เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 06:16:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 23
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเชิญเข้าร่วมการแข่งขันยิงปืนอัดลม สะสมคะแนนประจำปี 2556 สนามที่ 2 แข่งขันแบบพาดแท่น  (อ่าน 57801 ครั้ง)
loveice56
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #210 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 12:26:18 PM »

ได้มีโอกาศไปร่วมสนุกครั้งแรกเช่นกันครับ ได้รับความช่วยเหลือเป็นอย่างดีและเป็นกันเองมาก ต้องขอบคุณพี่จุก พี่อาท พี่โจ้ พี่มนตรี และพี่ดุกเป็นอย่างมากที่ีช่วยชีวิต GIANT ผมให้ลงแข่งได้จนจบ
เสียดายที่ไม่ได้อยู่จนจบติดภารกิจที่ร้าน แต่จากนี้ไปจะพยายามไปซ้อมกับพวกพี่บ่อยๆที่สนามและก็จะไม่พลาดแข่ง(ร่วมสนุก)ทุกแมท ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร๊าบบบ
อ่ะฮ้า giant ลงสนามด้วย น่าสนุก...
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #211 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 12:28:26 PM »

เยี่ยม  ครับทุกคน สนามนี้ไม่ได้ไป เก็บโควต้าไว้รอไป FT ครับ

รอรับอยู่ครับ พี่นพ พาน้องเอ๋อมาเสริมทัพกันเยอะๆครับ.... เยี่ยม เยี่ยม

จะรอเอา EDgun มาต้อนพร้อมทีมงานหมาหางด้วนครับ  คิก คิก คิก คิก

ผมรักในหลวง...ครับ
AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #212 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 12:31:50 PM »

เยี่ยม.....ได้มีโอกาสไปร่วมแข่งครั้งแรกมาเมื่อวานนี้ ได้ประสพการณ์ดีๆ มาเยอะเลยครับ
สมาชิกเป็นกันเองมาก ครั้งหน้าต้องไปย้ำแน่ๆ

ไหว้...ขอบคุณพี่มนตรี ที่ช่วยปรับไกAA ให้ผมเมื่อวานด้วยนะครับ
 ยิ้มีเลศนัย...ขอโทษพี่หน่องด้วย เมื่อวานตอนกลับ บอก"สวัสดีครับพี่มนตรีซะเต็มคำ"
พอขึ้นรถได้ ถึงมานึกว่าเรียกชื่อพี่ผิดคนนะครับ..5555

สนามหน้าจัดเต้มได้เลยครับพี่กิตติ ....++  เยี่ยม เยี่ยม

AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #213 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 12:36:42 PM »

บริษัท Steyr ตอนแรกสนใจจะจ้างน้าจุกเป็นพรีเซ็นเตอร์ปืน
แต่พอรู้ข่าวว่าไปตัดไฝออกก็เริ่มลังเล บอกว่าตัดไฝแล้วดูดีแต่ไม่ดูดีกว่า  คิก คิก ยิ้มีเลศนัย
แถมได้ข่าวว่าครั้งนี้ยิงแบบล้มมวยอีก ยิงไปถอดปืนไป เลยตัดสินใจไม่จ้างแล้ว  งอน

สกอร์สูงสุดจากหลายๆคนที่มาแข่งครั้งนี้

242, 240 ยิงด้วย Steyr Hunting .22
239, 238 ยิงด้วย Edgun R3 Long .22

Steyr ได้เปรียบนิดหน่อยเพราะได้ปืนกันมานานแล้ว รู้ทางปืนและประสบการณ์เยอะกว่า แต่อ่อนซ้อม
Edgun มาทีหลัง แต่เจ้าของขยันซ้อมกันเหลือเกิน แถมอุปกรณ์เสริมครบเครื่อง
ครั้งนี้หมาหางด้วนอย่าง Edgun พลาดท่าโดนแพ้ไปแค่ปลายขนจมูก Shoot off แพ้ไปแค่หนึ่งคะแนน (96 vs 95)
ตอนนี้ได้มวยถูกคู่แล้ว คงไล่บี้เบียดกันแบบสูสีไปอีกพักใหญ่ แต่แข่งครั้งหน้าสงสัยแก๊ง Steyr จะงานหนักแน่

