เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 06:40:42 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กับแกล้ม_หรือเครื่องเคียงอะไรที่ท่านว่าอร่่อยและเหมาะกับการแกล้มเหล้า_เบียร์เป็นที่สุด  (อ่าน 20498 ครั้ง)
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #135 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2013, 03:54:41 PM »

กดบวกคะแนนไม่ได้ครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #136 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 02:43:43 PM »

Grin Grin Grin  เลือกคอหมูย่าง 1 ชิ้น 80฿ ( ร้านนี้เลือกได้ )  เยี่ยม เยี่ยม

Grin Grin Grin  ให้แบ่งทำน้ำตกครึ่ง...อีกครึ่งให้ซอยกินกับน้ำจิ้มข้าวคั่ว... สุดคุ้ม  Wink

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #137 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 02:53:41 PM »

เห็นแล้ว
เปรี้ยวปาก น้ำลายกระจายเลยครับ น้ำลายหก น้ำลายหก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

« ตอบ #138 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 03:05:43 PM »

เห็นแล้ว
เปรี้ยวปาก น้ำลายกระจายเลยครับ น้ำลายหก น้ำลายหก

Grin Grin Grin มากินด้วยกันครับพี่หมู  ไหว้

Grin Grin Grin  พี่ที่ทำงานแกมาคุยธุระฯ ผมเลยจัด LEO ให้เย็นเจี๊ยบ 5 ขวด   คิก คิก คิก คิก

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
พ่อค้าภูธร- รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 202

« ตอบ #139 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 03:47:18 PM »

เอ็นไก่นรกครับ.........
พ่อค้าภูธร- รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 202

« ตอบ #140 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 03:51:24 PM »

เติมอีกรายการครับ........ไก่ผัดเม็ดมะม่วงครับ......ร้านริมคลองฝั่งพุนพิน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 08, 2013, 03:53:02 PM โดย พ่อค้าภูธร- รักในหลวง » บันทึกการเข้า
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

« ตอบ #141 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 05:31:09 PM »

เอ็นไก่นรกครับ.........

เติมอีกรายการครับ........ไก่ผัดเม็ดมะม่วงครับ......ร้านริมคลองฝั่งพุนพิน

Grin Grin Grin 2533 คิดถึงตอนไปเที่ยวเล่นที่สุราษฎรฯ  Cheesy

ตอนอายุหนุ่มๆ ไปเที่ยวเล่นหาอาที่เป็น ตร.ทางหลวง ท่าฉาง  ( ขอย้ายไปเป็น ตร.น้ำ  สุราษฎรฯ แล้ว ) ตอนนั้นทางยังเป็นรถสวนอยู่เลย

เดินข้ามง่าย เช้ากินข้าวฝั่งขาขึ้น - เย็นกินข้าวฝั่งขาล่อง

รุ้จักเพื่อนใหม่อยู่คน แถวพุนพิน สามแยกกิโลศูนย์ เขาหัวควาย ...

Grin Grin Grin อาพาไปนั่งนิ่งๆ MY WAY ผับในเมือง...   คิก คิก คิก คิก

Grin Grin Grin 2533 ข้ามไปเที่ยวสมุย....ผ่านไป 20 กว่าปี ไปสมุยอีกครั้ง สมุยเปลี่ยนไปเยอะ  Wink

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #142 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 07:20:18 PM »

"เค็มต้องกินกับเบียร์ เปรี้ยวต้องกินกับเหล้า" มันถึงแก้ทางกันได้.....ท่านบุหลัน รันตีว่าไว้ในหนังสือของท่าน

ส่วนตัวผมเบียร์ชอบกินกับเม็ดมะม่วงหิมพานต์คั่ว .......ส่วนเหล้านี่ต้องไปแนวเผ็ดๆเป็นหลักครับ เผ็ดน้อยเผ็ดมากไม่ว่า ห้ามหวานเด็ดขาด น้ำลายหก

เมื่อก่อนชอบเผ็ด แต่เดี๋ยวนี้ชอบหวานครับ เพราะคำที่ว่า

ขี้เมาชอบเผ็ด ขี้...ชอบหวาน ครับ
อ้าว
เอ เจอกันวันนั้น
ไม่นึกเลยนะว่าเป็นคน ขี้เอ็ด 5555

ต้องเมคพิคเจอร์หน่อยสิครับ เดี๋ยวใครเขาก็จับได้ว่าหื่นออกหน้าออกตาเลย เด็กพาณิชย์ทั้งนั้นวันที่ไปสอบนะ ปวส. ซะด้วย

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #143 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 07:28:30 PM »

ไหว้ อันนี้นานๆทีครับพี่อภิสิทธิ์ ปกติก็ทอดกระเทียมพริกไทยธรรมดา 
อันนี้ใส่แค่เกลือ,พริกไทย,ผงชูรสนิดหน่อย ขย้ำๆ พักไว้พักนึง 
ทอดไฟกลางๆ แป๊บเดียว พอออกเหลืองสุก ช้อนขึ้น
แล้วเร่งไฟแรง ทอดลงรอบนึง หนังฟู หมูลอยขึ้น
ได้ละ กรอบนอก นุ่มใน ไม่มันเลี่ยน

