เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 06:19:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การพกพาอาวุธปืนของข้าราชการ ( ตำรวจ )  (อ่าน 40355 ครั้ง)
หนานปั๋น
Hero Member

คะแนน 33

« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2006, 10:27:40 PM »

.ผมเห็นว่าตำรวจ. ก็เป็นอาชีพอีกอาชีพหนึ่ง
ที่ได้เปรียบในเรื่องการพก/พาปืน. ไปไหนมาไหนครับ.

เคยได้ยินบางคนถึงกับพูดว่า. เมื่อลูกโตมา อยากให้เป็นนายธนาคาร
เพราะนับเงินผ่านมือเยอะดี.
. .อยากให้เป็นตำรวจเพราะได้พกปืน. เอาไว้จับผู้ร้าย .เท่ห์ดี.
ก็คงจะจริง.

เพื่อนผมที่ทำงานธนาคารเล่าให้ฟัง
เป็นแล้วลำบากอย่าเป็นเลยครับ เงินเป็นพาหนะของเชื้อโรคที่สำคัญที่สุดเลยครับ รู้หรือเปล่าครับว่ากว่าเงินจะมาถึงมือเราต้องผ่านอะไรมาบ้างแล้วครับ เวลานั่งนับเงินถ้าเกิดลูกค้าเอาแบงค์ 20 มาฝากเมื่อก่อนเพื่อนผมทำงานอยู่ทางแม่สาย จะมีคนนำแบงค์ 20 มาฝากปริมาณก็ไม่มากครับ วันละล้านสองล้าน คิดดูว่าแบงค์พวกนี้จะมีกลิ่นยาติดอยู่ด้วย
ไม่รู้ว่าเขาเก็บไว้ใส่ปึ๊บยากันเชื่อราหรือว่ายาอะไร เหม็นมาก ก็ต้องทนนับไป วันดีคืนดีพ่อค้าแม่ค้าขายปลาสดเอาเงินมาฝาก เงินกลุ่มนี้จะเหม็นคาวปลาสดมาก  ก็นับกันไป  เงินที่อยู่ในมือเหมือนกระดาษไม่มีความหมาย แต่เวลาหายไป
สักใบสองใบเถอะครับท่าน    มันคือเงินของท่านเองเพราะฉนั้นทำอาชีพอื่นเถอะครับเชื่อผม
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2006, 12:49:05 AM »

น่าจะเป็นกลิ่นยาบ้า นาครับ Grin แล้วอยู่แถวนั้นซะด้วย Grin
sa-ea-ba-รักในหลวง
FREEDOM
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 45

ความไม่แน่นอนคือสิ่งที่แน่นอน

« ตอบ #47 เมื่อ: กรกฎาคม 07, 2009, 07:26:31 PM »

อย่าไปอิจฉา ถ้าเกิดเหตุขึ้นมา
เค้าพวกนี้มามารถช่วยคุณได้
ถึงเค้าพก รับรองเค้าไม่กล้าก่อเหตุแน่นอน
(เป็นตำรวจกลัวคุกมากที่สุด)
ไม่อยากจะคิดว่า เป็นตำรวจ
พบเหตุร้ายแรงขึ้นมา แล้วไม่มีอาวุธปืน
สภาพจะเป็นอย่างไร
ไม่อิจฉาหรอกครับถ้าตำรวจคนนั้นนิสัยดี Cheesy แต่บางทีเจอพวกนิสัยแย่ๆก็ไม่ไหวเหมือนกันครับ  Sadชอบกินฟรีชอบเบ่งชอบพูดโอ้อวดชอบทำตัวเป็นอันธพาล เคยเจอครับแถวบ้านผมเองครับ อีกอย่างตำรวจค้ายาเสพติดเคยเจอมั๊ยครับมีจริงครับกำลังตามสืบพฤติกรรมอยู่แต่ไม่รู้จะบอกกับหน่วยงานไหนดีกลัวบอกไปก็เท่านั้นครับ แบร่

สู้เพื่อความถูกต้อง อย่าหวั่นไหวต่อโชคชะตา อย่าหยาบช้ากับคนรอบตัว
kamet
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #48 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 02:54:15 PM »

มีตำรวจหมอครับ...ไม่พกปืน  หลงรัก

พกครับพี่ แต่ไม่รู้พกไปทำไม ตอนที่อยู่ พต.รพ. ผมพกทุกวันครับ ว่างก็ไปยิงเล่นครับ
ไม่พกเดี๋ยวว่างแล้วต้องกลับบ้านไปเอาเสียเวลาครับ
woody1
Blood is honest
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

Blood is honest

« ตอบ #49 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 04:05:33 PM »

อยากเป็นตำรวจจะได้พกตลอดเวลา

E27EQH  ^_^
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #50 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2009, 04:20:51 PM »

อยากเป็นตำรวจจะได้พกตลอดเวลา
หวังว่าตอนอาบน้ำคงไม่พกน่ะครับ Grin
bigboss101
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #51 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 09:06:22 PM »

พี่เขยผมถูกยิงตายเพราะตำรวจขี้เมา ยศ ด.ต. บอกให้เปิดร้านตอนตี 2 ไม่ทำตาม  มันยิงตายคาที่ ตกใจ
พวกที่ไปด้วยขู่ว่าห้ามไปแจ้งความนะ ตกใจ
ตอนเกิดเรื่องโดดถอดยศหมด แต่ตอนนี้มันเป็นนายดาบ  คนยิงติดคุก
คิดดูไม่ได้ปฎิบัติหน้าที่แต่พกปืน ไปเที่ยวเมาเหล้า ข่มขู่ กร่าง ไม่ว่ายุคไหนเหมือนกันหมด Angry Angry
evolutionX
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #52 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 09:41:56 PM »