ครั้งนี้ปืนสปริงมีสีสันมาก เพราะคุณพี่นะของเราเอา HW97 ป้ายแดงแกะกล่องมาลงแข่ง คุณชาลีขนมาให้ที่สนามเลย  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
ได้ปืนเสร็จพี่นะแกก็เอากล้องมาแปะไว้กะปืน อย่าเรียกว่าติดเลย ละอายใจ เส้นเล็งเอียงเกือบขนานกะพื้นโลก
จากเส้นเล็งแบบ + กลายเป็น X ซะงั้น แต่ก็ยังยิงกันต่อไป  แบร่
ไกตั้งจากโรงงานแข็งโป๊ก ต้องเอาสิบล้อมาลากถึงจะลั่น เหนี่ยวแต่ละทีปืนหันตามแรงเหนี่ยวเลย ดีนะพี่โกโก้แนะนำวิธีการปรับไกให้ ปรับแล้วดีขึ้นเยอะ
ยิงนัดแรกตกใจ ปืนอัดลมหรือดินขับวะเนี่ย ควันโขมงเลย เอาไปยิงข้างๆ อ.ผนิศวร อาจารย์ถึงกับบ่นว่าใครมาจอดรถกระบะดีเซลในสนามปืนนะ กลิ่นควันดีเซลแรงมาก  คิก คิก
จากนั้นก็มีแต่คนมารุมยิงปืนพี่นะ ขนาดว่าลูกหมดตลบ สรุปว่าเมื่อวานวันเดียวปืนกระบอกนี้พ้น Run in เรียบร้อยแล้ว

HW97 มีคู่แข่งเป็น Diana M54 นำทีมโดยพี่โมและพี่ดุก นายช่างอย่างพี่ดุกจะยิงแบบธรรมดาคนสามัญอย่างพวกเราไม่ได้
ผมเป็นช่างต้องยิงไปซ่อมไป แกกระซิบบอกแบบนั้น สรุปว่าปืนเซียไม่เกาะ ยิงไม่ได้ ต้องยืมปืนพี่โมยิง
สุดท้ายเจอเทพปืนสปริงอย่างพี่โกโก้เชือดไปแบบนิ่มๆ ชนิดไม่ต้องลุ้น เพราะคะแนนนำโด่ง
ครั้งหน้าผมคงต้องเอา AA Prosport มาร่วมวงด้วยแล้ว แต่จะมีใครเอา TX200 มาร่วมทีมกับผมไหมหนอ
พี่โกโก้และพี่นะแกอยู่ค่าย HW97 พี่โมและพี่ดุก M54 แบบนี้ผมมาคนเดียวก็เสียเปรียบนะเนี่ย โดนรุมสองหนึ่ง

แต่ก่อนแข่งคงต้องเข้าฟิตเนสซักสองอาทิตย์ก่อน ไม่อย่างนั้นไม่มีแรงง้าง
เมื่อวานยิงปืนพี่นะ เป้าแรกยิงไม่ทันหมดเวลาก่อน เป้าสองกลัวไม่ทันอีกเลยซอยสุดชีวิต ยิงปืนสปริงเสร็จก่อนปืนอัดอากาศอีก  ตกใจ บ้าไปแล้วกรู
ผลคือกรรมตามสนอง วันนี้ตื่นมาเมื่อยไปทั้งตัว ตั้งแต่หัวไหล่ไล่ไปถึงขาหนีบ  อ๋อย บู่

แข่งครั้งหน้าผมว่าจะต้องสนุกกว่านี้แน่นอน เพราะ Weihrauch ก็มาแล้ว ครั้งหน้าคงต้องมีมาแข่งด้วยแน่นอน
ส่วน AA S510 ทั้งหลายตอนนี้แอบเก็บตัว บอกยิงเป้ากระดาษอาจจะคิดดูก่อน แต่ถ้ายิงนก หนู ล่ะก็ พร้อมรับคำท้าทั่วราชอาณาจักร

จบข่าวแต่เพียงเท่านี้  ไหว้ ไหว้

ต้องขอบอกก่อน สนามนี้ ยอมรับเจ้าอาทครับ ยิงดีมาก....พ่อเสือปืนไวตัวฉกาจ....

ไวจริงๆ กรรมการสั่งยิง อาทลั่นเข้า 10 อาจารย์ตุ๊ขานคะแนนเสียงดังลั่น

ตรูกำลังปรับเส้นเล็ง...มือสั่นหมดเบย...ยิงเข้า 9 ไป 4 ดอกติด...5555  แลบลิ้น แลบลิ้น

แม็ทช์หน้าต้องล้างสายตาใหม่...ฝากไว้ก่อนนะเจ้าเอ๋อ หมาหางด้วนไม่มีถอยแน่นอน... Grin Grin

tan_tan
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 60

« ตอบ #214 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 12:38:29 PM »

สักวันในรูปต้องมีผม....สักวัน Grin

เป็นเสืออยู่ในป่า  ดีกว่าเป็นหมาอยู่ในเมือง
jukdk
ชมรมคนรักปืนลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

STEYR LG 110 HP HUNTING .22

« ตอบ #215 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 12:43:28 PM »

สักวันในรูปต้องมีผม....สักวัน Grin

555 สนามต่อไป แข่งแบบ FT ท่าน แทนจัดทีม 108 มาลุยกัน เดียวเสนอถ้วยพิเศษให้ทางชมรมจัดขึ้น

