เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 06:19:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: การพกพาอาวุธปืนของข้าราชการ ( ตำรวจ )  (อ่าน 40361 ครั้ง)
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2006, 08:50:34 PM »

มีตำรวจหมอครับ...ไม่พกปืน  หลงรัก

werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2006, 09:14:53 AM »

อ่า......งานนั้นผมดูเฉยๆครับให้น้องกับลูกน้องเข้าไปก่อนแล้วผมค่อยตาม Cheesy ตอนนั้นเจ็บใจตัวเองที่ไม่ได้พกปืนไปด้วย หัวเราะร่าน้ำตาริน
Rz' club
เฮา..ว่าแล้ว..
Full Member

คะแนน 1

Non-commissioned Officer

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2006, 12:15:56 PM »

อ่า......งานนั้นผมดูเฉยๆครับให้น้องกับลูกน้องเข้าไปก่อนแล้วผมค่อยตาม Cheesy ตอนนั้นเจ็บใจตัวเองที่ไม่ได้พกปืนไปด้วย หัวเราะร่าน้ำตาริน
เยาะเย้ย พี่ werasak ช่วยชี้ชัดๆ ได้ไหมค๊าบบบ ว่าเรื่องราวมันเป็นอย่างไร  เยาะเย้ย

ศรีวิชัย.
รักปืนไม่เปลี่ยนแปลง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2006, 07:34:26 PM »

.ที่ผมเห็นถ้าเป็นกรณีของประชาชนคนธรรมดา.  จะพกปืนได้อย่างเปิดเผย
เท่าเทียมกับตำรวจ/ทหาร.  ก็มีอยู่ช่วงเดียวละครับ,ที่ตำรวจเขาไม่จับ

.คือช่วงเทศกาล.  สงกรานต์.   Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2006, 07:36:40 PM โดย ป.๑๓ » บันทึกการเข้า

ลูกปืนหล่นไม่ไกลเป้า.....///
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2006, 08:31:56 PM »

.ที่ผมเห็นถ้าเป็นกรณีของประชาชนคนธรรมดา.  จะพกปืนได้อย่างเปิดเผย
เท่าเทียมกับตำรวจ/ทหาร.  ก็มีอยู่ช่วงเดียวละครับ,ที่ตำรวจเขาไม่จับ

.คือช่วงเทศกาล.  สงกรานต์.   Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมว่าไม่น่าจะเปิดเผยน่ะครับ เห็นก็จับเหมือนกันครับ ยิ่ง ช่วงสงกรานต์ Wink
porfang
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

จายิงล่ะนะ

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2006, 09:23:21 PM »

สรุปก็คือพกได้หมดละครับ Grin อย่างผมเป็นหน่วยกลางถ้าไปทำงานแบบลับๆก็พกแบบมิดชิด แต่ถ้ามีการร่วมกำลังปิดล้อมก็พกนอกได้ครับเพราะตอนนั้นจะรู้กันหมด แต่ ตร.ท้องที่ ยังไงก็รู้ครับว่าเป็น ตร.จะพกยังไงก็ไม่มีใครจับ Grin

สำเนาถูกต้องครับ
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2006, 12:36:15 AM »

เรื่องมันไม่เป็นผลดีต่อหน่วยงานครับเพราะคู่กรณีก็เป็นตำรวจอีกกลุ่มงานหนึ่งแต่ต้นสังกัดเดียวกัน Tongue ตกใจ
vana_Art
Superman It's not easy.
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

เคารพนับถือพระพุทธเจ้า++ก็จงปฏิบัติตามที่สอน >>[ไม่ใช่แค่นับถือ!!!]

