เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 06:39:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงชุลมุนปืนไม่ทันมีดนะครับ  (อ่าน 3029 ครั้ง)
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #45 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 10:40:56 PM »

จังหวะชุลมุน มีดน่ากลัวที่สุด พกซ่อนได้มิดชิด คู่ต่อสู้ไม่ทันระวัง เปิดแผลได้ลึก เสียเลือดเยอะ ที่สำคัญไม่ได้ยินเสียง ขณะโดนเชือด

แต่ถ้าไปกันน้อย โดนพวกปิดล้อม ไม่ต้องมีดหรอก เจอไม้หวดเข้ากะบาล ตามด้วยสหบาทา ก็ถึงขั้นสาหัส อย่างในคลิป สดๆร้อนๆเมื่อวาน ผมอยู่ในเหตุการณ์

แต่ทุกอย่าง ก็จบลงได้ด้วย เสียงปืน เสียดายผมไม่ได้อยู่จนจบ จากรูปการณ์ขณะนั้น ผมเดากว่าน่าจะมีคนตาย พระเอกมีแต่ในหนัง ในชีวิตจริงตายไปหมดแล้ว พ่อเคยสอนไว้

ผมท่องคาถา ยิงไม่เข้า ฟันไม่ออก ใช้ได้ผลมาโดยตลอด...  เยี่ยม เยี่ยม คิก คิก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

http://www.youtube.com/watch?v=eOf86Ufs2WU

ยิงไม่เข้าฟันไม่ออกแอบอยู่ในห้องใช่ไหมครับ คิก คิก

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #46 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 11:22:48 PM »

มีอีกครั้งนึงไปงานแต่งงานญาติอีกหมู่บ้านนึงเจอคนทะเลาะกันคนนึงคว้ามีดปังตอได้วิ่งไล่ฟันอีกคนหมอนั่นก็วิ่งหนีเข้าไปในซอยพอสักพักนึงไอ้คนมีมีดวิ่งหน้าตั้งออกมาจากซอยผมก็นึกว่าเอาล่ะงานนี้ไอ้คนที่โดนไล่ฟันคงจะมีพวกมาช่วยแน่คนมีมีดถึงวิ่งหน้าตั้งกลับมาที่ไหนได้ ไอ้คนแรกที่โดนไล่ฟันนั้นวิ่งไล่คนมีมีดมาพร้อมกับต้นกล้วยต้นเท่าขาต้นนึง ที่แท้มีดมันแพ้ต้นกล้วยนี่เอง ขำก๊าก

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
zamphol
ปืน-อยู่-ที่-ปาก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 831

ชีวิต-ดั่ง-ละคร

« ตอบ #47 เมื่อ: มิถุนายน 22, 2013, 07:39:58 AM »

ยิงไม่เข้าฟันไม่ออกแอบอยู่ในห้องใช่ไหมครับ

เข้าไปหลบอยู่ในซอกตึก มือนึงกุมของแข็ง สองสายตาคอยสอดส่อง ตามสูตรพี่สมชายครับ  เยี่ยม คิก คิก ขำก๊าก ไหว้
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์