เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 06:22:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การพกพาอาวุธปืนของข้าราชการ ( ตำรวจ )  (อ่าน 40375 ครั้ง)
AR15
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2006, 10:16:24 AM »

แถวบ้านผ๊มอยู่ใกล้ค่ายทหาร สห.และไม่สห.มากินเหล้าที่ร้านเหน็บโชว์เหมือนกันวันดีคืนดีชักออกมาวางบนโต๊ะแล้วพูดว่าทีตำรวจม..ยังลดให้ทำไมที่ก...ถึงลดน้อย จะลดห้าสิบเปอร์เซ็นหรือว่าให้ก...กินฟรี อะจ๊าย เลยต้องขอโทษขอโพยฟรีมิกเซอร์ไปคิดแต่ค่าเหล้า (อิ่มจังตังค์อยู่ครบ) แต่ตำรวจนี่สมควรพกนะเห็นข่าวครั้งก่อนปล้นแบงค์ที่เชียงใหม่มีตำรวจสายสืบอยู่ในแบงค์ด้วยแต่ไม่ได้พกปืนต้องวิ่งหนีเอาตัวรอดออกมา เห็นว่าโดนผู้บังคับบัญชาด่าด้วย ว่าทำไมไม่พกปืนทำไมต้องวิ่งหนี ก็น่าเห็นใจมือเปล่าหรือจะสู้ปืน
KNglock
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2006, 02:11:43 PM »

อย่าไปอิจฉา ถ้าเกิดเหตุขึ้นมา
เค้าพวกนี้มามารถช่วยคุณได้
ถึงเค้าพก รับรองเค้าไม่กล้าก่อเหตุแน่นอน
(เป็นตำรวจกลัวคุกมากที่สุด)
ไม่อยากจะคิดว่า เป็นตำรวจ
พบเหตุร้ายแรงขึ้นมา แล้วไม่มีอาวุธปืน
สภาพจะเป็นอย่างไร
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2006, 04:27:18 PM »

ผมเคยอยู่ในสถานการณ์แบบนั้นมาก่อนครับ เข้าใจเลยว่าต่อไปนี้ต้องพกปืน แต่โชคดีที่ในเหตุการณ์นั้น ผมมีลูกน้องที่พกปืนอยู่ 3 คนและน้องที่เป็นนายตำรวจซึ่งพกปืนไปด้วย ตอนนี้เลยสั่งกล็อก 26 ไว้ติดตัวครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน ตกใจ
Rz' club
เฮา..ว่าแล้ว..
Full Member

คะแนน 1

Non-commissioned Officer

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2006, 04:56:00 PM »

ผมเคยอยู่ในสถานการณ์แบบนั้นมาก่อนครับ เข้าใจเลยว่าต่อไปนี้ต้องพกปืน แต่โชคดีที่ในเหตุการณ์นั้น ผมมีลูกน้องที่พกปืนอยู่ 3 คนและน้องที่เป็นนายตำรวจซึ่งพกปืนไปด้วย ตอนนี้เลยสั่งกล็อก 26 ไว้ติดตัวครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน ตกใจ
Huh Huh พี่ลองเล่าให้ฟังได้ไหมครับ มันอาจจะเป็นประโยชน์กับใครหลายคนที่อ่านกระทู้นี้อยู่ครับ Huh Huh

Tew@75
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

ใช้ชีวิตให้เต็มที่...เต็มที่กับชีวิต

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2006, 07:33:22 PM »

อย่าไปอิจฉา ถ้าเกิดเหตุขึ้นมา
เค้าพวกนี้มามารถช่วยคุณได้
ถึงเค้าพก รับรองเค้าไม่กล้าก่อเหตุแน่นอน
(เป็นตำรวจกลัวคุกมากที่สุด)
ไม่อยากจะคิดว่า เป็นตำรวจ
พบเหตุร้ายแรงขึ้นมา แล้วไม่มีอาวุธปืน
สภาพจะเป็นอย่างไร
ถูกต้องนะคร้าบ

