เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 06:22:54 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงปู่ครับ  (อ่าน 13911 ครั้ง)
อิติปิโสธงชัย รักในหลวง
The best it yet to be......
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #15 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 02:42:25 AM »

ยิ้มีเลศนัยอายุหน่อยเดียวดันเจือกเรียกหลวงปู่ ข่าวบอกมาว่า เอาอายุชาติที่เเล้วมารวมกับชาติปัจจุบัน ยิ้มีเลศนัย   ยี๊อ่อนใจกับพวกนอกรีต ยิ้มีเลศนัย

ผมก็คือส่วนหนึ่งของความไม่เป็นกลาง เพราะผมอยู่ข้างในหลวง
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #16 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 04:29:42 AM »

ทีมาจาก   http://www.khaosod.co.th/view_newsonline.php?newsid=TVRNM01UVXpNakkyT1E9PQ==&subcatid= 

กว่าจะรู้สึก แต่ก็ดีที่ยังรู้สึก....   มันเสื่อมตั้งแต่ตั้งตัวเองเป็นหลวงปู่แล้ว

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #17 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 06:44:03 AM »

แค่หนังตัวอย่างครับ

เด๋วมีอะไรเด็ดๆออกมาอีกเยอะ

แต่สงสัยน่อยนึง ใครตั้งมันเป็นหลวงปู่ว่ะ

"เขา"บอกว่าเขานับพรรษาต่อเนื่องมาจากชาติที่แล้วครับ

รับลาภสักการะที่ไม่พึงได้ อย่างมากก็คือ"เสื่อม"ด้วยตัวของตนเอง

สวดอวดอุตริฯแสดงธรรมที่ไม่ได้มีอยู่จริงในตัว ต้องปาราชิกโดยอัตโนมัติบัดเดี๋ยวนั้น

ในพระวินัยฉบับหลวงปู่จันทาเตือนเรื่องต้องปาราชิกเอาไว้ว่า"บุญเก่าก็สาปสูญหมดในวันนั้น บุญใหม่ก็หมดเสียสิ้นไม่เหลืออะไร เหมือนตอกลางไร่ เหมือนผ้าเหลืองห่อตอเฉยๆ "

นายคนนี้ใช่คนเดียวกับที่นอนให้สีกาหนุนแขนหรือเปล่าครับ?

ไอ้คนจำพวกนี้แหละครับที่ทำให้คนหลายๆคนไม่อยากเข้าวัดทำบุญครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 07:31:07 AM »

เห็นแล้วคงมีคนอยากถวายด้ามปืนกระแทกหน้างาย ให้หายแอ๊ปฯ
ประเภทหลวงปู่มีอีกเยอะครับ  ฉลาดที่เอาความงมงายผสมคำสอนของพระปฎิบัติดีปัฎบัติชอบ
ใช้ศิลปการพูดหว่านล้อม ตามด้วยทักโชคชะตาดูหมอ  ยังไม่พอไปเอาเทพสรรพัดของศาสนาอื่นมาบูชา
พวกนี้ล้วนแล้วแต่ทำให้คำสอนของพระพุทธและศาสนาพุทธเสื่อม
จะโทษพวกเดรัจเถียอย่างเดียวก็ไม่ได้หากไม่เพราะญาติโยมโง่แล้วหลงเชื่อเองด้วยครับ 555

อเสวนา จะ พาลานัง
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 08:39:21 AM »

สิ่งที่เค้าจะหนีไม่พ้นแน่ๆ คือ กรรม ครับ
มืด-รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 66

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 08:49:20 AM »

พวกที่บวชแล้วทำศาสนาเสื่อม ผมว่าพอจับสึกแล้วควรสักที่กบาลหรือแถวๆหน้าผากเพื่อเป็นสัญลักษณ์ ป้องกันการไปโกนหัวใหม่หลอกชาวบ้านอีก แบร่ แบร่ แบร่
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 08:57:08 AM »

แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 09:02:29 AM »

พวกที่บวชแล้วทำศาสนาเสื่อม ผมว่าพอจับสึกแล้วควรสักที่กบาลหรือแถวๆหน้าผากเพื่อเป็นสัญลักษณ์ ป้องกันการไปโกนหัวใหม่หลอกชาวบ้านอีก แบร่ แบร่ แบร่

อารมณ์เหมือนสักนักโทษสมัยก่อนเลย
ไปไหนมาไหนเค้ารู้หมดว่ามารศาสนามาแล้ว ฮ่าๆ
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #23 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 09:03:24 AM »