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2006, 07:08:23 PM »

เคยเห็นตร.คนหนึ่งเมา แล้วโมโหยิงขึ้นฟ้าหมดแม็กเลย แล้วเดินไปเฉยๆ

:Smiley :Smiley :Smileyจะให้ทำไงได้ล่ะครับ คงจะไม่เรี่ยมเร้เรไรไปทั้งหมดหรอกครับ มีทุกวงการครับไม่เฉพาะตำรวจ คนถูกยิงตายน่าจะเป็นตำรวจส่วนมาก แต่ที่ไหนได้หน้าหนึ่งเป็นนายกเทศมนตรีซะนี่ ตำรวจโมโหขึ้นมาน่าจะเป็นคนยิงเมีย...ดั้น!!?!!เมียยิงซะนี่ และประชาชนทั่ว ๆ ไปก็ใช้อาวุธปืนตัดสินปัญหากันภายในครอบครัวก็มีให้เห็นเป็นข่าวอยู่บ่อย ๆ ครับ

monny
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2006, 09:08:00 PM »

อย่าไปอิจฉา ถ้าเกิดเหตุขึ้นมา
เค้าพวกนี้มามารถช่วยคุณได้
ถึงเค้าพก รับรองเค้าไม่กล้าก่อเหตุแน่นอน
(เป็นตำรวจกลัวคุกมากที่สุด)
ไม่อยากจะคิดว่า เป็นตำรวจ
พบเหตุร้ายแรงขึ้นมา แล้วไม่มีอาวุธปืน
สภาพจะเป็นอย่างไร
ถูกต้องนะคร้าบ
อย่าอิจฉาเลยครับ ส่วนมากพกเพราะความจำเป็น บางทีเจ้าหน้าที่ตำรวจจำคนร้ายไม่ได้ แต่คนร้ายจำตำรวจได้  คนร้ายไม่คิดหรอกว่าตำรวจคนนี้ไม่มีปืน ผมไม่ยิงครับให้ตำรวจกลับไปเอาปืนก่อน...เดียวค่อยมายิงกัน Grin
Tontakarn รักในหลวง
วัตถุสร้างความเท่าเทียมของมนุษย์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2006, 09:36:33 PM »

ที่จริงตำรวจก็ควรมีปืนไว้ข้างกายไว้ปฏิบัติงานนะครับ .. อันนี้เห็นด้วยครับ ยืดหยุ่นได้
เกิดมีเหตุด่วนเหตุร้ายจะได้ยับยั้งสถานการณ์ได้ทันท่วงที ประเด็นนี้สำหรับตำรวจดีก็ดีไปน่ะครับ
แต่สำหรับตำรวจแย่ ๆ ก็มีนะครับ ..
อันนี้เจอกับตัวเองเลย พี่แกทำท่าแอ๊คชั่นน่าดูเหมือนกัน  อวดเบ่ง
พี่น้องแถว ๆ บ้านไม่กล้ายุ่งกะแกหรอกครับ .. เสียววว

การใช้กำลังแก้ปัญหามิใช่ทางออกที่ดี ควรใช้ "สติ" สิแน่นอน

ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2006, 11:20:40 AM »

อยู่ที่จิตสำนึกด้วยนะครับ เพื่อนผมเป็นตำรวจใส่ครึ่งทอนมานั่งกินเหล้าที่บ้านผมยังพกมาด้วย เบ่งกับเพื่อนด้วยกันอีกต่างหาก แล้วกับคนอื่นล่ะจะขนาดไหน
vana_Art
Superman It's not easy.
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

เคารพนับถือพระพุทธเจ้า++ก็จงปฏิบัติตามที่สอน >>[ไม่ใช่แค่นับถือ!!!]

« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2006, 04:54:01 PM »

อยู่ที่จิตสำนึกด้วยนะครับ เพื่อนผมเป็นตำรวจใส่ครึ่งทอนมานั่งกินเหล้าที่บ้านผมยังพกมาด้วย เบ่งกับเพื่อนด้วยกันอีกต่างหาก แล้วกับคนอื่นล่ะจะขนาดไหน

ไม่ได้ความ...ใช้ไม่ได้...ไม่เข้าท่าเลยครับ ทำให้ชาวบ้านเขาหมั่นไส้ไปทั่ว...เพื่อนกันก็ตักเตือนกันบ้างนะครับ คือ ผมเป็นห่วงชื่อเสียงอาชีพผมที่เป็นอาชีพเพื่อชาวบ้าน แต่เดินไปไหนไม่คอยมั่นใจว่าชาวบ้านเขาจะเอาไหม เพราะว่าเป็นอาชีพที่มีชื่อเสียอยู่ไม่ใช่น้อย...เป็นอาชีพที่ไม่ใช่เพื่อตัวเองสักเท่าไหร่ครับ นี่...ถ้าอยากรวยผมไปทำอาชีพอื่นเสียนานแล้วล่ะครับ และที่สำคัญยังไม่ทราบว่าจะไปทำอาชีพอะไรครับ...ฮี่ ...ฮี่
Grin Grin Grin

Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2006, 07:17:01 PM »

ภาษาโบราณดีครับ   ".........เอาตะบองใส่ซองที่ทางการจ่ายให้  แล้วเหน็บไว้ที่สะเอวด้านซ้าย......."  Grin Grin Grin

ว่าแต่   ไม่เคยเห็นตำรวจสมัยนี้ พก "ตะบอง" เลยง่ะ........... Tongue   

เคยเห็นครับเมื่อปีที่แล้วพกกระบอกแทนปืน คือโดนห้ามพกปืนให้พกกระบองแทน พูกตรง ๆ คือทำปืนหายเลยโดนทำโทษโดยการพกกระบองแทนปืน.............แต่ตอนนี้คงไม่ได้ดูแล้วเพราะหมู่แก่ตาย.............เป็นแอลกอฮอลิซึ่มครับ Smiley

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
ศรีวิชัย.
รักปืนไม่เปลี่ยนแปลง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2006, 08:02:35 PM »

.ที่ผมเห็นถ้าเป็นกรณีของประชาชนคนธรรมดา. จะพกปืนได้อย่างเปิดเผย
เท่าเทียมกับตำรวจ/ทหาร. ก็มีอยู่ช่วงเดียวละครับ,ที่ตำรวจเขาไม่จับ

.คือช่วงเทศกาล. สงกรานต์. Grin หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมว่าไม่น่าจะเปิดเผยน่ะครับ เห็นก็จับเหมือนกันครับ ยิ่ง ช่วงสงกรานต์ Wink

.ผมอาจจะเข้าใจผิดไปก็ได้.  เพราะสงกรานต์ทีไร.เห็นถือปืนกันเต็มไปหมด
แถวๆถนนข้าวสาร. ย่านบางลำภู. ตำรวจก็ใจดี๊ดี. ไม่จับ.

ลูกปืนหล่นไม่ไกลเป้า.....///
Charoon รักในหลวงครับ
ลิขิตฟ้า หรือจะสู้มานะตน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1044

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือคนรักกัน

« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2006, 09:53:08 PM »

อ้างจาก: ภูกามยาว ที่ ตุลาคม 09, 2006, 08:31:33 PM
อ้างจาก: ป.๑๓ ที่ ตุลาคม 09, 2006, 07:34:03 PM
.ที่ผมเห็นถ้าเป็นกรณีของประชาชนคนธรรมดา. จะพกปืนได้อย่างเปิดเผย
เท่าเทียมกับตำรวจ/ทหาร. ก็มีอยู่ช่วงเดียวละครับ,ที่ตำรวจเขาไม่จับ

.คือช่วงเทศกาล. สงกรานต์.       

-----------------------------------------

จริง ๆ ด้วย ถึงช่วงเทศกาลสงกรานต์  ดีใจที่สุดเลย ได้พก ปืน

"สิ่งที่ควรทำคือความดี สิ่งที่ควรมีคื่อคุณธรรม สิ่งที่ควรจำคือผู้มีrระคุณ"
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์