เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 06:24:02 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 23
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญเข้าร่วมการแข่งขันยิงปืนอัดลม สะสมคะแนนประจำปี 2556 สนามที่ 2 แข่งขันแบบพาดแท่น  (อ่าน 57921 ครั้ง)
Sweety Tangmo
มือปืนมังสวิรัติ...(ไม่ทำ...แต่ทานได้...)
Hero Member

คะแนน 447

พันธมิตรปืนสปริง...Diana M54

« ตอบ #195 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 08:50:04 AM »

นับถือพี่นะครับ จริงๆเลย...
ป่านนี้โดนพิษ...ปืนสปริงถีบไหล่ทรุดไปแล้ว...ป่านนี้ไม่รู้เป็นไงบ้าง...ทายาหม่องเยอะๆนะพี่...

ปล.ตอนนี้โม...ปวดไหล่ ปวดแขน จังเลย.......โอ้ย โอย...

โอ๊ย  หัวเราะร่าน้ำตาริน...ป่านนี้ยังไม่หายปวดเลย แขนขวาเลย  เศร้า...ทำให้นึกึงตอนฉีดวัคซีนตอนเด็กๆ  อ๋อย...........โอ๊ย โอ๊ย...... หัวเราะร่าน้ำตาริน

พี่ม้า...ขา
Phitsanawat
Hero Member

คะแนน 556

1 นัดที่เหนี่ยวไก จงเตรียมใจกับสิ่งที่จะตามมา

« ตอบ #196 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 10:19:38 AM »

รอบนี้ไม่ได้ไป ติดภาระกิจเร่งด่วน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน   ยินดีกับทุกท่านด้วยนะครับ เยี่ยม เยี่ยม

jukdk
ชมรมคนรักปืนลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

STEYR LG 110 HP HUNTING .22

« ตอบ #197 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 10:37:17 AM »

น่ารักมากๆครับ ครอบครับน้าโจ้ เลย  ไหว้

สิทธิโชค
     T 0909724872 (รับอัดอากาศ)
cnintorn
Full Member

คะแนน 40

« ตอบ #198 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 10:46:41 AM »

ยาดองพี่นะนี่แน่นอนมาก ขรี้แตกทุกคน เหลือลุงตาร์อีกคนยังไม่มารายงานผล  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

มิน่า ตั้งแต่สุพรรณฯยันภูเรือ จอดขรี้ แม่งทุกปั๊ม นี่ขนาดโดนไปแค่ 2 เป๊ก แน่นอนจริงๆ

AIRARM S510 Extra FAC Superlite TRADITIONAL .177
jukdk
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

« ตอบ #199 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 10:48:51 AM »

ยาดองพี่นะนี่แน่นอนมาก ขรี้แตกทุกคน เหลือลุงตาร์อีกคนยังไม่มารายงานผล  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

มิน่า ตั้งแต่สุพรรณฯยันภูเรือ จอดขรี้ แม่งทุกปั๊ม นี่ขนาดโดนไปแค่ 2 เป๊ก แน่นอนจริงๆ
            น้าเต้ย วันไหนจะไปถอยน้องเออร์ โทรบอกด้วย

สิทธิโชค
Kit-PJY
Jr. Member
**

คะแนน 16

« ตอบ #200 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 11:18:41 AM »

เยี่ยม.....ได้มีโอกาสไปร่วมแข่งครั้งแรกมาเมื่อวานนี้ ได้ประสพการณ์ดีๆ มาเยอะเลยครับ
สมาชิกเป็นกันเองมาก ครั้งหน้าต้องไปย้ำแน่ๆ

ไหว้...ขอบคุณพี่มนตรี ที่ช่วยปรับไกAA ให้ผมเมื่อวานด้วยนะครับ
 ยิ้มีเลศนัย...ขอโทษพี่หน่องด้วย เมื่อวานตอนกลับ บอก"สวัสดีครับพี่มนตรีซะเต็มคำ"
พอขึ้นรถได้ ถึงมานึกว่าเรียกชื่อพี่ผิดคนนะครับ..5555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2013, 11:27:29 AM โดย Kit-PJY » บันทึกการเข้า
Exxx
โดนทุกที่ ยกเว้นตรงที่เล็ง
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #201 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 11:45:02 AM »

