เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 08:28:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กับแกล้ม_หรือเครื่องเคียงอะไรที่ท่านว่าอร่่อยและเหมาะกับการแกล้มเหล้า_เบียร์เป็นที่สุด  (อ่าน 20548 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #120 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 10:45:28 AM »

ถ้าเบื่ออาชีพ
ร้านขายเครื่องดนตรีนี่
น้าเบิ้ม เปิดร้านอาหารได้สบายเลย ครับ

Grin Grin Grin ทำคู่กันดูสิครับ อาจรุ่ง

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #121 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 10:56:42 AM »

คิก คิก

คุณเบิ้มครับอยากรบกวนขอสูตร+วิธีทำสักหน่อยครับน่ากินเหลือเกิน  จะเอามากินกับข้าวเหนียวร้อนๆ+น้ำพริกหนุ่ม ผักนึ่ง....ซู๊ด น้ำลายหก

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  โกตุ่น อ่ะ ฮา

โถ โถ โถ  เสี่ยเนี่ยะ  ทำตัว  " ไม่สมฐานะ"  เลย อ่ะ ฮา

อย่างเสี่ยเนี่ยะ  ระดับนี้ต้อง  "จิ้งกุ่ง"   อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

แหมม...ถามมาได้  ทำ "หมูสามชั้นทอด"   มันจะไปยากอะไร ฮา    ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #122 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 11:09:04 AM »

อันนี้เป็นหมูคั่วเกลือ อาหารท้องถิ่นฝั่งตะวันตกครับ ต่างไปจากสามชั้นทอดที่อื่นนิดหน่อย

ถ้าเป็นคนไม่กลัวอ้วนจะชอบมาก รสชาติมันเข้าไปในเนื้อ ไม่เลี่ยน ผิวนอกกรอบข้างในชุ่มๆแต่ไม่รู้สึกว่าเคี้ยวไขมัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 07, 2013, 11:10:37 AM โดย แก่ ติงต๊อง บ้านนอก » บันทึกการเข้า

What man is a man , who does not make the world better?
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #123 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 11:10:13 AM »

วันนี้ท่าทางยายบ๊าบว่างมาก..........เข้าไปทักทายทุกกระทู้เลย.........ฮา  คิก คิก

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #124 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 11:19:42 AM »

น้าเบิ้ม เปิดร้านอาหารได้สบายเลย ครับ

Grin Grin Grin ทำคู่กันดูสิครับ อาจรุ่ง
แกขาดคนช่วยทำ พี่คาร์......กำลังหาอยู่ แต่นานมากแล้ว

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #125 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 11:22:40 AM »

แกขาดคนช่วยทำ พี่คาร์......กำลังหาอยู่ แต่นานมากแล้ว

แต่ยังมีโอกาสมากกว่าพี่ซับอยู่ครับ

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #126 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 11:34:10 AM »

คิก คิก

คุณเบิ้มครับอยากรบกวนขอสูตร+วิธีทำสักหน่อยครับน่ากินเหลือเกิน  จะเอามากินกับข้าวเหนียวร้อนๆ+น้ำพริกหนุ่ม ผักนึ่ง....ซู๊ด น้ำลายหก

ไหว้ อันนี้นานๆทีครับพี่อภิสิทธิ์ ปกติก็ทอดกระเทียมพริกไทยธรรมดา  อันนี้ใส่แค่เกลือ,พริกไทย,ผงชูรสนิดหน่อย ขย้ำๆ พักไว้พักนึง  ทอดไฟกลางๆ แป๊บเดียว พอออกเหลืองสุก ช้อนขึ้น แล้วเร่งไฟแรง ทอดลงรอบนึง หนังฟู หมูลอยขึ้น ได้ละ กรอบนอก นุ่มใน ไม่มันเลี่ยน

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #127 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 11:37:33 AM »

แต่ยังมีโอกาสมากกว่าพี่ซับอยู่ครับ

พี่กวางพูดดีครับ ให้ทิปเลย  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #128 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 12:21:43 PM »

ไหว้ อันนี้นานๆทีครับพี่อภิสิทธิ์ ปกติก็ทอดกระเทียมพริกไทยธรรมดา  อันนี้ใส่แค่เกลือ,พริกไทย,ผงชูรสนิดหน่อย ขย้ำๆ พักไว้พักนึง  ทอดไฟกลางๆ แป๊บเดียว พอออกเหลืองสุก ช้อนขึ้น แล้วเร่งไฟแรง ทอดลงรอบนึง หนังฟู หมูลอยขึ้น ได้ละ กรอบนอก นุ่มใน ไม่มันเลี่ยน

ขอบคุณมากครับคุณเบิ้ม ไหว้  เคล็ดลับอยู่ตรงทอดสองครั้งนี่เอง ยัยบ๊าบนึกว่าง่ายๆเหรอ  นี่ถ้าไม่มีสูตรทอดอย่างไรก็ไม่น่ากิน  5555เดี๋ยวเย็นนี้จัดเลย

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #129 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 02:44:51 PM »