การจู่โจมย่อมชนะการตั้งรับเสมอ
isuzu
Hero Member

คะแนน 11

"จอมราชันย์"

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2006, 08:43:45 PM »

Grin

คิดดี ทําดี ได้ดี พระคุ้มครอง เทพเจ้าคุ้มครอง
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2006, 10:32:17 PM »

เป็น ตร.ต้องมีปืนพก ไม่มีปืนพกไม่ใช่ตร. หากมีเหตุร้ายไม่มีปืน ทำไงดี Grin

jamin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 9

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2006, 04:04:57 AM »

เคยเห็นตร.คนหนึ่งเมา แล้วโมโหยิงขึ้นฟ้าหมดแม็กเลย  แล้วเดินไปเฉยๆ
ศรีวิชัย.
รักปืนไม่เปลี่ยนแปลง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2006, 05:07:22 AM »

.ผมเห็นว่าตำรวจ. ก็เป็นอาชีพอีกอาชีพหนึ่ง
ที่ได้เปรียบในเรื่องการพก/พาปืน. ไปไหนมาไหนครับ.

เคยได้ยินบางคนถึงกับพูดว่า. เมื่อลูกโตมา อยากให้เป็นนายธนาคาร
เพราะนับเงินผ่านมือเยอะดี.
.               .อยากให้เป็นตำรวจเพราะได้พกปืน. เอาไว้จับผู้ร้าย .เท่ห์ดี.
ก็คงจะจริง.

ลูกปืนหล่นไม่ไกลเป้า.....///
Game Master
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 25

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2006, 08:20:12 AM »

เป็น ตร.ต้องมีปืนพก ไม่มีปืนพกไม่ใช่ตร. หากมีเหตุร้ายไม่มีปืน ทำไงดี Grin

ก็โกยซิโยม อิ อิ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2006, 08:40:00 AM »

เคยเห็นตร.คนหนึ่งเมา แล้วโมโหยิงขึ้นฟ้าหมดแม็กเลย แล้วเดินไปเฉยๆ

ปลาเน่าตัวเดียว ทำเหม็นไปทั้งข้อง .......

Rz' club
เฮา..ว่าแล้ว..
Full Member

คะแนน 1

Non-commissioned Officer

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2006, 01:23:13 PM »

ก็โกยซิโยม อิ อิ
เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

แจ็ค
"กำบ่มีอย่าไปอู้...กำบ่ฮู้อย่าได้จ๋า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 461

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2006, 01:52:22 PM »

........  สุดแต่ใจจะไขว่คว้า  ใครอยากพกก็ต้องพกละครับ  ใครอยากพาก็ต้องพาละครับ   แต่ผมไม่อยากเห็นผุ้รักษากฎหมายบางท่าน  เมาเหล้าแล้วชอบอวดศักดา  เอาปืนยิงขึ้นฟ้าบ้าง เอะอะโวยวายบ้าง  เบ่งตามร้านอาหารบ้าง   พวกนี้สิ  ควรจะยึดปืน  แล้วปล่อยให้นั่งทำงานเอกสารซะให้เข็ด   เรืองจริงครับ  ผมเห็นออกบ่อย ๆ

... เมื่อความกลัวถึงขีดสุด  มันจะเกิดเป็นความกล้าที่บ้าบิ่น ...
คนดอย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 45

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2006, 07:07:52 PM »

เฮ้อ......ว่ามาก็ว่าไป  เท่าที่พบมา  ตำรวจที่ดีๆก็มีมาก แต่หายากเหลือเกิน ทำไงดีครับ Huh Huh

จะแน่วแน่ แก้ไข ในสิ่งผิด
gogang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2006, 07:38:42 PM »

เป็นตำรวจ ประสบเหตุซึ่งหน้า แล้วไม่ติดตามจับกุม ถือว่าละเว้นการปฏิบัติหน้าที่ แม้อยู่นอกเครื่องแบบ แล้วถ้าไม่พกปืน แล้วโจรมีปืน แล้วจะติดตามจับกุม ได้อย่างไร
หน้า: 1 [2] 3 4 5
  พิมพ์