เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 06:25:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 11
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงปู่ครับ  (อ่าน 13918 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #60 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 12:58:21 PM »

ดูจากรูป .....  เธอคงขึ้นสวรรค์ไปแล้วละครับ  ยิ้มีเลศนัย

เขา เธอ หลุยส์ เจร๊ดดดดด สวรรค์

อืมมม จะใช้คำเชื่อมให้เป็นรูปประโยคที่สมบูรณ์ยังไงดีละหว่า  คิก คิก

งั้นใช้ภาษาราชการครับ รับรองว่าสุภาพและความหมายตรง... "ทั้งเขาและเธอได้ร่วมเพศกันจนเพลียและหมดแรงหลับไป จากนั้นจึงถูกผู้ไม่ประสงค์จะออกนามบันทึกภาพนิ่งเอาไว้เป็นหลักฐานฯ"...

ทีนี้นายสมชายชักอยากเห็นแล้วซิครับ ว่าภาพที่ว่าเต็มโดยเห็นใบหน้าของฝ่ายหญิงนั้น... ภาพที่เต็มจริงๆแล้วทั้งคู่สวมเสื้อผ้าหรือไม่นี่ซิครับ... เฮ้อ...
คิก คิก

ตรงนี้ต้องทำแผนประกอบคำสารภาพด้วยครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #61 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 01:03:13 PM »

ลองดูไฝ่ กรามซ้าย ใช่ตัวเดียวกันกับที่นั่งเจ๊ตรึ 555

จัดให้ครับ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 19, 2013, 01:05:35 PM โดย JUNGLE » บันทึกการเข้า
chatphisit
my heart is broken in a million pieces
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 50

The greatest loss and despair.

« ตอบ #62 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 01:19:00 PM »

อยู่หน้าจอ รอกด F5.. Grin
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #63 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 01:36:55 PM »

ยายจ๋า ..... เสียวจังเลยค่ะ

เสียวต้องคดีหมิ่น......
  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"  ลุงพราน อ่ะ ฮา

"เสียว"  แป๊ปเดียว  เท่านั้นอ่ะคร๊า  ฮา

5555  พรุ่งนี้เช้า   "ประหาร"  แล้ว อ่ะ คร๊า  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« ตอบ #64 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 02:00:28 PM »

ยันตระ   นิกร   ธรรมกึ๋ยวัดหัวนม   บักหำเณรคำ    ..... แต่ละตัว   เห้อ 

เดี๋ยวก็มีตัวใหม่ๆโผล่ขึ้นมาแทนไม่จบไม่สิ้น    แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #65 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 02:20:22 PM »

พูดถึงมหากาพย์ยันดะ ต่อสู้กันอยู่นานหลายปี สุดท้ายก็มาตายเพราะ มิสเตอร์จิม รูดบัตรสลิป รูดแล้วเข้าไปสะลีป ติดใจกลับมารูดใหม่  คิก คิก คิก คิก ขำก๊าก

ขนาดท่านเปา ยังยอมเผาศาล เพื่อไปท่องจักรวาลกับมิสเตอร์จิม (ขำๆนะครับ)  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

http://www.youtube.com/watch?v=-FZWzotwiLU

แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #66 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 03:03:49 PM »

ดูจากรูป .....  เธอคงขึ้นสวรรค์ไปแล้วละครับ  ยิ้มีเลศนัย

เขา เธอ หลุยส์ เจร๊ดดดดด สวรรค์

อืมมม จะใช้คำเชื่อมให้เป็นรูปประโยคที่สมบูรณ์ยังไงดีละหว่า  คิก คิก

งั้นใช้ภาษาราชการครับ รับรองว่าสุภาพและความหมายตรง... "ทั้งเขาและเธอได้ร่วมเพศกันจนเพลียและหมดแรงหลับไป จากนั้นจึงถูกผู้ไม่ประสงค์จะออกนามบันทึกภาพนิ่งเอาไว้เป็นหลักฐานฯ"...

ทีนี้นายสมชายชักอยากเห็นแล้วซิครับ ว่าภาพที่ว่าเต็มโดยเห็นใบหน้าของฝ่ายหญิงนั้น... ภาพที่เต็มจริงๆแล้วทั้งคู่สวมเสื้อผ้าหรือไม่นี่ซิครับ... เฮ้อ...

