เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 11:51:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยู่ดีไม่ว่าดี...ไปกวนเจ้าหน้าที่เขาเพื่อะไรหว๋า...เฮ๊อๆๆๆๆ...  (อ่าน 2225 ครั้ง)
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 01:12:35 PM »

ถ้าเจ้าหน้าที่ตำรวจ เจอแบบนี้ทุกวัน คงต้องพบจิตแพทย์ปีละ ๔ หน...เหนื่อยเรื่องาน เรื่องหนี้ ยังมาเจอเรื่องที่ไม่เป็นเรื่องอีก...

https://www.youtube.com/watch?v=-7snz89CVCc&feature=youtube_gdata_player

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #1 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 01:13:48 PM »

ผิดห้องครับ...ขอความกรุณาท่าน RO ย้ายไปห้องหลังแนวยิงให้ด้วยครับ...ขอบพระคุณครับผม...

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #2 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 01:35:43 PM »

ต้องเข้าใจอย่างหนึ่งว่า การที่จะให้ข้าราชการ รายงาน ยศ-ชื่อ-สกุล ตำแหน่งให้ทราบได้ คนที่มีอำนาจคือผู้บังคับบัญชาและผู้ใหญ่ในส่วนราชการสังกัดเดียวกับเขา เท่านั้น.....................

แล้วหมอนี่เป็นใคร มาขอหรือมาสั่งให้เขารายงานยศ ชื่อ สกุลพร้อมตำแหน่ง ............ เมื่อเจ้าพนักงานไม่บอก ก็ไปเทียวไล้เทียวขื่อกับเขา จนไม่อันเป็นทำงาน

แบบนี้ตั้งข้อหา ขัดขวางการปฎิบัติหน้าที่ของเจ้าพนักงานได้ไหมครับ ท่านดาบ

หรือเขามาตอแยกับตำรวจเพื่อเบี่ยงเบนการตรวจ ให้รถยาบ้าผ่านไปง่ายๆ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #3 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 01:40:45 PM »

นำเรียนท่านผู้การครับ...ในเว็บดังกล่าวมีคนโพสอยู่ครับว่าน่าจะเบี่ยงเบนประเด็น...เพื่อหวังอะไรบางอย่างหรือเปล่า...แต่เห็นในเว็บ"คนรักด่านตรวจ"โพสว่า...ไม่มีสำเนาคู่มือและไม่มีใบขับขี่ครับ...แต่คงไม่ได้ตั้งข้อหา ขัดขวางการปฏิบัติหน้าที่ครับ เพราะโทษหนักเอาการครับผม...ปล.มีคลิปฝ่ายของเจ้าหน้าที่ครับผม

https://www.facebook.com/photo.php?v=10151690335502996

มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #4 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 01:45:09 PM »

ถ้าเป็นผมเมื่อไม่มีสำเนาทะเบียนกับใบขับขี่  เมื่อออกใบสั่งไปแล้ว ...............ผมจะไม่ให้ขับรถออกไป เพราะไม่รู้ว่าเขาขโมยรถมาหรือเปล่า และไม่มีใบขับขี่ด้วย

ต้องเอาทะเบียนกับใบขับขี่มาแสดง ถึงจะยอมให้นำรถออกไปและขับขี่ไปได้

จริงๆต้องทำแบบนี้ สำหรับคนอย่างนี้

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #5 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 01:50:39 PM »

คลิปสอง

https://www.facebook.com/photo.php?v=10151690335502996

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #6 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 02:14:37 PM »

คนแบบนี้ต้องเจอแง่กฎหมายตรงๆแบบไม่มีการอลุ้มอล่วยครับ ..............