บริษัท Steyr ตอนแรกสนใจจะจ้างน้าจุกเป็นพรีเซ็นเตอร์ปืน
แต่พอรู้ข่าวว่าไปตัดไฝออกก็เริ่มลังเล บอกว่าตัดไฝแล้วดูดีแต่ไม่ดูดีกว่า  คิก คิก ยิ้มีเลศนัย
แถมได้ข่าวว่าครั้งนี้ยิงแบบล้มมวยอีก ยิงไปถอดปืนไป เลยตัดสินใจไม่จ้างแล้ว  งอน

สกอร์สูงสุดจากหลายๆคนที่มาแข่งครั้งนี้

242, 240 ยิงด้วย Steyr Hunting .22
239, 238 ยิงด้วย Edgun R3 Long .22

Steyr ได้เปรียบนิดหน่อยเพราะได้ปืนกันมานานแล้ว รู้ทางปืนและประสบการณ์เยอะกว่า แต่อ่อนซ้อม
Edgun มาทีหลัง แต่เจ้าของขยันซ้อมกันเหลือเกิน แถมอุปกรณ์เสริมครบเครื่อง
ครั้งนี้หมาหางด้วนอย่าง Edgun พลาดท่าโดนแพ้ไปแค่ปลายขนจมูก Shoot off แพ้ไปแค่หนึ่งคะแนน (96 vs 95)
ตอนนี้ได้มวยถูกคู่แล้ว คงไล่บี้เบียดกันแบบสูสีไปอีกพักใหญ่ แต่แข่งครั้งหน้าสงสัยแก๊ง Steyr จะงานหนักแน่

ครั้งนี้ปืนสปริงมีสีสันมาก เพราะคุณพี่นะของเราเอา HW97 ป้ายแดงแกะกล่องมาลงแข่ง คุณชาลีขนมาให้ที่สนามเลย  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
ได้ปืนเสร็จพี่นะแกก็เอากล้องมาแปะไว้กะปืน อย่าเรียกว่าติดเลย ละอายใจ เส้นเล็งเอียงเกือบขนานกะพื้นโลก
จากเส้นเล็งแบบ + กลายเป็น X ซะงั้น แต่ก็ยังยิงกันต่อไป  แบร่
ไกตั้งจากโรงงานแข็งโป๊ก ต้องเอาสิบล้อมาลากถึงจะลั่น เหนี่ยวแต่ละทีปืนหันตามแรงเหนี่ยวเลย ดีนะพี่โกโก้แนะนำวิธีการปรับไกให้ ปรับแล้วดีขึ้นเยอะ
ยิงนัดแรกตกใจ ปืนอัดลมหรือดินขับวะเนี่ย ควันโขมงเลย เอาไปยิงข้างๆ อ.ผนิศวร อาจารย์ถึงกับบ่นว่าใครมาจอดรถกระบะดีเซลในสนามปืนนะ กลิ่นควันดีเซลแรงมาก  คิก คิก
จากนั้นก็มีแต่คนมารุมยิงปืนพี่นะ ขนาดว่าลูกหมดตลบ สรุปว่าเมื่อวานวันเดียวปืนกระบอกนี้พ้น Run in เรียบร้อยแล้ว

HW97 มีคู่แข่งเป็น Diana M54 นำทีมโดยพี่โมและพี่ดุก นายช่างอย่างพี่ดุกจะยิงแบบธรรมดาคนสามัญอย่างพวกเราไม่ได้
ผมเป็นช่างต้องยิงไปซ่อมไป แกกระซิบบอกแบบนั้น สรุปว่าปืนเซียไม่เกาะ ยิงไม่ได้ ต้องยืมปืนพี่โมยิง
สุดท้ายเจอเทพปืนสปริงอย่างพี่โกโก้เชือดไปแบบนิ่มๆ ชนิดไม่ต้องลุ้น เพราะคะแนนนำโด่ง
ครั้งหน้าผมคงต้องเอา AA Prosport มาร่วมวงด้วยแล้ว แต่จะมีใครเอา TX200 มาร่วมทีมกับผมไหมหนอ
พี่โกโก้และพี่นะแกอยู่ค่าย HW97 พี่โมและพี่ดุก M54 แบบนี้ผมมาคนเดียวก็เสียเปรียบนะเนี่ย โดนรุมสองหนึ่ง

แต่ก่อนแข่งคงต้องเข้าฟิตเนสซักสองอาทิตย์ก่อน ไม่อย่างนั้นไม่มีแรงง้าง
เมื่อวานยิงปืนพี่นะ เป้าแรกยิงไม่ทันหมดเวลาก่อน เป้าสองกลัวไม่ทันอีกเลยซอยสุดชีวิต ยิงปืนสปริงเสร็จก่อนปืนอัดอากาศอีก  ตกใจ บ้าไปแล้วกรู
ผลคือกรรมตามสนอง วันนี้ตื่นมาเมื่อยไปทั้งตัว ตั้งแต่หัวไหล่ไล่ไปถึงขาหนีบ  อ๋อย บู่