ขอบคุณมากครับคุณเบิ้ม ไหว้ 
เคล็ดลับอยู่ตรงทอดสองครั้งนี่เอง

ยัยบ๊าบนึกว่าง่ายๆเหรอ 
นี่ถ้าไม่มีสูตรทอดอย่างไรก็ไม่น่ากิน 

5555เดี๋ยวเย็นนี้จัดเลย

ยายบราเค้าเอาไปนึ่งกับ "ซีอิ๊ว" ก่อน
จากนั้นนำไปตากแดดให้แห้ง
แล้วค่อยนำไปทอด.. คิก คิก

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"  พี่  ฉาม จุด 1 จุ๋น ฮา

วันนี้พูด  วันนี้เขียน  แบบมี "หลักการ"  เชียว อ่ะ ฮา
5555 พูดเหมือน  ทำ "ขนมเข่ง"  เรย  ฮา

ไอ้ที่บอกเอาไปนึ่ง ก่อน แล้วตากแดด เนี่ยะ ฮา
เวลากิน  ก็เอาไปทอด  อ่ะ ฮา

มีจิง จิง  น๊า ฮา
อาหาร "ยูนนาน"  งัย ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก

เอ้ออออ..พอกะลา  พลิกโครม  "โลกสวย"  เลยอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Ha Ha Ha "ฮั่นแน่" เพิ่งเห็น... คิก คิก

ผมเขียนมั่วๆ อ่ะ ฮา.. ขำก๊าก

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #144 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 07:35:12 PM »

Ha Ha Ha "ฮั่นแน่" เพิ่งเห็น... คิก คิก

Ha Ha Ha ฮา "ฮั่นแ่น้"  อ่ะ ฮา

เคสนี้  ยาย  "แน้"   ไม่แน่ อ่ะ ฮา
ยาย  "โม้" เหมือนกัน  ใครจะเอาหมู ทำสุก ไปตากแดด อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

5555 นอกจาก  "ผู้รับเหมา"  ฮา แลบลิ้น

5555  เอา  "หมูสุก" ไปคั่ว  ทำ  "บะ  ย้ง" อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #145 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 07:36:04 PM »

"เค็มต้องกินกับเบียร์ เปรี้ยวต้องกินกับเหล้า" มันถึงแก้ทางกันได้.....ท่านบุหลัน รันตีว่าไว้ในหนังสือของท่าน

ส่วนตัวผมเบียร์ชอบกินกับเม็ดมะม่วงหิมพานต์คั่ว .......ส่วนเหล้านี่ต้องไปแนวเผ็ดๆเป็นหลักครับ เผ็ดน้อยเผ็ดมากไม่ว่า ห้ามหวานเด็ดขาด น้ำลายหก

เมื่อก่อนชอบเผ็ด แต่เดี๋ยวนี้ชอบหวานครับ เพราะคำที่ว่า

ขี้เมาชอบเผ็ด ขี้...ชอบหวาน ครับ
อ้าว
เอ เจอกันวันนั้น
ไม่นึกเลยนะว่าเป็นคน ขี้เอ็ด 5555

ต้องเมคพิคเจอร์หน่อยสิครับ เดี๋ยวใครเขาก็จับได้ว่าหื่นออกหน้าออกตาเลย เด็กพาณิชย์ทั้งนั้นวันที่ไปสอบนะ ปวส. ซะด้วย
       ปิดไง
ก็ไม่มิด(ว่ะ)5555

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #146 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 07:39:59 PM »

Ha Ha Ha ฮา "ฮั่นแ่น้"  อ่ะ ฮา

เคสนี้  ยาย  "แน้"   ไม่แน่ อ่ะ ฮา
ยาย  "โม้" เหมือนกัน  ใครจะเอาหมู ทำสุก ไปตากแดด อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

5555 นอกจาก  "ผู้รับเหมา"  ฮา แลบลิ้น

5555  เอา  "หมูสุก" ไปคั่ว  ทำ  "บะ  ย้ง" อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

กลัวยายทอด "กรอบ" แต่ "ไม่สุก" อ่ะ ฮา... คิก คิก

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #147 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 09:26:01 PM »

Grin Grin Grin + LEO เย็นเจี๊ยบ Wink

อันนี้แหละ น่ากินกับเบียร์มากที่สุดครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #148 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 09:30:28 PM »

ใช่ ใช่
เห็นแล้วน้ำลายไหล
อยากกินทั้งเบียร์-กับแกล้ม

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

« ตอบ #149 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2013, 05:55:43 PM »

Grin Grin  Grin  ลาบเป็ด & ต้มเป็ด  &  วิสกี้ + โซดา + น้ำแข็ง   Wink

หน้า: 1 ... 7 8 9 [10] 11 12
  พิมพ์