10:58:19 PM โดย ป.๑๓ » บันทึกการเข้า

51
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 22, 2006, 11:04:16 PM »

หมายเหตุ มีหลายคนเข้าใจผิด ว่าปืน ยูเนี่ยนซวิทซิกแนล คือ ซิงเกอร์
เพราะมีคนตามผมไปดูหลายครั้ง แต่ไม่ใช่เพราะคนส่วนใหญ่เห็นตัวเอสนึกทันทีว่าเป็นซิงเกอร์

sigsax
Hero Member

คะแนน 206

ขึ้นลำแล้วลดนก

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 23, 2006, 10:26:40 PM »

แต่ก่อนเคยเห็นข้างบ้านมีครับ  . 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2006, 10:32:32 PM โดย Backhorse/& » บันทึกการเข้า

at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 24, 2006, 12:48:42 AM »

พูดไปแล้วก็น่าเสียดาย ที่ยุคหนึ่งมีการนำปืน1911a1 u.s. ARMY ไปลบแล้วแกะเป็นโค้ลเป็นจำนวนมาก ตอนขึ้นทะเบียนปี18-19 เพราะตอนนั้นคนส่วยใหญ่รู้จักแต่โค้ลถ้าเป็นยี่ห้ออื่น ขายยาก ไม่ได้ราคา เลยทำให้มีปืน1911a1 u.s. ARMY จำนวนมากที่ยี่ห้อไม่ใช่โค้ลโดนแปลงโฉมไปจำนวนมากครับ ถามร้านเก่าแก่หลังวังที่สนิทๆกันกับท่านได้ได้เมื่อก่อนกฎหมายเปิดช่องให้ จดเถื่อนได้ บางร้าน สต๊อกปืนพวกนี้ไว้ขายเป็นลังๆ ตัดห่วงออก ลบเกะใหม่รมใหม่ ขายได้ราคาขึ้น แต่เสียของ ผมว่าไม่รู้ มีเจ้าซิงเกอรวมอยุ่ในนั้นบ้างหรือไม่
Sticker
Hero Member

คะแนน 90

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 24, 2006, 10:02:32 AM »

อ้างถึง
พูดไปแล้วก็น่าเสียดาย ที่ยุคหนึ่งมีการนำปืน1911a1 u.s. ARMY ไปลบแล้วแกะเป็นโค้ลเป็นจำนวนมาก ตอนขึ้นทะเบียนปี18-19 เพราะตอนนั้นคนส่วยใหญ่รู้จักแต่โค้ลถ้าเป็นยี่ห้ออื่น ขายยาก ไม่ได้ราคา เลยทำให้มีปืน1911a1 u.s. ARMY จำนวนมากที่ยี่ห้อไม่ใช่โค้ลโดนแปลงโฉมไปจำนวนมากครับ ถามร้านเก่าแก่หลังวังที่สนิทๆกันกับท่านได้ได้เมื่อก่อนกฎหมายเปิดช่องให้ จดเถื่อนได้ บางร้าน สต๊อกปืนพวกนี้ไว้ขายเป็นลังๆ ตัดห่วงออก ลบเกะใหม่รมใหม่ ขายได้ราคาขึ้น แต่เสียของ ผมว่าไม่รู้ มีเจ้าซิงเกอรวมอยุ่ในนั้นบ้างหรือไม่

Smileyอืม...มีแนวโน้วน่าจะจริงครับ.......แหมน่าเสียดายแย่เลยครับ..

มองไม่เห็นคุณค่า...   ซิงเกอร์  เลยกลายไปเป็นโคลท์..ไปหมด..มิน่าจึงไม่มีให้เห็นบ้างเลย.

ในเมืองไทย............ Wink Cheesy Smiley

ความจำสั้น     แต่รักฉันยาว ...
หน้า: [1]
  พิมพ์