เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 09:28:41 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปรียบเทียบระหว่างแต่งปืน10/22 กับซื้อวอลควอทเซนอย่างไหนดีกว่ากันครับ  (อ่าน 5048 ครั้ง)
bannok
Full Member

คะแนน 9

« เมื่อ: กันยายน 23, 2006, 03:37:23 PM »

เปรียบเทียบระหว่างซื้อปืน10/22แล้วเอามาซื้ออุปกรณ์เปลี่ยนให้ปืนมีคุณภาพเท่าปืนวอลควอทเซนจะประหยัดกว่าไหมครับ หรือซื้อวอลควอทเซนไปเลยอย่างไหนดีกันครับแต่ราคาก็ต่างกันมากอยู่
กำลังตัดสินใจซื้อปืนครับ ขอบคุณทุกท่านครับ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 23, 2006, 05:41:03 PM »

ปืนวอลควอทเซน มา ก็แทบจะไม่ต้องแต่งอะไรอีก  ได้ชื่อเสียงติดมาด้วย
ปืนแต่งเอง ก็ได้ถูกใจเรา  หาของมาลงมือเอง หรือให้ช่างทำ    ถูกใจ ถูกเงิน  ชื่อไม่มาเหมือนเค้า

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
korn
ดึ๊ง ดึ๊ง ดึ๊ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 20

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 23, 2006, 05:45:35 PM »

ปืนวอลควอทเซน มา ก็แทบจะไม่ต้องแต่งอะไรอีก ได้ชื่อเสียงติดมาด้วย
ปืนแต่งเอง ก็ได้ถูกใจเรา หาของมาลงมือเอง หรือให้ช่างทำ ถูกใจ ถูกเงิน ชื่อไม่มาเหมือนเค้า

ปืนวอลควอทเซน ราคาเท่าไรเหรอค่ะ
หน้าตา...แบบไหนพอมีรูปบ้างหรือเปล่า ขอชมหน่อยค่ะ
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 23, 2006, 06:36:01 PM »

ปืนวอลควอทเซน ราคาเท่าไรเหรอค่ะ
หน้าตา...แบบไหนพอมีรูปบ้างหรือเปล่า ขอชมหน่อยค่ะ
อ้างถึง
หน้าตามันก็เป็นเเบบนี้เเหละครับ Cheesy คล้ายๆๆ10/22ราคาเมื่อปีที่เเล้วก็หกกว่าๆๆตอนนี้ไม่รู้เท่าไหร่เเล้ว Huh Grin

[URL=h
korn
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 20

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 23, 2006, 06:39:18 PM »

อ้างถึง
หน้าตามันก็เป็นเเบบนี้เเหละครับ Cheesy คล้ายๆๆ10/22ราคาเมื่อปีที่เเล้วก็หกกว่าๆๆตอนนี้ไม่รู้เท่าไหร่เเล้ว Huh Grin

ขอบคุณค่ะ เห็นแล้ว....สวย ราคามันแพงจังนะคะ
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 23, 2006, 06:45:26 PM »

อ้างถึง

ขอบคุณค่ะ เห็นแล้ว....สวย ราคามันแพงจังนะคะ
จะให้ดีต้องตัวนี้แหล่ะครับ หลงรักแต่สำหรับผมเล่นตัวธรรมดาครับเพราะเป็นคนที่ชอบอะไรที่ต้องแต่งเติม เสริมนี่นิด นี่หน่อย เป็นความชอบส่วนตัวน่ะครับ  Grin Grin Grin
korn
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 20

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 23, 2006, 07:07:05 PM »

อ้างถึง

จะให้ดีต้องตัวนี้แหล่ะครับ หลงรักแต่สำหรับผมเล่นตัวธรรมดาครับเพราะเป็นคนที่ชอบอะไรที่ต้องแต่งเติม เสริมนี่นิด นี่หน่อย เป็นความชอบส่วนตัวน่ะครับ Grin Grin Grin
ตัวนี้ต้องขอชื่นชมอย่างเดียวค่ะ (ส่วนต่างเผื่อสะสมไว้ได้ก็จะเพิ่มยาวๆอีก1ค่ะ)
ถ้าจำแบบแป๊บๆ ลำกล้องแบบนี้ดูเหมือนว่าคุณเอ๋จะเคาะมาได้ ใช่หรือเปล่านะ
* : L๐OKPlaNoi *:.รักแม่
....หมี คอมมานโด....
Hero Member

คะแนน 48

.......อาศัยความมั่ว.......เป็นฉากกำบัง..........