สมัยผมตั้งด่านที่ชายแดนตาม พ.ร.บ.กฎอัยการศึก อยู่ที่ ตาพระยา มีรถขนข้าวของ UN ที่จะไปส่งที่ศูนย์อพยพ ไซร์ทูวิ่งมา ผมเรียกตรวจใบขนสินค้า คนขับอายุ40 กว่าเห็นผมเป็นผู้หมวดเด็กๆ  มันพูดจาโยกโย้กวนบาทา แถมเบ่งว่ามันอยู่ในพวกเอกชนที่ทำสัญญารับจ้างขนสินค้ากับ UN .................ผมเลยขอดูสำเนารถ กับใบสัญญาว่าจ้างของรถมันกับ UN ................ปรากฎว่าไม่มี

ผมก็เลยบอกว่า งั้นไปเอามาให้ดูทั้งหมด ไม่งั้นจะไม่ให้ผ่าน .................. มันโวยวายใหญ่ ผมไม่ยอม มันก็เลยบอกว่างั้นจะไปเอามาให้แล้วขู่ผมอีกว่าจะฟ้องผู้ใหญ่ ................. ทีนี้เลยปรี๊ดเลย

พอมันจะขึ้นรถ ผมบอกไม่ได้ รถคันนี้ไม่มีสำเนาทะเบียน อาจจะถูกโขมยมา และนำมาอ้างว่าทำสัญญาจ้างกับ UN รวมทั้งขนข้าวมาเป็นร้อยกระสอบ โดยไม่มีหลักฐานอะไรทั้งสิ้น .................. อาจจะเป็นพวกค้าของเถื่อนชายแดนปลอมตัวมาเพื่อ นำข้าวไปส่งพวกเขมรแดงก็ได้ ผมจึงขอยึดรถคันนี้ ให้จอดอยู่ที่ด่านตรวจนี่แหละ ให้เด็กรถที่มาด้วยเฝ้าไว้ เพื่อความบริสุทธิ์ใจของเจ้าหน้าที่..............

ส่วนมึง ............. นั่งรถเมล์แดง กลับไปที่วัฒนานคร ไปเอาหลักฐานของรถ สัญญาจ้าง และใบขนส่งสินค้ามาแสดงจึงจะออกไปได้

สรุปคนขับต้องนั่งรถเมล์ไป-กลับ วันหนึ่งเต็มๆ จึงเอาหลักฐานมาแสดงกับผมได้ และผมก็ปล่อยไป รวมวันนั้นรถคันนั้นจอดคาอยู่ที่ด่านร่วมๆ16 ชั่วโมง

อยากเบ่งกับกูดีนัก

ปล.ที่ขำที่สุดคือ หลังจากนั้นประมาณ 3 ปี ผมเป็นผู้ฝึกทหารใหม่ของกองทัพภาค พลทหารใหม่คนหนึ่งที่ผมฝึก เป็นเด็กท้ายรถที่นอนเฝ้ารถคันนั้น ดันมาเป็นทหารใหม่ในกองร้อยผมด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2013, 02:16:16 PM โดย มะขิ่น-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #7 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 02:16:13 PM »

ดูแล้วรำคาญแทนพี่ตำรวจครับ..........  ยี๊

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #8 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 02:19:15 PM »

ขออนุญาตครับผม... ไหว้ ไหว้ ไหว้ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

แสนสุข
Hero Member

คะแนน 171

« ตอบ #9 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 02:23:08 PM »

ต้องเข้าใจอย่างหนึ่งว่า การที่จะให้ข้าราชการ รายงาน ยศ-ชื่อ-สกุล ตำแหน่งให้ทราบได้ คนที่มีอำนาจคือผู้บังคับบัญชาและผู้ใหญ่ในส่วนราชการสังกัดเดียวกับเขา เท่านั้น.....................

