เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 11:32:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ความจริง ! "ปลาดอร์ลี่" ที่แท้คือปลาสวาย  (อ่าน 10762 ครั้ง)
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #75 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 11:38:43 AM »

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่" อ่ะ ฮา

ยายโม้  ข้ามซ๊อต ไปนิ๊ดนุงส์ อ่ะ ฮา
ตรงปลาย  ท้ายของตลาด ที่จะวกเข้าไปตลาดปลา ฮา
มีแม่ค้าเขา เอาปลาเก๋า กะพง  ตัวเล็ก มาแล่เป็นชิ้น อ่ะฮา
แล่เป็น สองชิ้น  ซ้าย ขวา ฮา

ปลาที่แล่ ชิ้นเล็ก กว้างยาว ประมาณ 2 คูณ 4 นิ้ว ฮา
เอาปลานี้ มาลวก  หรือ ทอดทั้งชิ้น ทำอาหาร ไว้รับแขกได้เลย อ่ะ ฮา
ยายป้า  แกขาย  โลละ 140 -160 แค่นั้นแหละ ฮา

ยายว่า  ลวกจิ้มหรือทอด อร่อยกว่า "ปลา ตอ แหล" ดอ ลี่ เยอะ อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #76 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 12:33:06 PM »

ผู้หญิงกินอาหารเวียตนามแล้วหุ่นดีนะ
อาจอยากเอาใจน้าดุนก็ได้

นั่น Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #77 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 12:36:42 PM »

Ha Ha Ha  ขาว  ออก  ชมพู  ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #78 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 12:36:59 PM »

ผู้หญิงกินอาหารเวียตนามแล้วหุ่นดีนะ

แบบนี้ต้องกินสดๆเนาะน้าคาร์ น้ำลายหก

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #79 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 12:38:46 PM »

แบบนี้ต้องกินสดๆเนาะน้าคาร์ น้ำลายหก

พี่อย่าพูดสิครับ Grin Grin Grin เดี๋ยวเขารู้หมด5555

สดแต่ไม่ดิบก็ได้นะครับพี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2013, 12:40:33 PM โดย carrera » บันทึกการเข้า

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #80 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 12:40:39 PM »

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่" อ่ะ ฮา

เปิดมาโครม  "ร่วงแผละ"  ยายหมดอาการสำรวม เลยอ่ะ ฮา
คุยเรื่อง  "ดอ...รี่"  ดีกั่ว  ฮา 55555

ไอ้  "ดอ หรี่"  เนี่ยะ ฮา
ยายเรียกว่าเป็นปลา  "รับแขก" อ่ะ ฮา 5555
เมื่อก่อน ยายชอบไปตลาด "ปากน้ำ" อ่ะ ฮา

ซื้อเก๋า  ซื้ออินทรี ซื้อหอย ปูปลา มาเลี้ยงแขก อ่ะ ฮา
เวลายายเลี้ยงทีนึง  ก็กะว่าจะให้เขาชม ให้เขาประทับใจ อ่ะ ฮา

โทรบอกผัว  เวลามา ดั้นพาเมีย พาลูก มาด้วย ฮา
อาหารที่ยายเตรียม  ไม่พอ "แหลก" ฮา
ยายเลยจัด  เมนู Secondhand เอาไว้รอต้อนรับ อ่ะ ฮา

"ดอ..ลี่"  ลวกจิ้ม  กับ หม้อไฟ อ่ะ ฮา

5555 ความจริง ยายก็ไม่รู้หรอกว่าเป็น "สวาย" ฮา
แต่เห็นมันตั้งชื่อสวย   โลตุส เอาไปจำหน่าย ฮา
แล้วยิ่งเห็นเนื้อ ขาวบวก อมโชมพู ฮา
ยายนึกว่ามาจาก สแกนดิเนเวีย อ่ะ ฮา

ปลาห้า อะไร  ครึ่งกิโล ร้อยกว่าบาท ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เวลาแขกของยายชม อร่อย ฮา
ยายยิ้ม แอนด์ ยักคิ้ว  "เต็มที  เต็มที่" อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เรื่องของซีฟู๊ดนี่ปราบเซียนมากครับ กินซี้ซั้วเจอพวกใส่ฟอมาลีน จะมึนหัวมากๆ เวียนหัว คลื่นไส้ ถ่ายเหลว แทบคลาน เผลอๆช๊อคตายได้

ต้องระวังพวกร้านข้าวแกง ชอบเอาปลาราคาถูกมาทำครับ มีทั้งปลาน้ำจืด น้ำเค็มเลย มันใส่ทั้งคู่ เคยเจอหลายหนครับ   โดนชก

ทุกวันนี้จะเลือกเอง เอาที่สดที่สุด ที่พอจะหาได้ครับ  Cheesy

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 20, 2013, 12:46:12 PM โดย เบิ้ม » บันทึกการเข้า

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #81 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 12:41:50 PM »

