เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 06:29:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 9
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นกในสวน  (อ่าน 15946 ครั้ง)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 09:21:49 PM »

มันหน๊าวววววววว

ขอไออุ่นหน่อย

เหมือนคนเลย...

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 09:29:41 PM »

ไอ้เจ้านี่ก็เคยเจอในสนามหญ้าด้วย... ตามรูปกำลังหิ้วมันออกไปเหวี่ยงใส่ป่าละเมาะหลังบ้านครับ...

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 09:30:57 PM »

มันหน๊าวววววววว

ขอไออุ่นหน่อย

เหมือนคนเลย...

เย้...
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #48 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 09:40:28 PM »

เอ้า... โชว์หน้าโชว์ตาหน่อย เจ้านกเขาชวา...

นกเขาจะนอนแบบนี้ครับ ไม่ค่อยนอนเดี่ยว  สมัยวัยรุ่นเดินยิงหนูนาตอนกลางคืนเจอกองขี้นกใต้ต้นไม้นี่ได้นกมากินแน่ครับ ยิ่งนกเขาแบบนี้นอนสองเป็นอย่างน้อย ปืนแก๊ปยิงตูม ร่วงหมด  คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #49 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 09:41:00 PM »

ไอ้เจ้านี่ก็เคยเจอในสนามหญ้าด้วย... ตามรูปกำลังหิ้วมันออกไปเหวี่ยงใส่ป่าละเมาะหลังบ้านครับ...

ลายสวยมาก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #50 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 09:41:56 PM »

อันนี้ความรักของปาด... ตัวผู้เกาะหลังตัวเมีย กำลังวางไข่ใส่สระว่ายน้ำของนายสมชาย!!! (ดูมันทำ)...

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #51 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 09:43:19 PM »

บ้านพี่สมชายมีสารพัดสัตว์เลยนะครับ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #52 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 09:43:39 PM »

ดูชัดๆ หน้าไม่อาย... สระว่ายน้ำเหม็นคลอรีนแท้ๆ มันยังทำได้...

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #53 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 09:45:59 PM »

เอาอีกมุม... ประจานมัน ไอ้ยางเหนียวๆนี่ล้างออกยากส์มากส์... ฮา...

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 09:47:47 PM »

บ้านพี่สมชายมีสารพัดสัตว์เลยนะครับ Grin

สารพัดสัตว์ครับ มันไม่กลัวคนเลย... พวกปาดนี่เดินต้องคอยหลบมัน สัตว์พวกนี้ซุ่มซ่ามชอบมาเกะกะเผลอเป็นเหยียบครับ(ดังแอ๊บ)... ฮา...
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #55 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 10:04:46 PM »

สัตว์ 2 ชนิดแล้วในบ้านพี่สมชายผมเกลียดเป็นที่สู๊ด 1 ตุ๊กแก 2 น้องปาด หัวเราะร่าน้ำตาริน

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #56 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 10:46:28 PM »

เอาอีกมุม... ประจานมัน ไอ้ยางเหนียวๆนี่ล้างออกยากส์มากส์... ฮา...

สงสัยมันจำมาจากข่าวฝรั่งกับสาวที่หาดพัทยา

http://76.nationchannel.com/playvideo.php?id=69590
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2013, 11:24:27 PM โดย Southlander » บันทึกการเข้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
สมศักดิ์ : รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1152

« ตอบ #57 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 11:05:12 PM »

ผมว่าน่าจะเป็นแมลงHummingbird Hawk-Moth  มากกว่า

ช่วงนี้เป็นฤดูดอกไม้บาน  แมลงชนิดนี้จะออกหาน้ำหวาน  จากพฤติกรรมที่ดูดกินน้ำหวานคล้ายนกHummingbirdมากครับ
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #58 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2013, 11:15:58 PM »

ส่วนนายสมชายปวดหัวกับนกกางเขนครับ... เวลามันอยู่ตัวเดียวหรือ 2 ตัวน่ารักมาก, ท่าทางหันซ้ายหันขวาแล้วบินโฉบวูบวาบได้ตามกินแมลงนี่น่ารักสุดๆ โฉบซ้ายโฉบขวาเหมือนมิกกี่เมาส์บิน เหมือนปุยนุ่นลอยตามลมแล้วโดนลมกระพือวูบ อัตราเร่งล้นเหลือเหมือนตัวการ์ตูนฯ...