ผมไม่ใช่ตำรวจยังแอบพกเลยคับ..หุหุ
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #53 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 11:16:07 PM »

แถวบ้าน  แต่งครึ่งท่อน  เหน็บปืน กินข้าวต้มโต้รุ่งริมทางเฉยเลย   แอบถ่ายรูปไว้ด้วย  แต่ไม่กล้าโพส...... คิก คิก

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #54 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 11:19:18 PM »

ข้าราชการบางหน่วยงานที่ไม่ใช่ จนท. ตร. ยังพกเลยจ้า  คิก คิก

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
วี
Jr. Member
**

คะแนน 10

« ตอบ #55 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2009, 11:34:57 PM »

เรื่องมันไม่เป็นผลดีต่อหน่วยงานครับเพราะคู่กรณีก็เป็นตำรวจอีกกลุ่มงานหนึ่งแต่ต้นสังกัดเดียวกัน Tongue ตกใจ

เคยเห็นข่าว ตร. บางโพงพาง กับ ส่วนกลางมั๊ง ปะทะกันเอง เพราะเหตุเ้ข้าใจผิดเรื่องซาเล้ง
งานนั้นอีกฝ่ายโดนตั้งคณะกรรมการงอมเลย

Cheesy
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #56 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2009, 12:10:14 AM »

คิก คิกผมเป็นราษฎรธรรมดา ไม่เคยก่อกรรมทำเข็ญกับใคร  ยังอยากพกเลยครับ ....เขาเป็นตำรวจ ทำงานที่ต้องใช้อาวุธ ... ก็พกไปเถิดครับ อย่าลืมว่า ที่ผ่านมา เขาจับคนร้ายไปกี่คน ญาติพี่น้อง เพื่อนร่วมแก๊งของผู้ที่ถูกจับบางส่วน ยังคิดจ้องจะเอาคืน...

หากอยู่บ้านนอก ...ออกเวรแล้ว นอกเวลางานนั่งกินเหล้าอยู่ในบ้าน ยังถูกชาวบ้านเรียกให้ไปห้ามผัวเมียทะเลาะกัน...พาเมียไปตลาด มีวิ่งราว ยังไม่วายถูกแม่ค้าดันหลังให้วิ่งไล่จับ  ฯลฯ

ส่วนพวกเบ่ง เมาแล้วซ่า...อันเป็นสันดานของเขา ...พยายามหลบ หลบไม่ได้ ก็ว่ากันซักตั้ง

ผมให้ความเห็นตามประสาคนมีเพื่อนเป็นตำรวจหลายคน มีทั้งนายหอก นายดาบ จนถึงรองผู้กำกับครับ

DEAGO
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #57 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 05:48:37 PM »

พก  ไม่พก  ก็ขอให้อยู่ที่  สติ  และ เหตุผลครับครับ      " สติมา  ปัญญาเกิด สติเตลิด  จะเกิดปัญหา   สติรักษา  ปัญหาไม่มี " เมื่อมีสติแล้ว ก็ต้องมามองเหตุผลของการพก  ว่าพกไปทำไม   พกเพื่ออะไร  พกไปกินเหล้า(ตำรวจนอกเครื่องแบบนึกว่าโจร ตะวันแดงอุดร ประมาณปีที่แล้วนั่งสพาย MP-5 หน้าตาเฉย สงสัยพี่แกคงมีศัตรูเยอะ ไม่งั้งก็เจ้าหนี้เยอะ)ก็ไม่ควรพกไปเพราะเดี๋ยวจะคุมสติไม่อยู่  ไปยิงใครขึ้นมาเกิดปัญหาแน่   พกไปจับคนร้ายไม่ไปต้องพกครับ ขนมันมาทั้งคลังแสงไม่มีใครว่า  ถ้ามีปัญญาแบก(M-16 กระสุน 30 นัด 2 แม๊ก 60 นัด หนัก3 กิโลกว่าๆ ให้ถือยังโกรธเลย  หนัก)ขอให้คิดเสียว่าประเทศชาติจะเจริญได้ อยู่ที่คนไทยรักกัน ไม่แบ่งชั้นวรรณะ  ไม่แบ่งสี ไม่แบ่งข้างใช้สติ ปัญญาในการแก้ใขปัญญา  ไม่ใช้กำลัง  เพราะยังไงประเทศไทยก็เป็นของคนไทยทุกคนครับ thaliarmy
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #58 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 06:55:21 PM »

ตำรวจก็ต้องปรับตัวให้ทันผู้ร้ายครับ สายสืบบางหน่วยเสี่ยงตายครับ นั่งติดเป้าหมายใจตุ๊มๆต่อมๆ / ผมทราบความรู้สึกของทุกท่านที่มีกับตำรวจ / ส่วนเลวเท่าปลายตัดเล็บ ส่วนตะเข็บคุ้มภัยท่านครับ

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #59 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2009, 07:20:16 PM »

ลูกผู้ชายกับปืนมันเป็นของคู่กัน ใครมีสิทธิพกถูกต้องตามกฎหมายก็พกไป  อย่าไปว่ากันเลย
ตำรวจเป็นอาชีพที่มีคน กล่าวว่าเหมือนถูกสาบ  คือเกี่ยวกับการจับคนร้าย ถ้าจับได้ตัวจริงก็
ดีไป ถ้าจับผิดตัว ก็ถูกด่า  ไปไหนก็ต้องพกปืน  เดี๋ยวถูกเช็คบิล  เห็นใจตำรวจ.....ครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์