ปลาหมึกระวัง Grin Grin Grin อากาศร้อนยิ่งเพาะเชื้อ เสียง่าย

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #82 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 12:45:12 PM »

ปลาหมึกระวัง Grin Grin Grin อากาศร้อนยิ่งเพาะเชื้อ เสียง่าย

ผมว่า"หอย"น่ากลัวกว่านะครับพี่คาร์  พยามเลือกหอยสดๆนะครับ แต่หอยดูยาก มันก็ดูสด แต่ไม่สด  กิ๊วก๊าว

หอยพวกกินสดเช่นหอยนางรม น่ากลัวครับ  เคยโดนไป แทบตายทั้งบ้าน อ๋อย

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #83 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 01:19:08 PM »

ผมว่า"หอย"น่ากลัวกว่านะครับพี่คาร์  พยามเลือกหอยสดๆนะครับ แต่หอยดูยาก มันก็ดูสด แต่ไม่สด  กิ๊วก๊าว

หอยพวกกินสดเช่นหอยนางรม น่ากลัวครับ  เคยโดนไป แทบตายทั้งบ้าน อ๋อย

จริงครับ หอยไม่ดีกินไปตายเพราะแม่บ้าน Grin Grin Grin

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #84 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 01:20:21 PM »

เราจะเอาคืนมุขนี้กับพวกเวียตนามยังไงดีให้สาสม เพราะมาหลอกแฟนผมด้วย ผมแค้นแทนนะเนี่ย
หล่อนชอบสั่งมากินคิดว่าเป็นปลาเมืองหนาวจากแถวๆ สแกนดิเนเวีย
 ร้านอาหารญี่ปุ่นที่ใต้ตึกผมก็เอามาขายในเมนูปิ้งย่างด้วย ผมก็เคยกิน
จะส่งเนื้อหมาไปให้มันกินมันก็ดันชอบอีก เฮ้อ
แล้วก็อีกอย่าง แฟนผมชอบกินร้านอาหารเวียตนาม บอกว่าผักเยอะดี
 ก็ไม่เห็นว่าอาหารจะเวียตนามจะแปลกตรงไหน ผักพื้นบ้าน พื้นๆ หาง่ายทั่วไปเลย
ผักแพวงี้ กล้วยน้ำว้าแก่ๆดิบๆงี้ จ้างให้ผมก็ไม่กิน ไม่ใช่รังเกียจ แต่มันกินมาพอจนโตแล้ว พอเข้าร้านบอกว่าเป็นอาหารเวียตนาม ดันอัพราคาแพงเวอร์
สั่งมากินจานเต็มโต๊ะ แต่ในท้องไม่เห็นอิ่มเลย ผ่านคอหอยลงไปไม่ได้สักก้นกระเพาะ ลิ้นไก้ยังงงๆ อะไรผ่านไปแว๊บๆ
ผมไม่ชอบไปร้านอาหารเวียตนามก็เพราะเหตนี้แหละบอกแฟนว่า อย่ามาชวนชั้นไปกินอาหารเวียตนามเลย อยากกินก็ไปเอง
อะโด่ กล้วยแก่ แกงคั่วมั่ง จิ้มน้ำพริกมั่ง กินตั้งแต่จำความได้

อ๊าคๆๆๆ น้าซับได้โปรด แก้แค้นแทนข้าด้วยย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #85 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 01:21:31 PM »

อ๊าคๆๆๆ น้าซับได้โปรด แก้แค้นแทนข้าด้วยย
[/quote]
เอ่ยปากผิดคนแล้ว ขำก๊าก

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #86 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 06:35:48 PM »

ในโฆษณาของร้านอาหารญี่ปุ่นยาโออิ ละครับ เห็นแว๊ปๆอ่านไม่ทัน ลงท้ายด้วยดอลลี่ เป็นปลาที่กำลังพูดถึงอยู่หรือเปล่าครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #87 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 06:58:03 PM »

ในโฆษณาของร้านอาหารญี่ปุ่นยาโออิ ละครับ เห็นแว๊ปๆอ่านไม่ทัน ลงท้ายด้วยดอลลี่ เป็นปลาที่กำลังพูดถึงอยู่หรือเปล่าครับ
หมันแหละ คิก คิก

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #88 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 07:44:37 PM »

ครับ ปลาหมึกต้องระวังให้ดี ถ้าไม่สดเป็นๆ หรือมีหัวติดมาด้วย มาแต่ตัวถ้าเป้นไปได้เลี่ยงอย่ากินเลยครับ พ่อครัวไม่น่าไว้ใจครับ  อิๆๆๆ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #89 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2013, 07:48:09 PM »

ครับ ปลาหมึกต้องระวังให้ดี ถ้าไม่สดเป็นๆ หรือมีหัวติดมาด้วย มาแต่ตัวถ้าเป้นไปได้เลี่ยงอย่ากินเลยครับ พ่อครัวไม่น่าไว้ใจครับ  อิๆๆๆ
ไซ จงชอบทำไข่หมึกอินทรีสารใส่เข้าไปหรือ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7
  พิมพ์