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 23, 2006, 07:26:28 PM »

Grin  ตังค์เหลือเยอะซื้อ VQ ครับ  แต่ผมเบี้ยน้อยเลยได้แต่ 10/22 มาเชยชม   หัวเราะร่าน้ำตาริน

เบื่อ ๆ อยาก ๆ  อยากแล้วก็เบื่อ เบื่อแล้วก็อยาก  แต่เกือบทุกครั้ง อยากมากกว่าเบื่อ
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 23, 2006, 07:49:45 PM »

คุณ PLOY ครับ ขอดูแท่นพาด แบบจะจะ
โคลสอัพ ซักสองสามท่า เอ๊ย ภาพ ได้ไหมครับ
ผมมีเก้าอี้เก่าหลายตัวครับ แต่ยังไม่มีแท่นพาดปืนยาวเลยครับ...อิอิ
 Grin Grin Grin Grin Grin
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 23, 2006, 07:51:09 PM »

เปรียบเทียบระหว่างซื้อปืน10/22แล้วเอามาซื้ออุปกรณ์เปลี่ยนให้ปืนมีคุณภาพเท่าปืนวอลควอทเซนจะประหยัดกว่าไหมครับ หรือซื้อวอลควอทเซนไปเลยอย่างไหนดีกันครับแต่ราคาก็ต่างกันมากอยู่
กำลังตัดสินใจซื้อปืนครับ ขอบคุณทุกท่านครับ

เคยตอบไว้แล้วครับ  ว่าซื้อ 10/22 มาแต่งอย่างไรก็ไม่มีทางเทียบ VQได้  ต่อให้เอาชิ้นส่วนแท้ของ VQ ทั้งหมดมาประกอบ ได้อย่างมากก็ใกล้เคียงครับ

แต่... ถ้าเราไม่ได้ต้องการความแม่นความเนี้ยบระดับ VQ    ทำเองก็สนุกดีครับ  กระสุนธรรมดา ยิงเร่งยิงเร็ว อาจจะไม่เห็นความแตกต่างเลย

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
ฅนน้ำโขง
อดทนเป็นที่ตั้ง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 23, 2006, 07:57:55 PM »

ปืนสวยๆทั้งนั้นเลย ครับ
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 23, 2006, 08:00:57 PM »

....10/22 แต่งนู้นแต่งนี่ทำไปเรื่อยสนุกดี...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2006, 11:44:20 PM โดย ป - ปั้น » บันทึกการเข้า

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
Cheetah "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 23, 2006, 08:40:35 PM »

โห พี่ปั้น  แปลงโฉม 10/22 อีกแล้วหรือครับ

ของผม แต่งเรียบๆ สไตร์ ปืน วามินต์ ครับ
bannok
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 23, 2006, 11:08:56 PM »

ขอถามเพิ่มเติมหน่อยนะครับแล้วถ้าเปรียบเทียบความแม่นยำอย่างเดียวที่ระยะประมาณ50-100เมตรระหว่าง VQกับ CZ วามินโดยที่อุปกรณ์ประกอบอื่นๆเหมือนกันตัวไหนจะแม่นกว่ากันครับ
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 24, 2006, 03:11:29 PM »

โห พี่ปั้น  แปลงโฉม 10/22 อีกแล้วหรือครับ

ของผม แต่งเรียบๆ สไตร์ ปืน วามินต์ ครับ

...พ่นแอร์บรัชสต็อคให้ลูกชาย   ของคุณก็สวยดีทำร้านคุณโยหรือเปล่าครับ.....ผมว่าจะไปทำสีลำกล้องเป็นสีดำสักหน่อย...

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
หน้า: [1] 2
  พิมพ์