แข่งครั้งหน้าผมว่าจะต้องสนุกกว่านี้แน่นอน เพราะ Weihrauch ก็มาแล้ว ครั้งหน้าคงต้องมีมาแข่งด้วยแน่นอน
ส่วน AA S510 ทั้งหลายตอนนี้แอบเก็บตัว บอกยิงเป้ากระดาษอาจจะคิดดูก่อน แต่ถ้ายิงนก หนู ล่ะก็ พร้อมรับคำท้าทั่วราชอาณาจักร

จบข่าวแต่เพียงเท่านี้  ไหว้ ไหว้

rt56
ความฝันถึงจะเรื่องเล็กแค่ไหน ก็มีคุณค่าเสมอสำหรับผู้เป็นเจ้าของ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 147

« ตอบ #202 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 11:48:48 AM »

เยี่ยม  ครับทุกคน สนามนี้ไม่ได้ไป เก็บโควต้าไว้รอไป FT ครับ

ไม่มีใครดีไปหมดทุกอย่างจนหาที่ติไม่ได้ แต่ก็ไม่มีใครเลวไปหมดทุกอย่างจนหาที่ชมไม่ได้เช่นเดียวกัน
คนบางคนไม่เคยคิดที่จะปลูก"ต้นประโยชน์" แต่ทำไมถึงเอาเปรียบผู้อื่นด้วยการจ้องคอยแต่จะเก็บเกี่ยว "ผลประโยชน์"
การขอที่ไม่ต้องละอาย คือการขอโทษ การให้ที่ไม่ต้องเสียอะไรเลย คือการให้อภัย
KETAR.22
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 447

EDgun Matador .22Long Bullpup

« ตอบ #203 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 11:50:26 AM »

ยาดองพี่นะนี่แน่นอนมาก ขรี้แตกทุกคน เหลือลุงตาร์อีกคนยังไม่มารายงานผล  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไม่มีอาการข้างเคียงไดๆครับ หอมอร่อย เข้มข้น หลับสนิท(ไม่แข็ง)  Huh  ถ่ายเป็นก้อนดี  เยี่ยม Grin Grin Grin

MAXIMA จัดจำหน่ายสุดยอดผลิตภัณฑ์หล่อลื่นและเชื้อเพลิง

http://www.facebook.com/media/set/?set=a.3376275986157.109092.1847077580&type=3#!/photo.php?fbid=3376276426168&set=a.3376275986157.109092.1847077580&type=3&theater
นะครับ
Hero Member

คะแนน 686

AIR ARMS S510TC .22 AA TDR FAC .177 HW97K .177

« ตอบ #204 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 11:55:15 AM »

เยี่ยม.....ได้มีโอกาสไปร่วมแข่งครั้งแรกมาเมื่อวานนี้ ได้ประสพการณ์ดีๆ มาเยอะเลยครับ
สมาชิกเป็นกันเองมาก ครั้งหน้าต้องไปย้ำแน่ๆ

ไหว้...ขอบคุณพี่มนตรี ที่ช่วยปรับไกAA ให้ผมเมื่อวานด้วยนะครับ
 ยิ้มีเลศนัย...ขอโทษพี่หน่องด้วย เมื่อวานตอนกลับ บอก"สวัสดีครับพี่มนตรีซะเต็มคำ"
พอขึ้นรถได้ ถึงมานึกว่าเรียกชื่อพี่ผิดคนนะครับ..5555

Cheesy +1 ครับคุณกิตติ...แข่งครังต่อไปเจอกันอีกครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

Cheesy +10 หนุ่มเต้ย..เวียงภูเรือ  ใจเกินร้อย...ทั้งมารับ..มาส่งถึงสุพรรณ..ขอบพระคุณอย่างสูงครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
 Cheesy Cheesy Cheesyผมขมิบตดมาตลอดทาง..จะตดเสียงดังก็อายเต้ย..พอค่อยๆตด..กลิ่นก็ตลบอดอวน..เหม็นยิ่งกว่าตดเสียงดังอีก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

KETAR.22
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 447

EDgun Matador .22Long Bullpup

« ตอบ #205 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 12:04:53 PM »