คือว่า.....ปกติเค้าทำกันสองคนใช่ไหมครับ...อีแบบนี้ คือ...เค้ามีกันมากกว่า2คนสินะครับ ฮา...
chonthai-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 353

4152

« ตอบ #67 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 03:35:42 PM »

https://www.facebook.com/poojidtakorn/posts/550944564944013:0

พิจารณากันดูครับ
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #68 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 03:49:22 PM »

พวกที่บวชแล้วทำศาสนาเสื่อม ผมว่าพอจับสึกแล้วควรสักที่กบาลหรือแถวๆหน้าผากเพื่อเป็นสัญลักษณ์ ป้องกันการไปโกนหัวใหม่หลอกชาวบ้านอีก แบร่ แบร่ แบร่
        บวก ๑ ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #69 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 04:00:40 PM »

ธุรกิจ ค้าศรัทธา
ต้นทุนต่ำ กำไรสูง...
ฮิตเลอร์เคยกล่าวไว้ว่า
"โกหกให้ได้ผล ต้องโกหกเรื่องที่ง่ายต่อการเข้าใจ ใช้ภาษาไม่ยาก พูดซ้ำ ย้ำบ่อยๆ แล้วเรื่องนั้นจะกลายเป็นเรื่องจริง"

เรื่องศาสนา เป็นเรื่องที่เข้าใจง่ายอยู่แล้ว ตัดแต่งเอาตัวเองไปผูกไว้กับตรงนั้น
วางตัวเองซึ่งเป็นสินค้าไว้ในระดับสูงสุดของผลิตภัณฑ์แบบเดี่ยวกัน
คนไม่รู้เท่าทันคือคนที่จิตใต้สำนึกบอกตัวเองว่า ชีวิตยังต้องการสิ่งเติมเต็ม หรือคนที่มีไม่ครบทุกอย่าง
คนรวยที่ไม่มีความสุขในชีวิต หากฟังเรื่องโกหกแล้วมีความสุข เขาพร้อมที่จะจ่าย...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #70 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 05:44:36 PM »

"โกหกให้ได้ผล ต้องโกหกเรื่องที่ง่ายต่อการเข้าใจ ใช้ภาษาไม่ยาก พูดซ้ำ ย้ำบ่อยๆ แล้วเรื่องนั้นจะกลายเป็นเรื่องจริง"

เรื่องศาสนา เป็นเรื่องที่เข้าใจง่ายอยู่แล้ว ตัดแต่งเอาตัวเองไปผูกไว้กับตรงนั้น
วางตัวเองซึ่งเป็นสินค้าไว้ในระดับสูงสุดของผลิตภัณฑ์แบบเดี่ยวกัน
คนไม่รู้เท่าทันคือคนที่จิตใต้สำนึกบอกตัวเองว่า ชีวิตยังต้องการสิ่งเติมเต็ม หรือคนที่มีไม่ครบทุกอย่าง
คนรวยที่ไม่มีความสุขในชีวิต หากฟังเรื่องโกหกแล้วมีความสุข เขาพร้อมที่จะจ่าย...

ไหว้สาาาาาาาาาาา..ธุครับหลวงพี่ซับมุนี  นิมนต์มาฉันสุรา เอ้ย....น้ำชาซักจอกก่อนครับ  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
อิติปิโสธงชัย รักในหลวง
The best it yet to be......
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #71 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 06:26:52 PM »

https://www.facebook.com/poojidtakorn/posts/550944564944013:0

พิจารณากันดูครับ
ไหว้ความจริงที่สงฆ์ควรทราบ ไหว้

ผมก็คือส่วนหนึ่งของความไม่เป็นกลาง เพราะผมอยู่ข้างในหลวง
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #72 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 06:59:53 PM »

ไหว้สาาาาาาาาาาา..ธุครับหลวงพี่ซับมุนี  นิมนต์มาฉันสุรา เอ้ย....น้ำชาซักจอกก่อนครับ  คิก คิก

นิมนต์คาราโอเกะสักสองชั่วโมงด้วยเลยนะ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ice2546
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #73 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 09:15:05 PM »

มันก็ตั้งของมันเองไงครับ  เห็นไอ้ห่านี่แล้ว นึกถึงคำของนายสมชายที่ว่าคนไทยส่วนใหญ่โง่ขึ้นมาเลยครับ โง่ทุกระดับฐานะ โง่ชนิดที่ว่าไม่รู้จักแยกแยะอะไรดีอะไรชั่ว อันไหนอวดอ้าง  อะไรที่พระพูดได้พูดไม่ได้  ทั้งระลึกชาติ ทั้งเป็นอรหันต์ ทั้งเคยไปเจอกับพระพุทธเจ้า ฯลฯ  อยู่ใกล้ๆ ผมคงอดถีบมันไม่ได้จริงๆ

เคยอ่านเจอว่าระลึกชาติไปเจอยันไดโนเสาเลย  แบร่ แบร่ แบร่ แบร่
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #74 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2013, 09:43:34 PM »

กรุณาอย่าพาดพิงมาถึงอาตมานะจ๊ะ ไม่งั้นอาตมาจะส่งจานบินไปปล่อยลำแสงพิฆาตถึงบ้านเลยนะจ๊ะ แล้วจะหาว่านะจ๊ะไม่เตือน อ่อเกือบลืม ท้ายนี้อย่าลืมทำบุญกับอาตมานะจ๊ะ ยินดับรับบัตรเครดิตทุกๆสถาบันการเงินจ๊ะ Grin คิก คิก

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 11
  พิมพ์