แล้วหมอนี่เป็นใคร มาขอหรือมาสั่งให้เขารายงานยศ ชื่อ สกุลพร้อมตำแหน่ง ............ เมื่อเจ้าพนักงานไม่บอก ก็ไปเทียวไล้เทียวขื่อกับเขา จนไม่อันเป็นทำงาน

แบบนี้ตั้งข้อหา ขัดขวางการปฎิบัติหน้าที่ของเจ้าพนักงานได้ไหมครับ ท่านดาบ

หรือเขามาตอแยกับตำรวจเพื่อเบี่ยงเบนการตรวจ ให้รถยาบ้าผ่านไปง่ายๆ
ดูผิวเผินเหมือนกับคนร้อนวิชา  แต่จุดมุ่งหมายผมคิดเหมือนพี่ดาบครับ ไหว้

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #10 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 02:45:47 PM »

รถที่ขับขี่โดยไม่ติดแผ่นป้ายทะเบียนก็เหมือนกันครับ ควรกวดขันจับกุมด้วย เพราะอาจเป็นรถที่ถูกขโมนมาเพื่อเตรียมก่อเหตุต่างๆนะครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 02:49:38 PM »

สมัยก่อน ประมาณ ปี 2541 โดนจับในพิจิตร ใช้รถบริษัท (มอเตอร์ไซค์) เข้ามาดูหนังตอนกลางคืนเลิก 4 ทุ่ม รถไม่มีอะไรเลย

เพราะยึดมาจาก พนักงานคนเก่า ตำรวจก็รู้จักกัน ซ่อมคอมกันนี่ละ จับผม ให้ผมเดินกลับบ้าน จาก พิจิตร ตอน 4 ทุ่ม

ระยะทาง 10 กว่า กิโลเมตร ( นี่คนรู้จักกันนะ) ผมก็เดิน เช้ามา ก็บอกบริษัท แล้ว ก็ไปเสียค่าปรับเอารถคืนมา แต่อยู่มาอีก

ครึ่ง ผม ซื้อรถเอง ใช้ได้ประมาณ 4-5 เดือน รถตำรวจสีน้ำตาลจอดอยู่ ที่ร้าน ก๋วยเตี๋ยว ผมก็ไปกิก๋วยเตี๋ยว จอดรถอยู่ท้าย

รถยนต์ประมาณ 1 เมตร เขาถ้อยรถท่าใหนไม่รู้ รถผมเข้าไปอยู่ในท้องรถยนต์ประมาณ เลยล้อหลังไปนิดเดียว ผมก็วิ่งหน้าตั้ง

ออกมาเลย ซิ รถผม สมัยโน่น ซื้อมา ตั้ง 48000  ราคาเงินสด แต่ผ่อนแล้ว 82000 ผ่อน 2 ที่ กับบริษัทที่ทำงานด้วย ที่ร้าน

มอเตอร์ไซค์ด้วย เหมือนเขาออกให้แต่พอออกมาแล้ว ผลว่ามีดอกทั้งสองที่ ซวยเริ่มแรก อ้าวรถน้องๆ เป็นอะไรใหมนี่ เข้าไป

ขยับรถอีก ไม่จับมอเตอร์ไซค์ก่อนว่าเอาออกได้ใหม ตอนงัดเอาเราออกมาได้ รองจับรถผมดู บอกไม่เป็นไรมั้ง แล้วรีบไปเลย

ไม่เห็นหรือไง ไฟเบอร์ ถลอก รถยังใหม่อยู่เลย ที่พักเท้าคด ที่ปดเกียร์ คด หมดไปเป็นพันเหมือนกัน ไปเรียกร้องกับใครได้

ใครจะเป็นพยานให้ผม ไม่มีโทรศัพท์เหมือนสมัยนี่ที่ถ่ายรูปได้ ซึ่งเลย ครับ ถือว่าฟาดเคราะห์ไป
TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #12 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 03:16:02 PM »

มันคงลืมกินยา..น่าเอาซักป้าบ...จะได้หายบ้า..
pranburi
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 226

« ตอบ #13 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 03:27:26 PM »

หาเรื่องใส่ตัวแท้ๆ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #14 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2013, 03:59:27 PM »

มันบ้าแล้วหละไอ้นี่ อ๋อย

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์