ไหว้ อันนี้นานๆทีครับพี่อภิสิทธิ์ ปกติก็ทอดกระเทียมพริกไทยธรรมดา  อันนี้ใส่แค่เกลือ,พริกไทย,ผงชูรสนิดหน่อย ขย้ำๆ พักไว้พักนึง  ทอดไฟกลางๆ แป๊บเดียว พอออกเหลืองสุก ช้อนขึ้น แล้วเร่งไฟแรง ทอดลงรอบนึง หนังฟู หมูลอยขึ้น ได้ละ กรอบนอก นุ่มใน ไม่มันเลี่ยน

ขอบคุณมากครับคุณเบิ้ม ไหว้  เคล็ดลับอยู่ตรงทอดสองครั้งนี่เอง ยัยบ๊าบนึกว่าง่ายๆเหรอ  นี่ถ้าไม่มีสูตรทอดอย่างไรก็ไม่น่ากิน  5555เดี๋ยวเย็นนี้จัดเลย

ยายบราเค้าเอาไปนึ่งกับ "ซีอิ๊ว" ก่อน จากนั้นนำไปตากแดดให้แห้ง แล้วค่อยนำไปทอด.. คิก คิก

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #130 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 02:58:38 PM »

อีลังเล
ว่าไอ้คู่กันที่ว่า
จะเป็นชายหรือหญิงนะซิ555

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #131 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 03:05:56 PM »

ไหว้ อันนี้นานๆทีครับพี่อภิสิทธิ์ ปกติก็ทอดกระเทียมพริกไทยธรรมดา  
อันนี้ใส่แค่เกลือ,พริกไทย,ผงชูรสนิดหน่อย ขย้ำๆ พักไว้พักนึง  
ทอดไฟกลางๆ แป๊บเดียว พอออกเหลืองสุก ช้อนขึ้น
แล้วเร่งไฟแรง ทอดลงรอบนึง หนังฟู หมูลอยขึ้น
ได้ละ กรอบนอก นุ่มใน ไม่มันเลี่ยน

ขอบคุณมากครับคุณเบิ้ม ไหว้  
เคล็ดลับอยู่ตรงทอดสองครั้งนี่เอง

ยัยบ๊าบนึกว่าง่ายๆเหรอ  
นี่ถ้าไม่มีสูตรทอดอย่างไรก็ไม่น่ากิน  

5555เดี๋ยวเย็นนี้จัดเลย

ยายบราเค้าเอาไปนึ่งกับ "ซีอิ๊ว" ก่อน
จากนั้นนำไปตากแดดให้แห้ง
แล้วค่อยนำไปทอด.. คิก คิก

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"  พี่  ฉาม จุด 1 จุ๋น ฮา

วันนี้พูด  วันนี้เขียน  แบบมี "หลักการ"  เชียว อ่ะ ฮา
5555 พูดเหมือน  ทำ "ขนมเข่ง"  เรย  ฮา

ไอ้ที่บอกเอาไปนึ่ง ก่อน แล้วตากแดด เนี่ยะ ฮา
เวลากิน  ก็เอาไปทอด  อ่ะ ฮา

มีจิง จิง  น๊า ฮา
อาหาร "ยูนนาน"  งัย ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก

เอ้ออออ..พอกะลา  พลิกโครม  "โลกสวย"  เลยอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 07, 2013, 03:09:28 PM โดย babara. » บันทึกการเข้า

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #132 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 03:08:32 PM »

Grin Grin Grin ถ้าเป็นสุรา  ชอบแนวผัดเผ็ดลูกทุ่งบ้านป่ากินได้ทุกอย่าง ( งดเว้นเนื้อโค กระบือ ปลาไหล ปลาดุก )  Wink

Grin Grin Grin วันที่ผ่านมาแล้ว... R LABLE + ออบๆ พริกแกงใต้ใบกระเพรา ( แทนใบยี่หร่า )  Wink

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #133 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 03:30:17 PM »

Grin Grin Grin ถ้าเป็นสุรา  ชอบแนวผัดเผ็ดลูกทุ่งบ้านป่ากินได้ทุกอย่าง ( งดเว้นเนื้อโค กระบือ ปลาไหล ปลาดุก )  Wink

Grin Grin Grin วันที่ผ่านมาแล้ว... R LABLE + ออบๆ พริกแกงใต้ใบกระเพรา ( แทนใบยี่หร่า )  Wink

อันนี้ก็น่ากินมากครับน้องอรรถ รสชาติคงประมาณหมูน้ำตกกระมังครับ แต่ขอเปลี่ยนเรดเป็นแจ๊คได้ไหมครับ เวลากินเพียวๆแจ๊คลื่นคอกว่าเยอะ  วิสกี้+น้ำแข็ง+โซดามันจะทำให้ท้องมีลม กินข้าวแล้วไม่เจริญอาหาร

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #134 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 03:42:14 PM »

อันนี้ก็น่ากินมากครับน้องอรรถ รสชาติคงประมาณหมูน้ำตกกระมังครับ แต่ขอเปลี่ยนเรดเป็นแจ๊คได้ไหมครับ เวลากินเพียวๆแจ๊คลื่นคอกว่าเยอะ  วิสกี้+น้ำแข็ง+โซดามันจะทำให้ท้องมีลม กินข้าวแล้วไม่เจริญอาหาร

Grin Grin Grin   ได้สำบายเลยครับพี่ตุ่น   ไหว้

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12
  พิมพ์