เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 01:26:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำชี้แนะ เรื่อง เหล็ก..( เหล็กเส้น เหล็กหน้าสี่เหลี่ยม ใช้ทำตู้ เซฟ เก็บปืน  (อ่าน 2390 ครั้ง)
sutee01
Jr. Member
**

คะแนน 0

« เมื่อ: กันยายน 23, 2006, 10:58:49 PM »

ต้องขอความรู้จากเพื่อน  สมาชิกเกี่ยวกับเหล็กเส้น  เพราะผมอยากจะให้  ช่างเหล็กทำให้  แต่ขาดความรู้  อยากทราบวีธี ดู เหล็กเส้นว่า แทบสีที่ทาบนเหล็กเส้นมีความหมาย  อย่างไร....ผมเห็น มี สีแดง..สีน้ำเงิน...และสีเหลื่อง...และมีวีธีอย่างอื่นๆๆหรือไม่นอกจาก การดูสีแล้ว....ขอบคุณมากครับ
FABBRI
มาเป็นเหยื่อเสียดีๆๆ
Sr. Member

คะแนน 249

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 23, 2006, 11:08:05 PM »

กรุณา โทรไปที่ 02 4681313  แสงเจริญ รับทำตู้เซฟ ตามขนาดที่ท่านต้องการ

หลงรัก  สินค้าต่างๆที่กระผมเสียเงินเสียเวลาเสียพลังงานนำเข้ามานั้นเพื่อเป็นพยานหลักฐานอันเป็นที่แน่ชัดในการคุยโม้คุยโตประกอบการคุยฟุ้งทั่วเวป มิได้แอบแฝงขายสินค้าแต่อย่างไร และไม่รับสั่งหรือช่วยนำเข้าแต่อย่างใด โปรดเข้าใจ  งอน
sutee01
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 23, 2006, 11:22:27 PM »

กรุณา โทรไปที่ 02 4681313 แสงเจริญ รับทำตู้เซฟ ตามขนาดที่ท่านต้องการ
  ก็ขอขอบคุณที่แนะนำ  แต่ผมอยู่  จว.  นราธิวาสคิดว่าไม่สะดวดแน่ๆ  อยากจะให้ช่างที่นี้ทำให้มากกว่า   .........
FABBRI
มาเป็นเหยื่อเสียดีๆๆ
Sr. Member

คะแนน 249

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 23, 2006, 11:38:52 PM »

เขาส่ง ทาง 10 ล้อขนส่ง ทั่วประเทศ ครับ

หลงรัก  สินค้าต่างๆที่กระผมเสียเงินเสียเวลาเสียพลังงานนำเข้ามานั้นเพื่อเป็นพยานหลักฐานอันเป็นที่แน่ชัดในการคุยโม้คุยโตประกอบการคุยฟุ้งทั่วเวป มิได้แอบแฝงขายสินค้าแต่อย่างไร และไม่รับสั่งหรือช่วยนำเข้าแต่อย่างใด โปรดเข้าใจ  งอน
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 23, 2006, 11:45:25 PM »

เค้าทำแพงมั้ยครับพี่ ร้านอยู่แถวไหนครับ ผมกำลังอยากได้ตู้เซฟใส่ปืน+ของต่างๆพอดีเลยครับ เอาตู้แบบใส่ปืนยาวได้ซัก10กระบอก แล้วเรื่องความสวยงามกับคุณภาพล่ะครับ แต่ถ้าเป็นร้านที่พี่แนะนำมาผมเชื่อว่าต้องดีแน่ครับ
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 23, 2006, 11:49:46 PM »

เท่าที่เคยเห็นแถวๆบ้านผม ไม่มีสีเหลืองครับ อาจจะใช้แทนสีขาวก็เป็นได้

สีขาว คาร์บอนต่ำ ดัด พับได้ง่าย ไม่หัก กลึง กัด ตัด ไส เจาะ แล้วชุบแ็ข็งไม่ค่อยได้
สีแดง คาร์บอนสูงขึ้นอีกนิด สำหรับทำชิ้นส่วนที่เป็นเฟรม หรือเบ้าสำหรับแบริ่ง ชุบแข็งได้ง่าย และแข็ง
สีฟ้า คาร์บอนสูงขึ้นอีก สำหรับทำชิ้นส่วนที่เป็นเพลา ชิ้นส่วนยาวที่ต้องการความตรง ชิ้นส่วนที่ถูกเสียดสี
กลึง กัด ตัด ไส เจาะ ต้องใช้มีดประเภทคาร์ไบด์ ชุบแข็งด้วยไฟ จะเปราะ ควบคุมความแข็งยาก
เหมาะกับการชุบแข็งด้วย induction heat ชุบแล้วแข็งพอๆกับสิ่ว น้อยกว่าดอกสว่านนิดหน่อย

เท่าที่ทราบมาครับ ผิดถูกอย่างไรก็ว่ากันอีกทีครับ
ลูกซองสั้น
Shotgun lover
Hero Member

คะแนน 112

side by side

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 24, 2006, 12:05:14 AM »

คงจะเป็นร้านนี้แหละครับ ที่ร้านทองทั้งหมดสั่งทำตู้เซฟแบบ made to order จะเอาแต่ประตูนิรภัย แล้วติดตั้งแทนประตูห้อง ทำให้ห้องทั้งห้องกลายเป็นห้องนิรภัย หรืออยากจะสั่งทำตู้เซฟแบบใหญ่เท่าห้องแล้วยัดมันเข้าไปห้องขนาดย่อมๆ แล้วใส่บานประตูห้องน้ำสวยๆไว้แทน ลวงว่าเป็นห้องน้ำ ก็ทำได้นะครับ

