เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 27, 2024, 11:41:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอป.3พร้อมกันสองใบเลยได้ไหมครับ  (อ่าน 2344 ครั้ง)
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 24, 2006, 07:36:12 PM »

ขึ้นอยู่กับนายทะเบียนครับ   อ้อ !  คนขอด้วยครับ   ไม่ค่อยมีบรรทัดฐานในการพิจารณาเท่าไหร่ครับ  Grin

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 24, 2006, 07:41:50 PM »

เรียนตามตรง สมัยที่ทะเบียนอาวุธปืนพื้นที่กรุงเทพฯขึ้นกับกองทะเบียนตำรวจ..........

ผมเคยขอ ป.3 ทีเดียว 4 ใบ........เป็นเดี่ยวลูกกรด 2 ใบ............เดี่ยวลูกซองขนาด 12 จุ 8 นัด 1ใบ.......และ เดี่ยวไรเฟิลขนาด .357 1 ใบ..........ยื่นเรื่องวันเดียวกัน

ได้ลูกกรดก่อนใบแรก ใน 3 วัน  ต่อมาอีก 5 วัน ได้ลูกกรดอีก...............อีกอาทิตย์หนึ่ง ได้ ลูกซอง............และ 1 เดือน ได้ไรเฟิล..........

ปัจจุบันเรื่องนี้กลายเป็นความทรงจำที่ดีที่ไม่สามารถหวนกลับมาอีกไปแล้ว Angry

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
Cheetah "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 24, 2006, 08:33:55 PM »

เรียนตามตรง สมัยที่ทะเบียนอาวุธปืนพื้นที่กรุงเทพฯขึ้นกับกองทะเบียนตำรวจ..........

ผมเคยขอ ป.3 ทีเดียว 4 ใบ........เป็นเดี่ยวลูกกรด 2 ใบ............เดี่ยวลูกซองขนาด 12 จุ 8 นัด 1ใบ.......และ เดี่ยวไรเฟิลขนาด .357 1 ใบ..........ยื่นเรื่องวันเดียวกัน

ได้ลูกกรดก่อนใบแรก ใน 3 วัน  ต่อมาอีก 5 วัน ได้ลูกกรดอีก...............อีกอาทิตย์หนึ่ง ได้ ลูกซอง............และ 1 เดือน ได้ไรเฟิล..........

ปัจจุบันเรื่องนี้กลายเป็นความทรงจำที่ดีที่ไม่สามารถหวนกลับมาอีกไปแล้ว Angry

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ผมเกิดไม่ทัน เศร้าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 24, 2006, 09:04:16 PM โดย Cheetah » บันทึกการเข้า
monny
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 25, 2006, 09:34:40 AM »

ได้ครับผมพึ่งไปขอที่ อำเภอเกาะคา ได้มา 2ใบพร้อมกันเลยครับ นายทะเบียนท่านใจดีมากเลย เป็นกันเองกับประชาชน
* : L๐OKPlaNoi *:.รักแม่
....หมี คอมมานโด....
Hero Member

คะแนน 48

.......อาศัยความมั่ว.......เป็นฉากกำบัง..........

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 25, 2006, 08:49:38 PM »

ได้ครับผมพึ่งไปขอที่ อำเภอเกาะคา ได้มา 2ใบพร้อมกันเลยครับ นายทะเบียนท่านใจดีมากเลย เป็นกันเองกับประชาชน

ทราบมาว่า(จากพี่สุรพล)   

ใบก่อนหน้า 9 มม.
         ใบที่สองเดี่ยวลูกซองขนาด 12
         ใบที่สามเดี่ยวอัดลมเบอร์ 2
         ใบที่สองและสามขอพร้อมกันใช่มั๊ย  ท่านนายอำเภออุดม ใจดีจังเลยเสียดายจัง ที่ท่านอายุ ครบ 60 ปี
          ถ้าเบื่อ ม้าแก่ ผมขอจองนะครับพี่  น้ำลายหก

เบื่อ ๆ อยาก ๆ  อยากแล้วก็เบื่อ เบื่อแล้วก็อยาก  แต่เกือบทุกครั้ง อยากมากกว่าเบื่อ
Ch@i-Yo.
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 25, 2006, 10:03:11 PM »

ผมก็เคยครับ แต่ ...

ท่านเคยป็อก 8  แต่เจ้ามือป็อก 9  2 เด้ง ไหมครับ ... หลงรัก

" Forgive your enemies  but  never forget their names "... J.F.K. ...
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์