เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 08:19:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กับแกล้ม_หรือเครื่องเคียงอะไรที่ท่านว่าอร่่อยและเหมาะกับการแกล้มเหล้า_เบียร์เป็นที่สุด  (อ่าน 20508 ครั้ง)
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 11:00:40 AM »

น้ำปลาหรือน้ำหอย

ถ้าไม่ใช่น้ำหอยแล้วทำไมมันขุ่นจัง  คิก คิก

What man is a man , who does not make the world better?
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 11:06:04 AM »

บู่ บู่ บู่

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 11:30:37 AM »

เนื่องจากเบียร์เป็นเมรัยที่ดื่มแล้วท้องจะอิ่มและอืดเร็วมาก เพราะเราต้องดื่มเป็นปริมาณมากๆ เป็นลิตร เป็นลัง เป็นโหลๆ
ซึ่งต่างจากการดื่มเหล้าที่เราค่อยๆดื่มไปผสมโซดาน้ำแข็งไป จึงทำให้ท้องมีที่ว่างสำหรับบรรจุกับแกล้มได้ปริมาณมากกว่าดื่มเบียร์

เนื่องจากสาเหตุดังกล่าวทำให้แนวการดื่มเบียร์ของผม ไม่เปลืองกับแกล้มเบียร์มากนัก เอาแค่เบาๆ เช่น มมม. ถั่ว ของรสแซ่บ อีกจานสองจาน...พอ
และถ้าจะให้ดื่มเบียร์ให้อร่อยคือ ถ้ารู้ล่วงหน้าจะเป็นการดีเพื่อการเตรียมตัว เช่นรู้ว่า เย็นๆวันนี้จะดื่มเบียร์
 มื้อเที่ยง หรือ บ่ายๆ ราวสามโมง เราซัดอาหารหนักเข้าไปให้เต็มคราบเลยครับ หนักเท่าใดได้ยิ่งดี เช่น พวกขาหมู ไส้กรอก สเต็กต่าง ก่อนถึงเวลา
ดื่มเบียร์อาหารพวกนี้จะย่อยหมดพอดี และเรายังไม่หิวเพราะหนักมาแล้ว
 ทีนี้ก็ซดเบียร์ให้เต็มที่เลยครับ จัดหนักได้จัดเลย ล่อเข้าไปเท่าไหร่ไม่อั้น ไม่ต้องพะวงกับพวก อาหารหรือกับแกล้มอีกต่อไป ซดวุ้นๆ ล้วนๆ ไปเลย
เนื่องจากท้องเรามีทีบรรจุแล้ว อีกอย่างอาหารเราก็ไม่หิว เพราะสต็อคจากมื้อเที่ยง มื้อบ่ายเยอะ กินแบบนี้ จะไม่ปวดหัวในวันต่อไปมาก เพราะท้องไม่ว่าง
ร่างกายไม่ขาดอาหาร

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 11:34:51 AM »

พอจะเข้าร่วมวงร่ำเมรัยกับเขาได้ไหมนี่?

งูหรือเปล่า_งูไรครับ Cheesy
ตัวแลน/ตะกวด หรือปล่าวครับ ปู่พราน  ผมจำหนังมันได้ ถ้าเอามาแกงก็อร่อยครับ....  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 11:36:33 AM »

จิ้งเหลนยักษ์ 5555 Cheesy

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 11:37:42 AM »

ตัวแลน/ตะกวด หรือปล่าวครับ ปู่พราน  ผมจำหนังมันได้ ถ้าเอามาแกงก็อร่อยครับ....

wiched
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 137

« ตอบ #51 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 12:03:51 PM »

มะม่วงทอดครับ
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #52 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 12:35:04 PM »

เนื่องจากเบียร์เป็นเมรัยที่ดื่มแล้วท้องจะอิ่มและอืดเร็วมาก เพราะเราต้องดื่มเป็นปริมาณมากๆ เป็นลิตร เป็นลัง เป็นโหลๆ
ซึ่งต่างจากการดื่มเหล้าที่เราค่อยๆดื่มไปผสมโซดาน้ำแข็งไป จึงทำให้ท้องมีที่ว่างสำหรับบรรจุกับแกล้มได้ปริมาณมากกว่าดื่มเบียร์

