เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 04:29:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงปู่ครับ  (อ่าน 13840 ครั้ง)
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #30 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 09:33:13 AM »

ด้วยความเคารพนะครับ...เฮ๊อๆๆๆๆๆๆ...ยายบร๊าบบบลามาแล้ว.......................................................

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #31 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 09:35:47 AM »

ยายมาพาออกทะเล ไปดีกว่า
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #32 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 09:39:24 AM »

อ๋อ คนนี้นี่เองมีออกหนังสือด้วยนะ ผมเคยอ่านเจอ
คือตอนนั้นลงทะเลไปทำงานที่แท่นแห้งหนึ่งบนเรือที่พักมีหนังสือของพระนี้เสียบอยู่ที่หัวเตียง
ของคนที่นอนมาก่อน อ่านไป อ่านมา ว่าแนวๆ คนเสมือนพระคนนี้ จะต้องช่วยโลกด้วยการสร้าง
พระแก้วมรกตจำลององค์ใหญ่ที่สุดในโลก กับต้องออกไปรวมพลังไปทำสมาธิตามที่ต่างๆทั่วโลก
เช่น ไปนั่งสมาธิที่กลางปีระมิดที่อิยิปต์ และอะไรๆ อีกเยอะแยะ
 และก็ยังสงสัยเช่นกันว่ามีการลงมือสร้างพระแก้วมรกตจำลองหรือยัง สร้างแล้วมันช่วยชาวโลกได้ยังไง
ที่แท้ไอ้พวกลวงโลกนี่เอง
  หนังสือที่เข้าเขียนแล้วดังสุดๆมีชื่อว่า"ชาติหน้าไม่ขอเกิด"  แป๋งอยากรู้ว่ามรึงจะเกิดมาทำไมถ้าระลึกได้เป็นแสนๆชาติ บู่ บู่ บู่
  เขาไม่ได้สร้างพระแก้วมรกตหรอกครับน้าดุลย์  สถานปฏิบัติธรรม(สถานะไม่ได้เป็นวัด)นี้ผมผ่านบ่อยหน้าทางเข้าจะมีลานจอดฮลิคอปเตอร์
พระที่เขาสร้างน่าจะเรียกว่า"พระนิล"มากกว่าครับ  เพราะมองจากด้านนอกเข้าไปจะเห็นองค์พระสีดำทะมึนชัดเจน  ชาวบ้านแถวนั้นไม่มีใครเคยเข้าไปเหยียบ Grin

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #33 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 09:43:18 AM »

อ๋อ คนนี้นี่เองมีออกหนังสือด้วยนะ ผมเคยอ่านเจอ
คือตอนนั้นลงทะเลไปทำงานที่แท่นแห้งหนึ่งบนเรือที่พักมีหนังสือของพระนี้เสียบอยู่ที่หัวเตียง
ของคนที่นอนมาก่อน อ่านไป อ่านมา ว่าแนวๆ คนเสมือนพระคนนี้ จะต้องช่วยโลกด้วยการสร้าง
พระแก้วมรกตจำลององค์ใหญ่ที่สุดในโลก กับต้องออกไปรวมพลังไปทำสมาธิตามที่ต่างๆทั่วโลก
เช่น ไปนั่งสมาธิที่กลางปีระมิดที่อิยิปต์ และอะไรๆ อีกเยอะแยะ
 และก็ยังสงสัยเช่นกันว่ามีการลงมือสร้างพระแก้วมรกตจำลองหรือยัง สร้างแล้วมันช่วยชาวโลกได้ยังไง
   หนังสือที่เข้าเขียนแล้วดังสุดๆมีชื่อว่า"ชาติหน้าไม่ขอเกิด"  แป๋งอยากรู้ว่ามรึงจะเกิดมาทำไมถ้าระลึกได้เป็นแสนๆชาติ บู่ บู่ บู่
  เขาไม่ได้สร้างพระแก้วมรกตหรอกครับน้าดุลย์  สถานปฏิบัติธรรม(สถานะไม่ได้เป็นวัด)นี้ผมผ่านบ่อยหน้าทางเข้าจะมีลานจอดฮลิคอปเตอร์
พระที่เขาสร้างน่าจะเรียกว่า"พระนิล"มากกว่าครับ  เพราะมองจากด้านนอกเข้าไปจะเห็นองค์พระสีดำทะมึนชัดเจน  ชาวบ้านแถวนั้นไม่มีใครเคยเข้าไปเหยียบ Grin
ว่างๆ ผ่านไปวัดปู่แอบเอาถุงใส่น้ำกรดขว้างเข้าไปทางรูท่อไอเสียคอปเตอร์หน่อยครับ
คิดว่าเอาบุญแก่สาธุชนผู้งมงาย คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #34 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 09:44:52 AM »

พวกที่บวชแล้วทำศาสนาเสื่อม
ผมว่าพอจับสึก  แล้วควรสักที่กบาลหรือแถวๆหน้าผาก
เพื่อเป็นสัญลักษณ์ ป้องกันการไปโกนหัวใหม่หลอกชาวบ้านอีก แบร่ แบร่ แบร่