รูปพวกนี้มีมาปีกว่าๆแล้วมั้ง ทำไมเพิ่งเป็นข่าว ลัทธิจานผีอีก  บู่

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 09:13:22 AM »

มันก็ตั้งของมันเองไงครับ  เห็นไอ้ห่านี่แล้ว นึกถึงคำของนายสมชายที่ว่าคนไทยส่วนใหญ่โง่ขึ้นมาเลยครับ โง่ทุกระดับฐานะ โง่ชนิดที่ว่าไม่รู้จักแยกแยะอะไรดีอะไรชั่ว อันไหนอวดอ้าง  อะไรที่พระพูดได้พูดไม่ได้  ทั้งระลึกชาติ ทั้งเป็นอรหันต์ ทั้งเคยไปเจอกับพระพุทธเจ้า ฯลฯ  อยู่ใกล้ๆ ผมคงอดถีบมันไม่ได้จริงๆ    ไหว้

เข้ามายืนยันครับ... แฮ่ๆ...
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #25 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 09:18:12 AM »

คนในพื้นที่ไร้ซึ่งแรงศรัทธา  กำลังเงินอันแรงกล้าหลั่งไหลมาจากเมืองกรุง
เท่าที่ทราบมาจากชาวบ้านในละแวกนั้น นายคนนี้ผ่านแค่การบวชเณรท่านั้น  ยังมิได้อุปสมบท เศร้า

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #26 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 09:23:35 AM »

เมื่อวานตอนเช้าประมาณ ๐๕.๓๐ น. ไปหาซื้อข้าวเหนียวหมูปิ้งให้ลูกเป็นมื้อเช้า...ได้ยินแม่ค้าหมู่ปิ้งพูดกับคนซื้ออีกคนนึงว่า "ใครเอารูปท่านไปลงเน็ต แกล้งกันนี่หว่า เรื่องของท่านทำไมต้องไปยุ่ง"...ผมหันหลังเปลี่ยนเมนูเป็นร้านข้าวต้มอยู่อีกฝั่งตรงข้ามเลยครับ...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #27 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 09:25:29 AM »

อ๋อ คนนี้นี่เองมีออกหนังสือด้วยนะ ผมเคยอ่านเจอ
คือตอนนั้นลงทะเลไปทำงานที่แท่นแห้งหนึ่งบนเรือที่พักมีหนังสือของพระนี้เสียบอยู่ที่หัวเตียง
ของคนที่นอนมาก่อน อ่านไป อ่านมา ว่าแนวๆ คนเสมือนพระคนนี้ จะต้องช่วยโลกด้วยการสร้าง
พระแก้วมรกตจำลององค์ใหญ่ที่สุดในโลก กับต้องออกไปรวมพลังไปทำสมาธิตามที่ต่างๆทั่วโลก
เช่น ไปนั่งสมาธิที่กลางปีระมิดที่อิยิปต์ และอะไรๆ อีกเยอะแยะ
 และก็ยังสงสัยเช่นกันว่ามีการลงมือสร้างพระแก้วมรกตจำลองหรือยัง สร้างแล้วมันช่วยชาวโลกได้ยังไง
ที่แท้ไอ้พวกลวงโลกนี่เอง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 09:26:23 AM »

ตามไปอ่านในลิ้งก์ที่เกี่ยวข้องแล้ว...

ไม่น่าเชื่อว่าคนโง่มันแยะครับ, คนโง่มันแยะเกินเสียจนกระทั่งสงสัยว่ามันเกิดอะไรขึ้นครับ... มีสาขาได้แยะมาก มีหลายแห่งทั้งในประเทศและต่างประเทศ, ทั้งผู้คนและทรัพย์ทั้งหลายมหาศาลมากครับ...
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #29 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 09:30:44 AM »

พวกที่บวชแล้วทำศาสนาเสื่อม
ผมว่าพอจับสึก  แล้วควรสักที่กบาลหรือแถวๆหน้าผาก
เพื่อเป็นสัญลักษณ์ ป้องกันการไปโกนหัวใหม่หลอกชาวบ้านอีก แบร่ แบร่ แบร่

อารมณ์เหมือนสักนักโทษสมัยก่อนเลย
ไปไหนมาไหนเค้ารู้หมดว่ามารศาสนามาแล้ว ฮ่าๆ

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

5555 ยายกลัวว่ามัน   จะ ใส่  "หน้ากากขาว"  อีกอ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 11
  พิมพ์