แต่เวลามันรวมเป็นฝูงได้ประมาณ 10 ตัวแล้วจับกลุ่มส่งเสียงเถียงกันในโรงรถแล้วที่สุดของความหนวกหูครับ... เสียงจู๋เจ๊ยบแจ๊กจ๊อกจ๊าก เสียงสั้นเสียงยาวลากเสียงสูงเสียงต่ำระงมไปหมด เสียงมันดังชนิดที่เปิดทีวีฟังเสียงไม่รู้เรื่อง คุยโทรศัพท์ไม่ได้เลยเชียวครับ, แล้วที่แสบคือมันตรงเวลาดีมาก 15.00 น. เป๊ะมาแล้ว ต้องออกไปไล่ทุกวัน...

หากไล่ช้าสักหน่อยเดียว ทั้งโรงรถจะมีแต่ขี้นกกางเขนประมาณ 30 กอง!!!... ไม่รู้ว่าตัวมันแค่นิดเดียว ทำไมมันขี้ได้ขี้ดี เฉลี่ยตัวละ 3 กองในช่วงเวลา 10 นาที!!!...

แปลกใจที่เห็นกางเขนรวมเป็นฝูงครับท่านสมชาย(ฮา)   ของผมพบว่าเขาแบ่งพื่นที่กัน ไม่เคยเห็นอยู่พร้อมกันเกิน 3-4 ตัว
ผมว่าเสียงเขาเพราะนะครับ เทียบเป็นไนติงเกลบ้านเราได้ และชอบมาล้อเสียงเวลาเปิดเพลงคลาสสิคยามเช้า

นี่อาศัยคอนโดนกบ้านสวน....เลี้ยงลูกอ่อนครับ

แล้วก็ร้องเพลงให้ฟัง แทนค่าเช่า

ขออภัยท่านจขกท. โพสนอกประเด็น .....  แต่ดูเหมือนเป็นคนชอบน้องนก เหมือนกัน  หลงรัก

ที่บ้านนายสมชาย(ฮา) เป็นนกอีแพรดหรือเปล่าครับ คล้ายๆกัน

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #59 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2013, 09:01:49 AM »

เห็น Post ของคุณอนันตาแล้ว ชักสงสัยเหมือนกันครับ ว่าอาจเป็นอีแพรดรวมอยู่ในกลุ่มนกกางเขน แล้วมันเถียงกัน... คือบางตัวมีสีจางไม่ดำเข้มเหมือนนกกางเขน ซึ่งแต่แรกนายสมชายเข้าใจว่าเป็นนกกางเขนยังโตไม่เต็มวัย...

รูปข้างล่างนี่นายสมชายเอามาจากนี่ครับ... http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=bite25&month=19-06-2011&group=4&gblog=43
ท่าทางแบบนี้แหละที่นายสมชายว่าน่ารักมาก มันกางปีกกางหางแผ่ แล้วหันซ้ายทีขวาที ก่อนกระโดดโฉบว่อบซ้ายแว่บขวา... ที่นายสมชายว่าเหมือนตัวการ์ตูนมิกกี้เมาส์บินฯ...

ไว้นายสมชายจะหาโอกาสถ่ายรูปเอามาลงให้ดูครับ... คือนกพวกนี้มันถ่ายรูปยากมาก ไม่อยู่นิ่งๆ มันไม่กลัวคนก็จริง แต่เวลาเราไปไล่ให้มันบินหนีมันไม่อยู่นิ่ง แต่หลบซ้ายหลบขวาเหมือนไล่แมลงวัน ไล่ข้างซ้ายทีนึงมันก็หลบไปทางขวา ไล่ข้างขวาก็หลบซ้าย แล้วบินวนรอบตัวเราครับ...

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 9
  พิมพ์