เนื่องจากสาเหตุดังกล่าวทำให้แนวการดื่มเบียร์ของผม ไม่เปลืองกับแกล้มเบียร์มากนัก เอาแค่เบาๆ เช่น มมม. ถั่ว ของรสแซ่บ อีกจานสองจาน...พอ
และถ้าจะให้ดื่มเบียร์ให้อร่อยคือ ถ้ารู้ล่วงหน้าจะเป็นการดีเพื่อการเตรียมตัว เช่นรู้ว่า เย็นๆวันนี้จะดื่มเบียร์
 มื้อเที่ยง หรือ บ่ายๆ ราวสามโมง เราซัดอาหารหนักเข้าไปให้เต็มคราบเลยครับ หนักเท่าใดได้ยิ่งดี เช่น พวกขาหมู ไส้กรอก สเต็กต่าง ก่อนถึงเวลา
ดื่มเบียร์อาหารพวกนี้จะย่อยหมดพอดี และเรายังไม่หิวเพราะหนักมาแล้ว
 ทีนี้ก็ซดเบียร์ให้เต็มที่เลยครับ จัดหนักได้จัดเลย ล่อเข้าไปเท่าไหร่ไม่อั้น ไม่ต้องพะวงกับพวก อาหารหรือกับแกล้มอีกต่อไป ซดวุ้นๆ ล้วนๆ ไปเลย
เนื่องจากท้องเรามีทีบรรจุแล้ว อีกอย่างอาหารเราก็ไม่หิว เพราะสต็อคจากมื้อเที่ยง มื้อบ่ายเยอะ กินแบบนี้ จะไม่ปวดหัวในวันต่อไปมาก เพราะท้องไม่ว่าง
ร่างกายไม่ขาดอาหาร

พี่ดุลย์นี่อิงหลักการโภชนาการนะเนี่ย.. เยี่ยม

ของผมเวลาดื่มคนเดียวจะหนักกับแกล้มเพราะปากว่าง..

แต่ถ้านั่งดื่มกับเพื่อน ผมจะไม่ค่อนกินกับแกล้ม เพราะปากไม่ว่าง เน้นคุยอย่างเดียวครับ... คิก คิก

ดังนั้นต้องใช้สูตรของพี่ดุลย์ เวลาเพื่อนจะมาหา แต่ไม่เกี่ยวกับเหล้าหรือเบียร์ครับ.. Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #53 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 12:36:44 PM »

ตัวแลน/ตะกวด หรือปล่าวครับ ปู่พราน  ผมจำหนังมันได้ ถ้าเอามาแกงก็อร่อยครับ....

รสชาดเนื้อมันเหมือนอะไรครับ ยังไม่เคยกินแต่อยากรู้... Smiley

มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #54 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 12:45:32 PM »

ตัวแลน/ตะกวด หรือปล่าวครับ ปู่พราน ผมจำหนังมันได้ ถ้าเอามาแกงก็อร่อยครับ....

รสชาดเนื้อมันเหมือนอะไรครับ ยังไม่เคยกินแต่อยากรู้... Smiley

ตอบง่ายๆก้เหมือนแลนนั่นแหละครับพี่ตั๊ว  ต้องลอง ไอ้ที่ว่าเหมือนไก่เหมือนอะไรนั่น ฟังเขามาทั้งนั้น

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

« ตอบ #55 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 12:53:35 PM »

ตัวแลน/ตะกวด หรือปล่าวครับ ปู่พราน ผมจำหนังมันได้ ถ้าเอามาแกงก็อร่อยครับ....

ตอบง่ายๆก้เหมือนแลนนั่นแหละครับพี่ตั๊ว  ต้องลอง ไอ้ที่ว่าเหมือนไก่เหมือนอะไรนั่น ฟังเขามาทั้งนั้น

มีโอกาสคงต้องไปฝากท้องกับชาวชุมไพรซะหน่อยครับ... Smiley

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #56 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 12:56:53 PM »

แต่อันนี้สวดยวดเบย  น้ำลายหก

DSC045878lPM.jpg" border="0

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

« ตอบ #57 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 01:04:36 PM »

รึจะตัวนี้ก็ได้  Grin

P1010568_SmallqImfe.jpg" border="0

Twitter 125
Hero Member

คะแนน 155

« ตอบ #58 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 02:18:08 PM »

อ้อ ท่าน จขกท.ครับ
แกล้มครับ ไม่้ใช่แก้ม...

ขอบคุณครับ_แก้ไขแล้วครับ Cheesy

ถ้าอยากดัง.    ก็อย่าหวังความสงบ..
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #59 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 03:31:56 PM »

แล้วแต่กาลฯ
อย่างวันนั้น(ภาพจากแฟ้ม) หมูย่างจากเมืองตรัง กุ้งอบเกลือ ไก่บ้านต้มขมิ้น หอย(น้าซับ)

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 12
  พิมพ์