สิทธิโชค
     T 0909724872 (รับอัดอากาศ)
Anirut ( mon )
Full Member

คะแนน 58

« ตอบ #216 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 12:50:21 PM »

ต้องขอขอบคุณพี่จุกที่ให้ยืมทั้งปืนแล้วก็ลูกปืนแถมยังให้คำแนะนำจนทำให้ผม
ได้มาเป็นคนรับรางวัลไม่คิดมาก่อนว่าจะมาถึงตรงนี้ต้องขอขอบคุณอีกครั้งครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
  (  มีวันนี้เพราะพี่ให้ ) คิก คิก คิก คิก
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #217 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 01:01:17 PM »

หลายวันแล้วครับ  ฮิฮิ คิก คิก คิก คิก ไหว้
AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #218 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 01:02:13 PM »

มือระดับผม...ยังได้ถ้วยมือใหม่กะเขาด้วยเลย....555   ขำก๊าก ขำก๊าก

ปล.ท่านใด รับถ้วยรางวัล รองชนะเลิศอันดับ 1 ประเภทปืนPCP กรุณาแจ้งด้วยนะครับ

มีรางวัลให้เพิ่มครับ ( ค่าส่งEMS ).... ขำก๊าก ขำก๊าก

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #219 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 01:03:09 PM »

ต้องขอขอบคุณพี่จุกที่ให้ยืมทั้งปืนแล้วก็ลูกปืนแถมยังให้คำแนะนำจนทำให้ผม
ได้มาเป็นคนรับรางวัลไม่คิดมาก่อนว่าจะมาถึงตรงนี้ต้องขอขอบคุณอีกครั้งครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
  (  มีวันนี้เพราะพี่ให้ ) คิก คิก คิก คิก
 +1ชอบใจ หลงรัก
123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #220 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 01:03:28 PM »

มือระดับผม...ยังได้ถ้วยมือใหม่กะเขาด้วยเลย....555   ขำก๊าก ขำก๊าก

ปล.ท่านใด รับถ้วยรางวัล รองชนะเลิศอันดับ 1 ประเภทปืนPCP กรุณาแจ้งด้วยนะครับ

มีรางวัลให้เพิ่มครับ ( ค่าส่งEMS ).... ขำก๊าก ขำก๊าก

55555555555555
AJ_6080
Hero Member

คะแนน 1600

« ตอบ #221 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 01:05:13 PM »

(  มีวันนี้เพราะพี่ให้ ) คิก คิก คิก คิก

ระวังนะ...พี่มันกำลังจะขาย ฮันติ้ง แล้วไปหา หมาหางด้วนมาใช้...แทน  ขำก๊าก ขำก๊าก

ขนาดอยู่ทีม เจ้าเอ๋อ...ยังเชียร์คนเสื้อขาวใช้หมาหางด้วน....ดูเดะ รักน้องจริงเบย... แลบลิ้น แลบลิ้น

xpass
Sr. Member

คะแนน 411

« ตอบ #222 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 01:07:01 PM »

ได้มีโอกาศไปร่วมสนุกครั้งแรกเช่นกันครับ ได้รับความช่วยเหลือเป็นอย่างดีและเป็นกันเองมาก ต้องขอบคุณพี่จุก พี่อาท พี่โจ้ พี่มนตรี และพี่ดุกเป็นอย่างมากที่ีช่วยชีวิต GIANT ผมให้ลงแข่งได้จนจบ
เสียดายที่ไม่ได้อยู่จนจบติดภารกิจที่ร้าน แต่จากนี้ไปจะพยายามไปซ้อมกับพวกพี่บ่อยๆที่สนามและก็จะไม่พลาดแข่ง(ร่วมสนุก)ทุกแมท ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคร๊าบบบ

ดีครับ มาร่วมสนุกกัน  ขำๆ เจอ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ จะ สังเกตุ ได้ว่า บางท่าน ไม่ค่อยได้ยิง เพราะมัวแต่คุยกัน หรือ ยิงไป คุยไป ขำไปก็มีครับ  ขำก๊าก

ปืนเสีย ก็ ช่วยกันซ่อม ตรงนั้น เดี่๋ยวนั้น  นี่ล่ะคือ เสน่ห์  ของการมาพบป่ะ สังสรรค์ ไม่ใช่ แค่มาแข่งกันครับ + 1 ตามไปด้วย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 08, 2013, 01:11:12 PM โดย xpass » บันทึกการเข้า

123 dog-dog
Hero Member

คะแนน 1138

« ตอบ #223 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 01:08:04 PM »

อย่ามองข้าม  เอ เอ  นะครับ  อ.ตุ๊ ยิงแบบไม่ต่อถังได้รางวัลด้วย เยี่ยม  
loveice56
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #224 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2013, 01:08:21 PM »

ยินดีกับพี่อาทด้วยครับ ยิ้มีเลศนัย
หน้า: 1 ... 12 13 14 [15] 16 17 18 ... 23
  พิมพ์