ขอสูตรยาดองด้วยพี่นะ เมื่อวานผมเทจนหยดสุดท้ายเลย

+1 ทุกครั้งที่เปิดครับ  Grin Grin Grin

MAXIMA จัดจำหน่ายสุดยอดผลิตภัณฑ์หล่อลื่นและเชื้อเพลิง

http://www.facebook.com/media/set/?set=a.3376275986157.109092.1847077580&type=3#!/photo.php?fbid=3376276426168&set=a.3376275986157.109092.1847077580&type=3&theater
jukdk
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

« ตอบ #206 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 12:18:46 PM »

บริษัท Steyr ตอนแรกสนใจจะจ้างน้าจุกเป็นพรีเซ็นเตอร์ปืน
แต่พอรู้ข่าวว่าไปตัดไฝออกก็เริ่มลังเล บอกว่าตัดไฝแล้วดูดีแต่ไม่ดูดีกว่า  คิก คิก ยิ้มีเลศนัย
แถมได้ข่าวว่าครั้งนี้ยิงแบบล้มมวยอีก ยิงไปถอดปืนไป เลยตัดสินใจไม่จ้างแล้ว  งอน

สกอร์สูงสุดจากหลายๆคนที่มาแข่งครั้งนี้

242, 240 ยิงด้วย Steyr Hunting .22
239, 238 ยิงด้วย Edgun R3 Long .22

Steyr ได้เปรียบนิดหน่อยเพราะได้ปืนกันมานานแล้ว รู้ทางปืนและประสบการณ์เยอะกว่า แต่อ่อนซ้อม
Edgun มาทีหลัง แต่เจ้าของขยันซ้อมกันเหลือเกิน แถมอุปกรณ์เสริมครบเครื่อง
ครั้งนี้หมาหางด้วนอย่าง Edgun พลาดท่าโดนแพ้ไปแค่ปลายขนจมูก Shoot off แพ้ไปแค่หนึ่งคะแนน (96 vs 95)
ตอนนี้ได้มวยถูกคู่แล้ว คงไล่บี้เบียดกันแบบสูสีไปอีกพักใหญ่ แต่แข่งครั้งหน้าสงสัยแก๊ง Steyr จะงานหนักแน่

ครั้งนี้ปืนสปริงมีสีสันมาก เพราะคุณพี่นะของเราเอา HW97 ป้ายแดงแกะกล่องมาลงแข่ง คุณชาลีขนมาให้ที่สนามเลย  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
ได้ปืนเสร็จพี่นะแกก็เอากล้องมาแปะไว้กะปืน อย่าเรียกว่าติดเลย ละอายใจ เส้นเล็งเอียงเกือบขนานกะพื้นโลก
จากเส้นเล็งแบบ + กลายเป็น X ซะงั้น แต่ก็ยังยิงกันต่อไป  แบร่
ไกตั้งจากโรงงานแข็งโป๊ก ต้องเอาสิบล้อมาลากถึงจะลั่น เหนี่ยวแต่ละทีปืนหันตามแรงเหนี่ยวเลย ดีนะพี่โกโก้แนะนำวิธีการปรับไกให้ ปรับแล้วดีขึ้นเยอะ
ยิงนัดแรกตกใจ ปืนอัดลมหรือดินขับวะเนี่ย ควันโขมงเลย เอาไปยิงข้างๆ อ.ผนิศวร อาจารย์ถึงกับบ่นว่าใครมาจอดรถกระบะดีเซลในสนามปืนนะ กลิ่นควันดีเซลแรงมาก  คิก คิก
จากนั้นก็มีแต่คนมารุมยิงปืนพี่นะ ขนาดว่าลูกหมดตลบ สรุปว่าเมื่อวานวันเดียวปืนกระบอกนี้พ้น Run in เรียบร้อยแล้ว

HW97 มีคู่แข่งเป็น Diana M54 นำทีมโดยพี่โมและพี่ดุก นายช่างอย่างพี่ดุกจะยิงแบบธรรมดาคนสามัญอย่างพวกเราไม่ได้
ผมเป็นช่างต้องยิงไปซ่อมไป แกกระซิบบอกแบบนั้น สรุปว่าปืนเซียไม่เกาะ ยิงไม่ได้ ต้องยืมปืนพี่โมยิง
สุดท้ายเจอเทพปืนสปริงอย่างพี่โกโก้เชือดไปแบบนิ่มๆ ชนิดไม่ต้องลุ้น เพราะคะแนนนำโด่ง
ครั้งหน้าผมคงต้องเอา AA Prosport มาร่วมวงด้วยแล้ว แต่จะมีใครเอา TX200 มาร่วมทีมกับผมไหมหนอ
พี่โกโก้และพี่นะแกอยู่ค่าย HW97 พี่โมและพี่ดุก M54 แบบนี้ผมมาคนเดียวก็เสียเปรียบนะเนี่ย โดนรุมสองหนึ่ง

