เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 01:22:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยว่ายังมีเปิดอยู่บ้างไหมครับ ร้านอาหาร สวนอาหาร คาเฟ่ที่คล้องมาลัยนักร้อง  (อ่าน 4769 ครั้ง)
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 12:34:24 PM »

พี่ๆทุกคนครับ

นานมากแล้วที่ห่างหายไปจากการท่องราตรี เลยมีความสงสัยเกิดขึ้นมาว่า ร้านอาหาร สวนอาหาร คาเฟ่ แบบที่มีนักร้องขับขานบทเพลง แล้วเราก็ซื้อมาลัยคล้องให้ เป็นกำลังใจ ยังคงมีเปิดอยู่บ้างหรือเปล่าครับ หรือว่าโดนพิษเศรษฐกิจปิดตัวไปหมดแล้วครับ

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 02:25:55 PM »

ทำไม..เสี่ยจงเริ่มคัน อีกแล้วเหรอ Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 03:07:00 PM »

ทำไม..เสี่ยจงเริ่มคัน อีกแล้วเหรอ Grin

แค่สงสัยนะครับ เศรษฐกิจแบบนี้ยังจะมีใครไปคล้องมาลัยกันอีกครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 03:11:58 PM »

แค่สงสัยนะครับ เศรษฐกิจแบบนี้ยังจะมีใครไปคล้องมาลัยกันอีกครับ
เยอะแยะ ใครเขาเรียกพวงมาลัยกันแล้ว

สมัยนี้เขา เรียกว่า อุปกรณ์ตกแต่งรถยนต์ เห็นเปิดกิจการกันตามสี่แยกทั่วไป

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 03:18:11 PM »

เยอะแยะ ใครเขาเรียกพวงมาลัยกันแล้ว

สมัยนี้เขา เรียกว่า อุปกรณ์ตกแต่งรถยนต์ เห็นเปิดกิจการกันตามสี่แยกทั่วไป

แยกไหน ขอภาพปลากรอบมาหน่อยสิครับ จะได้แวะไปให้กำลังใจน้องรักนักร้องเขาบ้างนะครับ

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 04:30:38 PM »

แยกไหน ขอภาพปลากรอบมาหน่อยสิครับ จะได้แวะไปให้กำลังใจน้องรักนักร้องเขาบ้างนะครับ

น้าดุลแกหมายถึงกิจการแบบนี้มากกว่ามั๊งครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 05:00:31 PM »

นึกถึงสมัยปี ๓๓-๓๔ เลย
เคย รับจ๊อบอยู่ที่อุดรฯ  ว๊า..หลายปีแล้วเนาะ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 05:18:09 PM »

เคย รับจ๊อบอยู่ที่อุดรฯ  ว๊า..หลายปีแล้วเนาะ

ต๊าย... ครูหมูรับจ๊อบเต้นจ้ำบ๊ะรับมาลัย... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

...อะฟิ่ววววว... คิก คิก

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 05:20:38 PM »

ตรูอยาก
ทำปืนลั่นไปทางภูเขียว ว๊อยยย Angry Angry Angry

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 05:45:34 PM »

เสี่ยสมัยก่อนซื่อครับ หลงนัีกร้อง จ่ายสะบัด นิยมเอาเมียน้อยเป็นนักร้อง  คิก คิก

จนเสียน้ำตาที่คาเฟ่  คิก คิก

http://www.youtube.com/watch?v=6RDTMJAce_U

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 05:50:24 PM »

สมัยนี้นิยมเล้าท์ตึกแถวครับน้าหนอง ดื่มซักแก้วสองแก้ว ชี้เอาเลย จบ ไม่มีเวลามาก สมัยนี้่ ขำก๊าก

แต่ผมว่าคาเฟ่มีศิลปะมากกว่านะ การจะเป็นนักร้องสวนอาหาร,คาเฟ่ ต้องมีเสียงดี ร้องเพลงเป็น หน้าตาสะสวย คือขายเสียง ไม่ใช่ขายอย่างอื่น ภาพลักษณ์ก็ดูไม่แย่นัก  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 06:19:42 PM »

ต๊าย... ครูหมูรับจ๊อบเต้นจ้ำบ๊ะรับมาลัย... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

จริงอะครูต้น

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 06:25:22 PM »

เคย รับจ๊อบอยู่ที่อุดรฯ ว๊า..หลายปีแล้วเนาะ

จริงอะครูต้น
เพิ่งรู้เรอะนังโจ๊ก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 09:02:01 PM »

ตอนกลับมาจากญี่ปุ่นใหม่ๆเมื่อสี่ปีที่แล้ว เพื่อนๆที่ทำงานด้วยกันพาไปนั่งฟังเพลงเกือบทุกคืน ที่บึงสามพัน เพชรบูรณ์  พอผ่านไปเมื่อปีที่แล้วเห็นปิดกิจการไปแล้ว เลยสงสัยนะครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 09:04:15 PM »

สมัยนี้นิยมเล้าท์ตึกแถวครับน้าหนอง ดื่มซักแก้วสองแก้ว ชี้เอาเลย จบ ไม่มีเวลามาก สมัยนี้่ ขำก๊าก

แต่ผมว่าคาเฟ่มีศิลปะมากกว่านะ การจะเป็นนักร้องสวนอาหาร,คาเฟ่ ต้องมีเสียงดี ร้องเพลงเป็น หน้าตาสะสวย คือขายเสียง ไม่ใช่ขายอย่างอื่น ภาพลักษณ์ก็ดูไม่แย่นัก Grin

ห่างหายไปนาน ไม่รู้จักอะไรสักอย่างละครับ  ตอนนี้ชอบนั่งคุยกับเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ กันมากกว่า คุยกันเรื่องเก่าๆ หรือว่าเราเริ่มแก่แล้วนี่

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์