เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 04:16:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นกในสวน  (อ่าน 15843 ครั้ง)
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 02:55:14 PM »

ผมเห็นนกฮัมมิงเบิร์ดตอมดอกไม้ในสวนหลังบ้านครับ ตอนแรกนึกว่าแมลงภู่
แต่ดูดีๆนกนี่หว่า

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
keng2516 รักในหลวง
Full Member

คะแนน 136

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 03:00:26 PM »

ไม่มีรูปหรือครับ
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 03:00:39 PM »

ผมเห็นนกฮัมมิงเบิร์ดตอมดอกไม้ในสวนหลังบ้านครับ ตอนแรกนึกว่าแมลงภู่
แต่ดูดีๆนกนี่หว่า
จริงๆ ไม่ใช่นะครับเป็นแมลงชนิดหนึ่งที่มันเลียนแบบนกเสียเหมือนเลย
ผมเคยไปถามผู้รู้ในห้องถ่ายภาพมาแล้ว เว๊บเรานี่แหละครับมีภาพที่เขาถ่ายมาให้ดูด้วยลองค้นดูครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 03:05:26 PM »

น่าจะเป็นนกกินปลีนะครับ

แบบนี้หรือเปล่าครับ หน้าตาเค้าจะคล้ายกัน ขนาดเล็กด้วย  เยี่ยม

ที่มา : http://www.klongdigital.com/webboard3/34529.html
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 03:08:19 PM »

ตัวนี่ยังใหญ่ไปครับ ไอ้ตัวที่ผมเห็นเล็กนิดเดียวกระพือปีกเร็วมาก สามารถลอยตัวนิ่งอยู่ที่เดียวได้นาน มันมาตอนที่ในสวนยังมีดอกไม้
ที่แน่ๆ บ้านเราไม่มีฮัมมิ่งเบิร์ด ที่เห็นนั้นแมลงแน่นอนครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 03:11:47 PM »

ไม่มีรูปหรือครับ

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ เก่ง 2516 อ่ะ ฮา

มา  "ไม่ทัน"  นกบินไปแล้ว  อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 03:11:53 PM »

ตัวนี่ยังใหญ่ไปครับ ไอ้ตัวที่ผมเห็นเล็กนิดเดียวกระพือปีกเร็วมาก สามารถลอยตัวนิ่งอยู่ที่เดียวได้นาน มันมาตอนที่ในสวนยังมีดอกไม้
ที่แน่ๆ บ้านเราไม่มีฮัมมิ่งเบิร์ด ที่เห็นนั้นแมลงแน่นอนครับ

บอกได้เลยว่า  เป็น  ผีเสื้อจรวดปีกใส  ครับ อิอิอิ

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 03:13:10 PM »

บอกได้เลยว่า เป็น ผีเสื้อจรวดปีกใส ครับ อิอิอิ
อย่าแค่บอกแหละ โชว์รูปด้วยซิ
คนกำลังสงสัยนิ

อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 03:18:12 PM »

เคยเห็นครับ ชอบตอมดอกผักเสี้ยนตอนเย็น ๆ ท่าทางเหมือนฮัมมิ่งเบิร์ดจริงๆ   คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 03:18:46 PM »

เว๊บนี้มีรูปประกอบครับ

http://www.siamensis.org/webboard/topic/7373

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 03:19:56 PM »

สวยครับสารวัตร

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 03:25:12 PM »

สวยครับสารวัตร
โห..ลุงปูก็หลับหูหลับตา
ไหนๆ สารวัตรยังไม่ทันลงสักรูปเลย
ผมอุตส่าห์ลงยังไม่ได้สักยอเลย
 งอน

ขำก๊าก Cheesy

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 04:47:59 PM »

บ้านเราไม่มีหรือครับ ฮัมมิ่งเบิร์ด  Grin Grin Grin พึ่งรู้

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 04:58:17 PM »

ส่วนนายสมชายปวดหัวกับนกกางเขนครับ... เวลามันอยู่ตัวเดียวหรือ 2 ตัวน่ารักมาก, ท่าทางหันซ้ายหันขวาแล้วบินโฉบวูบวาบได้ตามกินแมลงนี่น่ารักสุดๆ โฉบซ้ายโฉบขวาเหมือนมิกกี่เมาส์บิน เหมือนปุยนุ่นลอยตามลมแล้วโดนลมกระพือวูบ อัตราเร่งล้นเหลือเหมือนตัวการ์ตูนฯ...

แต่เวลามันรวมเป็นฝูงได้ประมาณ 10 ตัวแล้วจับกลุ่มส่งเสียงเถียงกันในโรงรถแล้วที่สุดของความหนวกหูครับ... เสียงจู๋เจ๊ยบแจ๊กจ๊อกจ๊าก เสียงสั้นเสียงยาวลากเสียงสูงเสียงต่ำระงมไปหมด เสียงมันดังชนิดที่เปิดทีวีฟังเสียงไม่รู้เรื่อง คุยโทรศัพท์ไม่ได้เลยเชียวครับ, แล้วที่แสบคือมันตรงเวลาดีมาก 15.00 น. เป๊ะมาแล้ว ต้องออกไปไล่ทุกวัน...

หากไล่ช้าสักหน่อยเดียว ทั้งโรงรถจะมีแต่ขี้นกกางเขนประมาณ 30 กอง!!!... ไม่รู้ว่าตัวมันแค่นิดเดียว ทำไมมันขี้ได้ขี้ดี เฉลี่ยตัวละ 3 กองในช่วงเวลา 10 นาที!!!...
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 05:02:40 PM »

๕๕๕

น้า สมชาย  คงต้องเอารูปปั้น เหยี่ยว ไปหลอกล่อ

มันจะได้เกรง ๆ บ้าง

แต่ ระวัง มัน ขี้รด นะครับ

เห็นไม่ทำอะไร เกิดความเคยชิน

จัดการเลย...

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
หน้า: [1] 2 3 4 ... 9
  พิมพ์