แต่ก่อนแข่งคงต้องเข้าฟิตเนสซักสองอาทิตย์ก่อน ไม่อย่างนั้นไม่มีแรงง้าง
เมื่อวานยิงปืนพี่นะ เป้าแรกยิงไม่ทันหมดเวลาก่อน เป้าสองกลัวไม่ทันอีกเลยซอยสุดชีวิต ยิงปืนสปริงเสร็จก่อนปืนอัดอากาศอีก  ตกใจ บ้าไปแล้วกรู
ผลคือกรรมตามสนอง วันนี้ตื่นมาเมื่อยไปทั้งตัว ตั้งแต่หัวไหล่ไล่ไปถึงขาหนีบ  อ๋อย บู่

แข่งครั้งหน้าผมว่าจะต้องสนุกกว่านี้แน่นอน เพราะ Weihrauch ก็มาแล้ว ครั้งหน้าคงต้องมีมาแข่งด้วยแน่นอน
ส่วน AA S510 ทั้งหลายตอนนี้แอบเก็บตัว บอกยิงเป้ากระดาษอาจจะคิดดูก่อน แต่ถ้ายิงนก หนู ล่ะก็ พร้อมรับคำท้าทั่วราชอาณาจักร

จบข่าวแต่เพียงเท่านี้  ไหว้ ไหว้
               555 พี่เอ็กก็ว่าไป แหม่ๆก็สายตาไม่อยู่ที่เป้าเลย อยู่กับโต๊ะกรรมการ เล่นเอาของทำลายสมาธิมาด้วย 555

สิทธิโชค
BoyzKing
Newbie
*

คะแนน 14

« ตอบ #207 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 12:21:45 PM »

ได้มีโอกาศไปร่วมสนุกครั้งแรกเช่นกันครับ ได้รับความช่วยเหลือเป็นอย่างดีและเป็นกันเองมาก ต้องขอบคุณพี่จุก พี่อาท พี่โจ้ พี่มนตรี และพี่ดุกเป็นอย่างมากที่ีช่วยชีวิต GIANT ผมให้ลงแข่งได้จนจบ
เสียดายที่ไม่ได้อยู่จนจบติดภารกิจที่ร้าน แต่จากนี้ไปจะพยายามไปซ้อมกับพวกพี่บ่อยๆที่สนามและก็จะไม่พลาดแข่ง(ร่วมสนุก)ทุกแมท ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร๊าบบบ
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #208 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 12:24:17 PM »

น่ารักมากๆครับ ครอบครับน้าโจ้ เลย  ไหว้

ขอบคุณครับ หนุ่มโจ้มากครับ ยอมตีรถลงมาพาครอบครัวมาแข่งและมาเที่ยวด้วย สุดยอดมากครับ...+++  เยี่ยม เยี่ยม

ขอบคุณมากครับ หนุ่มเต้ย น้องชายผู้ใจดี ดีมากเกินร้อย ยอมขับรถลงมาไปรับพี่นะถึง สุพรรณ

ก่อนพาเข้ามาสนามแข่ง แถมยังรับพากลับไปส่งถึงบ้านตอนขา นายเยี่ยมยอดมว๊ากก..ก..ก +++  เยี่ยม เยี่ยม

ผมรักในหลวง...ครับ
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #209 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 12:24:50 PM »

ได้มีโอกาศไปร่วมสนุกครั้งแรกเช่นกันครับ ได้รับความช่วยเหลือเป็นอย่างดีและเป็นกันเองมาก ต้องขอบคุณพี่จุก พี่อาท พี่โจ้ พี่มนตรี และพี่ดุกเป็นอย่างมากที่ีช่วยชีวิต GIANT ผมให้ลงแข่งได้จนจบ
เสียดายที่ไม่ได้อยู่จนจบติดภารกิจที่ร้าน แต่จากนี้ไปจะพยายามไปซ้อมกับพวกพี่บ่อยๆที่สนามและก็จะไม่พลาดแข่ง(ร่วมสนุก)ทุกแมท ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร๊าบบบ

ขอบคุณครับ ยินดีครับ....++  หลงรัก หลงรัก

ผมรักในหลวง...ครับ
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16 17 ... 23
  พิมพ์