ผมได้ยินข้อควรระวังอย่างเดียว กุญแจเซฟที่นี่ ไม่มีลูกกุญแจสำรองนะครับ และทำใหม่ไม่ได้ครับ ถ้าทำลูกกุญแจหาย ต้องเจาะฝาตู้อย่างเดียวครับ สรุปว่าต้องเสียเงินเปลี่ยนฝาใหม่เลยครับ

o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 24, 2006, 12:25:48 AM »

คงจะเป็นร้านนี้แหละครับ ที่ร้านทองทั้งหมดสั่งทำตู้เซฟแบบ made to order จะเอาแต่ประตูนิรภัย แล้วติดตั้งแทนประตูห้อง ทำให้ห้องทั้งห้องกลายเป็นห้องนิรภัย หรืออยากจะสั่งทำตู้เซฟแบบใหญ่เท่าห้องแล้วยัดมันเข้าไปห้องขนาดย่อมๆ แล้วใส่บานประตูห้องน้ำสวยๆไว้แทน ลวงว่าเป็นห้องน้ำ ก็ทำได้นะครับ

ผมได้ยินข้อควรระวังอย่างเดียว กุญแจเซฟที่นี่ ไม่มีลูกกุญแจสำรองนะครับ และทำใหม่ไม่ได้ครับ ถ้าทำลูกกุญแจหาย ต้องเจาะฝาตู้อย่างเดียวครับ สรุปว่าต้องเสียเงินเปลี่ยนฝาใหม่เลยครับ

ผมก็กะแล้วครับว่าต้องเป็นตู้เซฟร้านทองแน่เลย Grin ผมถึงได้มั่นใจว่าต้องคุณภาพดีแน่ๆ แต่งงเรื่องกุญแจครับตอนแรกเราสั่งเค้าทำเป็นสองดอกมาเลยไม่ได้หรือครับ
lazyeight
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 24, 2006, 12:55:03 AM »

สงสัย แวะมาดู Grin
joonjan
Hero Member

คะแนน 3

ธรรมย่อมคุ้มครองผู้ประพฤติธรรม

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 24, 2006, 07:00:44 AM »

ตู้เซฟเก็บปืนโดยตรงเห็นมีประกาศใน อวป.ครับ
www.dfurnimate.com

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด               จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง      จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
ลูกซองสั้น
Shotgun lover
Hero Member

คะแนน 112

side by side

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 24, 2006, 07:53:49 AM »

ผมก็กะแล้วครับว่าต้องเป็นตู้เซฟร้านทองแน่เลย Grin ผมถึงได้มั่นใจว่าต้องคุณภาพดีแน่ๆ แต่งงเรื่องกุญแจครับตอนแรกเราสั่งเค้าทำเป็นสองดอกมาเลยไม่ได้หรือครับ

มีแค่สองดอกนั้นแหละครับในโลกที่จะเปิดตู้นั้นได้ ชุดกุญแจสั่งจากต่างประเทศ และปั้มในเมืองไทยไม่ได้ กฎเหล็กของช่างทำตู้เซฟคือ ไม่มีการทำปั้มขึ้นมาใหม่ให้ใครทั้งนั้นครับ ช่างจะมาบริการเจาะระเบิดฝาตู้ให้ เสร็จแล้วช่างก็จะได้ขายฝาตู้บานใหม่ให้ครับ

ห้ามทำกุญแจชุดนั้นหายเด็ดขาด
เสี่ยวหงส์
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 24, 2006, 08:31:58 AM »

กรุณา โทรไปที่ 02 4681313 แสงเจริญ รับทำตู้เซฟ ตามขนาดที่ท่านต้องการ
ก็ขอขอบคุณที่แนะนำ แต่ผมอยู่ จว. นราธิวาสคิดว่าไม่สะดวดแน่ๆ อยากจะให้ช่างที่นี้ทำให้มากกว่า .........

ช่างท้องถิ่นทำสะดวก แต่ผมว่าไม่ปลอดภัย

เล่งชี้จี้ทง
แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 24, 2006, 09:15:01 AM »

.....ด้วยความเคารพ  ผมว่าถ้าเราจะลงทุนให้ช่างทำให้นะครับ  ผมว่าหาซื้อที่มันสำเร็จรูปไม่ดีกว่าหรือครับ  สวย ได้มาตรฐาน เลือกได้หลายรูปแบบตามการใช้งาน  ผมเกรงว่าจะไม่คุ้มนะครับ  อยู่จังหวัดไหน ๆ ก็มีตู้นิรภัยขายหมดละครับผม....  ด้วยความเคารพ...

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
BSW
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 24, 2006, 10:34:19 AM »

ขอบพระคุณมากครับ Grin Cheesy Grin
ek_suwat
ทำซะ ! ก่อนที่จะไม่ได้ทำ.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 19

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 24, 2006, 03:33:52 PM »

.......................ใช่ขอรับซื้อสำเร็จดีกว่าของผมใช้ ลีโก้ มีให้เลือกหลายขนาดดีขอรับ ราคาก็ไม่แพง.............

บุคคลที่มีปืนหลายกระบอก ไม่ได้หมายความว่าเป็นบุคคลที่ชอบความรุนแรง
หน้า: [1] 2
  พิมพ์