อารมณ์เหมือนสักนักโทษสมัยก่อนเลย
ไปไหนมาไหนเค้ารู้หมดว่ามารศาสนามาแล้ว ฮ่าๆ

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

5555 ยายกลัวว่ามัน   จะ ใส่  "หน้ากากขาว"  อีกอ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อยากให้เรื่องนี้เงียบจะไปยากอะไร ทาวัดให้เป็นสีแดงให้หมดโลด รับรองไม่มีใครกล้าสอบ แม้แต่ธาริดสีดวงทวารแห่งDSIก็เถอะ ได้ข่าวว่าตอนนี้หนีไปฝรั่งเศส ซึ่งจริงๆแล้วไม่ใช่หลบอะไรนั้นหรอก จริงๆแล้วแกไปดูงานแสดงนิทรรศการบิน Paris Air Show อะไรนั้น เห็นว่าจะซื้อเครื่องบินประจำตัวลำใหม่ เลยไปดูซะหน่อย เพราะงานLima2013ที่เกาะลังกาวีประเทศมาเลเซียช่วงเดือนมีนาคมที่ผ่านมา แกกำลังยุ่งๆอยู่กับหาเงินอะไรนั้นเลยไม่ว่างไป Angry แบร่

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
4x4
Jr. Member
**

คะแนน -31

« ตอบ #35 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 09:50:05 AM »

11
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #36 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 09:53:37 AM »

ดูข่าวตะกี้ บ้านพ่อแม่หลวงปู่ใหญ่โต ตึก5ชั้น วัดก็ใหญ่โต เก่งจริงๆครับ อายุแค่34เอง เป็นหลวงปู่แล้ว  ตกใจ

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

" สังคัง  กะลามัง  คัจฉามิ " แปลว่า การเป็น สังคัง คือลาภอันประเสริฐ อ่ะ ฮา  
http://www.flickr.com/photos/luangpunenkham/5660594194/in/set-72157626464435815/lightbox/

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #37 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 09:55:28 AM »

หนังสือที่เข้าเขียนแล้วดังสุดๆมีชื่อว่า"ชาติหน้าไม่ขอเกิด"  แป๋งอยากรู้ว่ามรึงจะเกิดมาทำไมถ้าระลึกได้เป็นแสนๆชาติ บู่ บู่ บู่
  เขาไม่ได้สร้างพระแก้วมรกตหรอกครับน้าดุลย์  สถานปฏิบัติธรรม(สถานะไม่ได้เป็นวัด)นี้ผมผ่านบ่อยหน้าทางเข้าจะมีลานจอดฮลิคอปเตอร์
พระที่เขาสร้างน่าจะเรียกว่า"พระนิล"มากกว่าครับ  เพราะมองจากด้านนอกเข้าไปจะเห็นองค์พระสีดำทะมึนชัดเจน  ชาวบ้านแถวนั้นไม่มีใครเคยเข้าไปเหยียบ Grin
ว่างๆ ผ่านไปวัดปู่แอบเอาถุงใส่น้ำกรดขว้างเข้าไปทางรูท่อไอเสียคอปเตอร์หน่อยครับ
คิดว่าเอาบุญแก่สาธุชนผู้งมงาย คิก คิก
ระวังจะโดนคดีจ้างวาน ขำก๊าก

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #38 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 10:18:53 AM »

ระวังจะโดนคดีจ้างวาน ขำก๊าก

จ้างวานต้องมีการจ่ายสินจ้างรางวัลกันเกิดขึ้น นี่อยู่แค่ขั้นตอนการร่วมวางแผน สมคบคิดครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #39 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 10:20:14 AM »

ว่าเรื่องหลวงปู่กับหลวงตานี่เค้ามีวิธีหรืการแบ่งแยกยังไงครับว่าพระรูปนี้ต้องเรียกหลวงปู่พระรูปนี้ต้องเรียกหลวงตาหรือพระรูปนี้ต้องเรียกหลวงพ่อครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #40 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 10:21:14 AM »

ชาวบ้านแถวนั้นขาแช่งให้ตกทุกครั้งที่มีการขึ้นการลง
ระดับแป๋งยิงด้วยหนังกะติ๊กดีกว่าครับ  ถุงใส่น้ำกรดคงแตกรดหน้าแป๋งก่อนถ้าเป็นขวดก็ปาไม่ถึง  แรงน้อย คิก คิก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
,ลูกชายโทน
Full Member

คะแนน 22

« ตอบ #41 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 10:21:58 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้ มีใครเห็นตัวหนังสือบนทรงผมสามเณรบนหัวเหมือนผมบ้าง ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก
Hero Member

« ตอบ #42 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 10:44:20 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้ มีใครเห็นตัวหนังสือบนทรงผมสามเณรบนหัวเหมือนผมบ้าง ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่ ลูกชายโทน อ่ะ ฮา

เห็นเป็น "เลข"  อะไร อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ยายเห็นแค่ตัวอักษร   luang pu neng kum  แค่นั้น อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #43 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 10:54:35 AM »

ดังเข้าไปใหญ่...งานนี้สงสัยท่านไม่กลับวัดแน่...อยู่ปารีสซะเลย... ขำก๊าก

Hero Member

« ตอบ #44 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 11:03:28 AM »

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ ฮา

" สังคัง  กะลามัง  คัจฉามิ " แปลว่า การเป็น สังคัง คือลาภอันประเสริฐ อ่ะ ฮา 
http://www.flickr.com/photos/luangpunenkham/5660594194/in/set-72157626464435815/lightbox/

ดังเข้าไปใหญ่...งานนี้สงสัยท่านไม่กลับวัดแน่...

อยู่ปารีสซะเลย... ขำก๊าก

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  น้าเสก อ่ะ ฮา

จิงด้วย  อยู่ให้ยายป้า  คนในรูป  "รีดจนแห้ง"  อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 ... 11
  พิมพ์